Thảo luận Hôm nay có tin gì mới không?

• Thread starter tigonyeuthuong
  • Ngày gửi
Píc này dành để thành viên hội chúng ta cập nhât những tin tức mới nhất về ngành nuôi gà nha các bạn!
Thấy thành viên hội mình update thông tin hơi chậm nhỉ? Mình cùng bổ sung cho nhau hén!
Mong các bạn chia sẽ thật nhiều, để mọi thành viên hội trang bị cho mình những kiến thức cần thiết nha!

Hiện thì dịch cúm gia cầm H5N1 đang hoành hành hầu khắp các tỉnh trên cả nước. Không riêng gì các trại chăn nuôi bị thiệt hại do phải tiêu hủy toàn bộ số gia cầm của mình, mà các trại không bị dịch cũng lao đao vì giá gà thịt rớt thê thảm. Song, về góc nhìn từ những người gắn bó lâu năm, kể cả cấp quản lí, thì việc xảy ra cúm gia cầm H5N1 là điều hết sức bình thường. "Nếu không xảy ra dịch mới là lạ". Và họ cho rằng, báo chí đang thổi phồng, vô hình chung ảnh hưởng rất lớn đến người chăn nuôi. Các bạn đọc bài theo các link này nhé!

http://danviet.vn/thoi-su/dich-cum-gia-cam-co-bi-thoi-phong/20140228115225670p1c24.htm

http://www.tintucnongnghiep.com/2014/03/nguoi-nuoi-ga-ngoi-tren-ong-no.html

công bằng mà nói thì vaccine cúm gia cầm cho tới giờ thì vaccine do TQ sx xài vẫn còn ok nhưng còn do TW sx thì oi thôi :botay:.sau khi tiem phòng 2 tháng lấy mẫu text thử hiểu liền.

do đó a chị e nuôi gà mà xài vacxin new,gum,ib ...của vn thì ko an tâm lắm ,tốt nhất nên xài hàng của indo cho lành

vay theo cac ae, khoang may thang nua thi gia ga on dinh lai.
minh thay o vn , chan nuoi, trong trot thi chi ngheo den ngheo,kh bao gio phat trien noi khi minh lam tu phat, nha nuoc thi bo mat. nguoi nong dan ban dat , bam vuong thi van ngheo.

công bằng mà nói thì vaccine cúm gia cầm cho tới giờ thì vaccine do TQ sx xài vẫn còn ok nhưng còn do TW sx thì oi thôi :botay:.sau khi tiem phòng 2 tháng lấy mẫu text thử hiểu liền.

Hè..hè...nghe nói sau Tiền Giang, Long An thì các tỉnh Bến Tre, TRà Vinh, Sóc TRăng đang bùng dịch anh hả? Tính hình sao rồi?

--------

vay theo cac ae, khoang may thang nua thi gia ga on dinh lai.
minh thay o vn , chan nuoi, trong trot thi chi ngheo den ngheo,kh bao gio phat trien noi khi minh lam tu phat, nha nuoc thi bo mat. nguoi nong dan ban dat , bam vuong thi van ngheo.

Cái này khó mà mách nước cho bạn được. Ngoài mặt bằng chung, nó còn tùy vào thị trường khu vực bạn nữa. Nên bạn phải tự phán đoán thôi. Thông tin trên đây để tham khảo, đừng máy móc quá.

--------

Last edited by a moderator:
Hè..hè...nghe nói sau Tiền Giang, Long An thì các tỉnh Bến Tre, TRà Vinh, Sóc TRăng đang bùng dịch anh hả? Tính hình sao rồi?

--------

Cái này khó mà mách nước cho bạn được. Ngoài mặt bằng chung, nó còn tùy vào thị trường khu vực bạn nữa. Nên bạn phải tự phán đoán thôi. Thông tin trên đây để tham khảo, đừng máy móc quá.

--------

hehe cà mau, bạc liêu, sóc trăng, hậu giang, cần thơ, kiên giang ... mấy tỉnh miền tây lao đao hết rồi tigon ơi

hehe cà mau, bạc liêu, sóc trăng, hậu giang, cần thơ, kiên giang ... mấy tỉnh miền tây lao đao hết rồi tigon ơi

Anh nguyenbieu nghĩ sao về động tác này? Chết đuối rồi mới quăng phao???? Mà phao được mấy cái ấy nhỉ?
Con sóng thị trường lên xuống nhanh vì thời gian gây bầy ngắn. Tuy nhiên, khi sức cạn kiệt thì vực lại là một điều khó khăn vô cùng.
Qua cơn bão này, ai còn "Lúa" là ấm luôn!

http://baodientu.chinhphu.vn/hoat-d...am-an-toan-phao-cuu-sinh-chan-nuoi/194355.vgp

tình hình la khu vực em ở Đồng Nai gà thịt xuống thê thảm nhất là gà thả vườn - trứng gà cũng xuống ở mức thấp nhất.

sắp sửa vn ra nhập TPP thì còn chết nữa ,bố trí đi làm công nhân cho nhanh

- ai chuẩn bị đầu tư làm ăn lớn thì xem xét lại nhé. còn ai lỡ rồi thì chịu khó nuôi tới xuát. chủ yếu nguồn thức ăn phải rẻ. chỗ mình Biên Hòa gà chợ giá vẫn bình thường , có điều lái mua trong trại rất ít. gà ế ko ai vào bắt .
- Còn cái TPP gì đấy là 1 vấn đề bất công với người chăn nuôi nhưng lại ưu thế với người tiêu dùng , những người làm công ăn lương thu nhập thấp . Thật là khó quá

Ngoài Hà Nội trứng gà công nghiệp đang khan hàng, trứng trắng cũng nhích lên một chút, liệu có phải do không ai vào gà hậu bị nên 2 công ty lớn CP và JapFa om hàng đẩy giá trứng lên để dân vào gà không nhỉ?

Oài, Tienchip thiệt lo xa quá đi nè! TPP gói trong hai yếu tố : "Cơ hội và thách thức" em ạ, không nên suy nghĩ theo hướng tiêu cực như vậy. Tin đáng chú ý của ngày hôm nay vẫn là những lo ngại cho sự thiếu hụt một lượng lớn thực phẩm từ gia cầm.

http://www.tintucnongnghiep.com/2014/03/dan-bo-nuoi-nguy-co-phai-nhap-khau-gia.html

một tín hiệu mừng cho những ai đang ôm gà thịt.

đứa nào chết cứ chết, gà kiến thả vườn hiện tại chổ mình thị trấn Cam Đức- cam lâm -khánh hòa chỉ còn 60K, đã thèm:wacko:

Back