Kỹ thuật ấp trứng đa kỳ cho máy ấp trứng tự động.

Em đang gap ục trặc về kỹ thuật ấp vịt con theo như các bác ấp vịt bao nhieu ngày là đưa ra khỏi máy để trứng tự nở
ấp trứng vịt không phải quá phức tạp như bạn ấp đâu, chỉ cần ấp đúng quy trình mà tôi đã trình bày trong bài viết về cách ấp trứng vịt. Trong việc sử dụng máy ấp trứng cũng cần tìm hiểu kỹ để lựa chọn phù hợp.
[DOUBLEPOST=1433316865,1433295016][/DOUBLEPOST]Chào các bạn, trong bài viết này tôi sẽ đưa thêm một vài lưu ý khi sử dụng máy ấp trứng mùa nóng như mùa hè hiện tại. Trong những bài viết trước như sử dụng máy ấp trứng vào mùa hè tôi cũng đã đề cập đến vấn đề này. Nhắc lại một chút, khi sử dụng máy ấp trứng mùa nóng thì có rất nhiều khách hàng đang để sai vị trí của máy nên vào những ngày nắng nóng lên tới 38-40°C thì sẽ xảy ra hiện tượng là máy bị quá nhiệt và nếu kéo dài trong nhiều ngày thì chắc chắn trứng sẽ chết phôi. Thời gian vừa qua có rất nhiều khách hàng gọi điện cho chúng tôi để hỏi tại sao nhiệt trong máy lên cao, sau khi kiểm tra thì phát hiện ra là vị trí để máy ấp trứng có nhiệt độ môi trường vào tầm buổi trưa buổi chiều lên tới 40°C, đôi lúc mở cửa máy ra thì nhiệt độ trong máy lại còn báo cao hơn. Xem thêm cách xử lý

Hà Lục Đông

Thành viên mới
theo kinh nghiệm của tôi thì bạn không nên ấp chung gà với vịt, về nhiệt độ ấp gà và vịt đã có sự khác nhau, độ ẩm cũng vậy. đối với gà ta, gà chọi, gà đông tảo nhiệt trong máy đảm bảo từ 37.5 - 37.8 là ok, còn vịt thì từ ngày 1-15 là để 37.8, sau ngày 15 thì để 37.3. độ ẩm của trứng vịt cần cao hơn trứng gà, từ ngày 15 trở đi cần đưa trứng ra ngoài xịt nước, để khô trong 30 phút rồi đưa vào ấp bình thường.
[DOUBLEPOST=1424355500,1424134967][/DOUBLEPOST]Tôi thấy các bác ấp trứng phức tạp quá, tôi có nhiều khách hàng ấp trứng gà hoặc trứng vịt, máy nhỏ có máy to có nhưng không cần phải chỉnh nhiều mức nhiệt độ. Đã gọi là ấp đa kỳ thì chỉ cần điều chỉnh 1 mức nhiệt độ ấp chung cho tất cả các lứa trứng. Nhiệt độ ấp của mỗi loại trứng gia cầm và thủy cầm thì tôi có viết một bài riêng rồi, các bác có thể xem tại đây : mayaptrungmactech.com/tai-lieu-huong-dan-su-dung-may-ap-trung/nhiet-do-ap-trung-ga
Trong quá trình ấp còn phải theo dõi các hiện tượng xảy ra, có thể là quá nhiệt, có thể là thiếu nhiệt, cái này cần thêm kinh nghiệm và sự giám sát của người dùng máy, vấn đề này tôi cũng đã viết trong web. Đã gọi là ấp đa kỳ thì đừng có phức tạp quá lên, tỉ lệ nở trung bình trên 80%, còn nhiều khách có kinh nghiệm thì tỉ lệ nở trên 90% là chuyện bình thường.
Máy ấp 100 - 200 trứng bao tiền vậy bạn. Mình ở Cao Bằng có gửi lên được không?

calocgiong

Bán vịt trời
Mình đang chuẩn bị chuyển sang sử dụng kỹ thuật ấp trứng này nhưng không biết mua máy khoảng bao nhiêu thì xài tốt.

Máy ấp 100 - 200 trứng bao tiền vậy bạn. Mình ở Cao Bằng có gửi lên được không?
bạn xem chi tiết trên website mayaptrungmactech.com, hoặc click máy ấp trứng gà
[DOUBLEPOST=1437102720,1437101157][/DOUBLEPOST]
Mình đang chuẩn bị chuyển sang sử dụng kỹ thuật ấp trứng này nhưng không biết mua máy khoảng bao nhiêu thì xài tốt.
bạn tham khảo các dòng máy ấp trứng gia cầm này, có nhiều khách hàng đang sử dụng ấp vịt trời tỉ lệ nở trên 85%, cần sdt tham khảo thì mình sẽ cung cấp.
[DOUBLEPOST=1437103147][/DOUBLEPOST]
Máy ấp trứng giá khoảng bao nhiu tiền vậy các bác ?
Bác vào xem chi tiết tại website mayaptrungmactech.com hoặc click máy ấp trứng gà

thanh truc

Thành viên mới
cho mình hỏi từ lúc ngan mổ vỡ vỏ trứng,tới lúc chui ra được thì thời gian mất bao lâu ?

dudo92

Nông nghiệp bền vững và định hướng thị trường
Nông dân @
Nhìn vỏ trứng cho biết sức khoẻ của phôi, con non. Gồm 2 giai đoạn sau nở và soi trước nở.

thanhca681

Nhà nông nghiệp dư
Mình mới mua máy ấp trứng chíp chíp đa kì của công ty matech ấp trứng bồ câu nở kém
lắm sư phụ nào biết giúp mình với. Thành.công mình sẽ hậu tạ.

dudo92

Nông nghiệp bền vững và định hướng thị trường
Nông dân @
@thanhca681 Bạn gửi ảnh chi tiết mẫu ấp và cách bạn cài đặt hộp điều khiển, mình chỉ cho

phien43

Nhà nông nghiệp dư
MệtOTE="giacamsusi, post: 658922, member: 127581"]bạn có thể alo cho mình, mình sẽ hướng dẫn cho.
còn nếu muốn học từ người trực tiếp ấp ( do mình cấp máy ấp và hướng dẫn sơ bộ ) thì mình cho số nhưng ko công khai cho mọi người được vì sợ phiền người ta.[/QUOTE]
Met

thanhtan88

Thành viên mới
bạn có thể alo cho mình, mình sẽ hướng dẫn cho.
còn nếu muốn học từ người trực tiếp ấp ( do mình cấp máy ấp và hướng dẫn sơ bộ ) thì mình cho số nhưng ko công khai cho mọi người được vì sợ phiền người ta.

Bạn có bán máy ấp trung tu động k . loại 100 trung gia bao nhiu

thanh truc

Thành viên mới
nhanh vay?ngan minh mo mo,toi no mat 2 ngay.
[DOUBLEPOST=1441985417,1441985365][/DOUBLEPOST]
MệtOTE="giacamsusi, post: 658922, member: 127581"]bạn có thể alo cho mình, mình sẽ hướng dẫn cho.
còn nếu muốn học từ người trực tiếp ấp ( do mình cấp máy ấp và hướng dẫn sơ bộ ) thì mình cho số nhưng ko công khai cho mọi người được vì sợ phiền người ta.
Met[/QUOTE]
giau nghe ha ban??kaaaaaaa
[DOUBLEPOST=1441985523][/DOUBLEPOST]
Bạn có bán máy ấp trung tu động k . loại 100 trung gia bao nhiu
ban o dau?neu ganm minh rap cho,mot chau nhau giao luu la ok,chi khoang 350k toi 400k,co the ap duoc it nhat 200 trung,minh da rap 2 cai rat ok.