Hội Nuôi Rắn Hổ Mang ( Hổ Mang Đất - Hổ Mang Chúa - Hổ Mèo )

• Thread starter Phụng Hoàng Vũ
  • Ngày gửi
Mình có 1 đam mê nói chung là nhiều người phản ánh là quá mạo hiểm khi nuôi 3 loại rắn độc đó. Giờ mình lên 4rum để xem AE có ai có chút kinh nghiệm về nuôi rắn này hay có niềm đam mê thì giao lưu trao đổi cùng nhau.
Sau đây là thông tin của mình
Phone: 0944.117.989 và 0972.282.285
Yahoo: saleh.phunghoangvu@yahoo.com
Mail: saleh.phunghoangvu@gmail.com hoặc dntn.phunggia@gmail.com
Mong được giao lưu nhiều bạn bè hơn nữa

Last edited by a moderator:
Cóc ơi là cóc, từ từ thấy công dụng tốt thật, vịt cũng phải trụn nước sôi nữa hả bác? có cần lấy bớt cái ruột vịt con ra bớt không nhỉ?hii, trước giờ cho trăn ăn mình thấy tốt đâu cần phải làm gì đâu, chỉ rữa cho sạch thôi.

Con trăn dễ hơn con rắn TranTTuan à
không nên bì với con trăn được nhen

Cóc ơi là cóc, từ từ thấy công dụng tốt thật, vịt cũng phải trụn nước sôi nữa hả bác? có cần lấy bớt cái ruột vịt con ra bớt không nhỉ?hii, trước giờ cho trăn ăn mình thấy tốt đâu cần phải làm gì đâu, chỉ rữa cho sạch thôi.

Trụng nước sôi vặt bớt lông chỉ đơn giản là để ko gây bất lợi cho rắn trong khi ăn, bạn ko cần mổ lấy nội tạng vì mới nở nên thức ăn sạch, gần như tiệt trùng...trong khi rắn ăn mồi rắn sẽ cắn và bơm nọc vào trong con mồi để các enzim tác động và chuyển hóa thức ăn từ bên trong con mồi giúp quá trình tiêu hóa đc nhanh hơn...nhưng phải là rắn thuần và biết ăn mồi chết... chào bạn...!

các bác có biết hổ chúa mà cắn thì khoảng bao lâu thì chết ko ?nguy hiểm lắm ,thiếu gì nghề mà lại chọn nuôi nó .mà các bác đã tìm được đầu ra tốt cho rắn chưa ?ah bjo ko biết rắn hổ chúa giống bao tiền 1 con nhỉ a e

các bác có biết hổ chúa mà cắn thì khoảng bao lâu thì chết ko ?nguy hiểm lắm ,thiếu gì nghề mà lại chọn nuôi nó .mà các bác đã tìm được đầu ra tốt cho rắn chưa ?ah bjo ko biết rắn hổ chúa giống bao tiền 1 con nhỉ a e
khi bị hổ chúa cắn nọc độc sẻ tấn công vào hệ thần kinh trung ương khoảng 30 phút sau thì theo ông bà.
mình khuyên các bạn nếu chẳng may bị 1 loại rắn độc nào đó cắn thì nên cấp tốc sơ cứu tại chổ, sau đó chuyển đến trại rắn đồng tâm càng nhanh càng tốt.ở đó họ tự tạo được huyết thanh kháng nọc, giá cả cũng phải chăng. điều quan trọng là khi đến nơi nạn nhân chưa tắt thở là ok.

Bạn nói rắn hổ chúa cắn 30 phút là theo ông theo bà là sai béc
từ lúc bị cắn nộc độc tấn công huỷ diệt hệ thần kinh trung ưng
kéo dài đến 4 giờ sau mới tắt thở hoàn toàn bạn có biết không

Chào các bạn mình mới gia nhập Diễn Đàn
cho mình tham gia đóng góp ý kiến với nhen

Rắn cắn vào tay chân thì còn sơ cứu, buộc dây cho nọc không vào tim, nếu cắn vào người vào mặt thì sơ cứu làm sao các bác? cứ để vậy rồi lên xe xuống Đồng Tâm hả bác! hii

--------

Chào các bạn mình mới gia nhập Diễn Đàn
cho mình tham gia đóng góp ý kiến với nhen

Bác cứ đóng góp tự nhiên, bác nuôi bao nhiêu năm rồi, hiện trại bác nuôi số lượng lớn không?

Bác tiến mới nuôi 1 năm rắn đẽ lứa so . Bạn chí cốt với mình TranTTuan , sau lưng
bác Tiến có Hậu nên bác tiến nuôi rất đạt và thành công từ ấp trứng cho tới ươm
rắn con , mình hợp mặt anh em lần nào cũng có bác tiến đi cùng bác Tiến cán bộ cc

các bác thích chết đâu mà nuôi con này ,sơ sảy là đi bệnh viện ko kịp đâu

Ở Vỉnh Phúc nuôi hổ chúa rất nhiều thống kê trên intenet đến hôm nay ra đi là 21 người
con số nầy không chịu dừng lại mà mỗi năm cứ tăng dần . Cũng vì lợi nhuận cao

em cũng thích nuôi lắm ma không biết mua rắn con ỏ dâu anh co bán rắn con không vậy

em cũng thích nuôi lắm ma không biết mua rắn con ỏ dâu anh co bán rắn con không vậy
mình còn 7 con hổ chúa con đây
@: AE trao đổi kinh nghiệm với nhau đừng làm loãng topic nữa nhé. Nhiều bạn vào đây chỉ để spam thôi. Song song đó cũng thanks những ý kiến đóng góp cho topic

cháu chào các chú,trong diễn đàn.cháu cũng dự định khoảng tháng 3 sang năm cũng nuôi rắn hổ mang.cháu vào đây muốn học hỏi kinh nghiệm chăm sóc rắn.mong các chú tư vấn,hương dẫn giúp cháu với ah.cháu xin cảm ơn

--------

chú hoàng vũ ơi.. tư vấn giúp cháu với,cách xây hầm,chuồng như thế nào là dc?cháu ở miền bắc chú ah.

--------

cháu cũng chỉ tìm hiểu trên mang thôi còn thực tế thì chưa biết gì cả.mong chú hoàng vũ,và mọi người trong diễn đàn giúp đỡ cháu nhiệt tình nhá.cháu xin cảm ơn!

Nếu bạn muốn nuôi rắn hổ mang đất và hổ chúa thì bạn vào Topic phamminhhieu
có bán rắn giống và tư vấn cho bạn nhé

Có ai nuôi cóc thành công chưa?

Xin chào AE trong diễn đàn. Mình ở ngoài Bắc, mới vào nghề, nuôi rắn hổ phì, nuôi chưa thấy thành công (tiêu chảy và chết-chết vì tiêu chảy :) thì giá mồi cứ leo thang trong khi giá rắn lại down thảm hại do bạn Trung Quốc đóng cửa bên(buồn :))
Xin hỏi bác TRANHUUHAU, bác XuanVu cung AE trong nghề nuôi rắn. Đã bác nào nuôi cóc với với mật độ cao thành công chưa? các bác có thể chia sẻ kinh nghiệm? Nếu cứ đi mua mồi thì chắc bỏ nghề mất!!!

các bác cứ bảo chia sẻ kinh nghiệm,nhưg khi cháu hỏi đến vấn đề thì chẳng thấy gi.các bác chỉ toàn bốc phét thôi.

các bác cứ bảo chia sẻ kinh nghiệm,nhưg khi cháu hỏi đến vấn đề thì chẳng thấy gi.các bác chỉ toàn bốc phét thôi.

Hi MrQuan
Nếu bạn muốn xây chuồng nuôi rắn hổ mang phì thì có nhiều cách thức xây chuồng tùy theo điều kiệm. VD
2m x 1m x 1,5m (Dài, rộng, cao). Chiều dài thì không nên làm <1,5m . Chiều cao thì tùy, nếu dùng lưới phủ kín bên trên thì có thể chỉ cần cao 0.8 - 1m là đc cho giảm chi phí, nếu để thông tuông, không phủ lưới thì cao >1,5m không nó ra mất và phải chát ve tròn các góc. Nên xây bằng gạch xỉ (gạch đóng bằng voi thì càng tốt) để không bị hấp hơn và hút ẩm tốt. Về chiều rộng nên >1m là Ok. Nền chuồng bằng xi măng-cát không nên cho nhiều xi măng quá (hấp hơn) nên tạo độ xốp (Rắn không đào hang đâu). Vài ý kiếm chia sẻ với bạn từ thực tế, nhưng tôi không phải chuyên gia đâu nhé, tôi cũng mới vào nghề thôi.

Rắn Hổ Mang thức ắn chủ yếu là cóc, chuột, mà cóc thì ở đâu cũng có...nếu cóc khan hiếm thì có thể thay thế thức ăn của rắn Hổ Mang bằng gà, vịt, loại ấp nở ko đạt hoặc bị lỗi, cách cho ăn: gà, vịt trụng qua nước sôi vặt bớt lông rồi bỏ vào khay cho ăn,, nhưng 1 tuần nên bổ sung cho rắn ăn 1 bữa cóc thì rắn mới khỏe và phát triển tốt, đối với rắn và kỳ đà cóc như thuốc kháng sinh vậy...chào bạn...[/QUOTE

thank bác!...
nhưng em thấy có tài liệu ghi "thức ăn chủ yếu của rắn non là ếch, nhái, cá, tép, sâu bọ, côn trùng...thậm chí còn ăn cả giun đất nữa" cơ mà
tháng trước em có sang hải dương mua đc 20 chú rắn non đem về cứ cách 3 hôm laị băm cóc cho ăn thỉnh thoảng em cũng cho ăn cá.tới giờ vẫn chưa thấy hiện tượng gì cả.nhưng lâu dài thì em sợ không ổn.
em ở gần sông đà cá thì có thể tự túc đc bác ah!..vấn đề của em ở đây là vốn nếu nuôi nhiều em sợ ko đủ thức ăn cho nó..

Back