Hỏi đáp làm gì với 1triệu đồng tiền vốn đây mọi người

• Thread starter truongmanh
  • Ngày gửi
Tình hình là có thằng e trai 16t nó bảo với mình là có 1triệu đồng tiền mặt làm vốn đầu tư nó hỏi mình nên nuôi con gì mà phù hợp với 1trieu đồng bây gio..mình khuyen nó là nuôi 3con chó co. .sau đó nhân đàn lên..nhưng nó đang không thích..

Vì vậy mình bí qúa lên đây hỏi m.n xem nên nuôi gì góp ý cho thằng e mình với...thanks

Nóng thế a trai, ko hơn thua thì thôi, cần gì phải đéo nhỉ!!!!!

Một 2 bữa trc nói ăn cơm thừa giờ lại đổi sang "chẳng đéo gì phải ăn cơm thừa ..." rồi, a ko có lập trường gì cả rứa, mà lại chuyển sang đi xin rồi à, sao ko bán vé số mà lại đi xin ấy nhỉ, xin hết cả họ rồi ra đầu đường xó chợ mà xin lun à, vãi thế. À mà tôi thấy nghề ăn xin cũng dc đấy, ngồi 1 chỗ sướng chết dc, mà tiền cứ tự nhiên rớt xuống nón và lon của mình, ngon đấy. Tôi nghĩ là a nên đề nghị ban quản lý Agri mở box ăn xin để a làm chưởng quản được rồi đấy.

Topic nào cũng có cái CHÍ NGUYỆN xa thiệt là xa, nghe nhức hết cả nách ^^. CHủ topic xem đi nhé, học hỏi CHÍ NGUYỆN xa thiệt xa của a ấy rồi theo a ấy mà đi xin ăn nhé, mới hồi sáng còn đòi bán vé số, giờ chuyển sang đi xin ăn, lập trường vững rứa a???!!!!!!!!!! ^^ Thôi đây là bài cuối nhé, anh ráng mà ôm CHÍ NGUYỆN xa xa tít tù lù mù của a mà vừa đi bán vé số vừa ăn xin đi nhé, chúc anh may mắn hén!!!! ^0^
TÔI nói là tôi đói và đói thực sự .
Tôi nói là khi đói thực sự không có gì ăn thì ta vẫn có cơm thừa để ăn .
Chẳng qua anh đọc thích bắt lý một cách vớ vẫn , tôi đây làm gì đến nổi đói phải đi ăn xin đó là nói cho có lệ thôi . Anh đọc như vẹt thấy gì thì nghĩ nấy chẳng suy chẳng nghĩ gì cả . Tài năng đức độ như tôi mà ông trời nở lòng nào mà cho tôi ăn xin hay đói cùng đường ?
Chỉ bán vé số không thì tôi chưa chắt hơn 1 triệu nuôi gà của anh .
Nhưng nếu 1 triệu bán vé số sau 6 tháng mua được 2 con dê mẹ có chữa + vài con gà - tiếp theo 1 năm 6 tháng thì kết quả của tôi sẽ hơn cả nghìn người dùng 1 triệu để nuôi gà với cơm thừa .
Sau 6 năm bán vé số mua được 2 con dê có chữa thì chưa đến 6 tháng là nó đẻ ra 4 con dê và sau 1 năm từ khi mua dê mẹ về thì nó lại đẻ thêm một lứa nữa và gần hết 2 năm bán vé số thì 2 con dê mẹ lại đẻ thêm một lứa nữa - tổng cộng là 3 lứa 1 2 con . Thức ăn nuôi dê tôi chỉ đi cắt rồi đem về tốn khoảng 3 tiếng làm thêm .
Sau 6 tháng vé số còn mua thêm được 10 con gà mái 5 tháng tuổi vậy là chưa đầy 1 năm số gà tôi có đã hơn 120 con - thức ăn thừa tôi không có phước để hưởng từ quán gia đình mà tôi phải đi xin hoặc mua giá rẻ ( tiện đường vé số rồi gom thức ăn thừa luôn ) - Sau 1 năm tôi bán tất cả số gà đang có khoảng hơn 120 + 10 + xx rồi khử trùng chuồng trại và tiếp tục mua về 300 con gà nuôi thịt - sau lứa 1 được 300 con thì vẫn còn thời gian để nuôi tiếp lứa 2 là 300 con . Thức ăn thừa với 300 còn thì cần chưa đến 35 kg vì tôi nuôi bán chăn thả dùng rau cỏ để giảm đi 25 % lượng thức ăn sau 5 tháng tôi xuất chuồng .
Anh cộng trừ nhân chia thử xem có hơn cái làm thêm rồi về nuôi gà của anh không ?
Nhưng quan trọng vẫn là CHÍ NGUYỆN cao xa . Anh chẳng hiểu nó là gì cả vì anh có bao giờ cần đến nó đâu và anh cũng chưa bao giờ đói húp canh thừa .

AD xóa giùm các bài post của tôi nhé, cám ơn nhiều, tôi đã hiểu dc CHÍ NGUYỆN cao xa của a @motnua roi. Đó là im lặng là vàng ^^

2 bác tranh luận dữ quá.Tóm lại tôi nhận thấy là bác PhuocAn đang có 1 cơ ngơi hơi bị to nhờ 1 con gà nòi làm vốn,còn bác motnua thì đang tìm đường làm giàu nhờ vé số.
Tôi thấy bác PhuocAn nói bán vé số ko giàu bằng nuôi gà là sai nhá.Bán vé đủ tiền thì mở sạp đứng bán , vốn to rồi thì mở 10,20,50 sạp.Nên nhớ là ông cha ta nói " phi thương bất phú " cho nên chăn nuôi ko thể giàu bằng làm kinh doanh buôn bán được đâu.Còn ko tin thì lên google seach xem những người giàu nhất việt nam là dân chăn nuôi hay buôn bán,kinh doanh.Bán vé số là 1 hình thức kinh doanh đó.
Còn bác nói tôi về quê vì lời nói của bà vé số thì chỉ đúng 1 phần thôi.Cái cốt lõi là tôi phải về để phụ giúp gia đình nhá,cả nhà đi làm ở tp hết chỉ còn 2 ông bà già ở nhà chăm lo vườn tược thì nếu là ông thì ông có yên tâm để đi làm tiếp hay ko.Cái lời của bà bán vé số làm tôi cảm thấy dù ở quê , ko học thức vẫn làm giàu được chứ ko nhất thiết phải đi làm ở tp nhe.

Chắc a là fan của học thuyết CHÍ NGUYỆN cao xa hén. A ráng mà theo sư phụ để bán vé số nhé, rồi mở 50 sạp bán. A nói chuyện ko suy nghĩ sao a nói tôi nuôi gà ko phải là kinh doanh, thế tôi nuôi gà để ăn thịt à, anh ăn hết ko, xuống đây tui cho ăn nà. Tôi nuôi để bán thì ko phải kinh doanh à ^^.

Lại còn chỉ tôi lên Net tìm kiếm nữa chứ. Anh nên cập nhật thông tin kỹ lưỡng trc khi nói nhé. Bầu Đức sắp bán ra thị trường 60k con bò ấy, nội tiền bán phân bò 1 ngày kiếm 1 tỉ rồi anh trai vé số Chí Nguyện. Tập đoàn của Phạm Nhật Vượng cũng vào nông nghiệp nhé, cả Hòa Phát cũng vào, Ngân hàng cũng đầu tư trồng cao su, rồi thức ăn gia súc, rồi cafe đầy ra nhé, anh ko nắm thông tin thì đừng nói kẻo người ta cười đấy

Chắc a là fan của học thuyết CHÍ NGUYỆN cao xa hén. A ráng mà theo sư phụ để bán vé số nhé, rồi mở 50 sạp bán. A nói chuyện ko suy nghĩ sao a nói tôi nuôi gà ko phải là kinh doanh, thế tôi nuôi gà để ăn thịt à, anh ăn hết ko, xuống đây tui cho ăn nà. Tôi nuôi để bán thì ko phải kinh doanh à ^^.

Lại còn chỉ tôi lên Net tìm kiếm nữa chứ. Anh nên cập nhật thông tin kỹ lưỡng trc khi nói nhé. Bầu Đức sắp bán ra thị trường 60k con bò ấy, nội tiền bán phân bò 1 ngày kiếm 1 tỉ rồi anh trai vé số Chí Nguyện. Tập đoàn của Phạm Nhật Vượng cũng vào nông nghiệp nhé, cả Hòa Phát cũng vào, Ngân hàng cũng đầu tư trồng cao su, rồi thức ăn gia súc, rồi cafe đầy ra nhé, anh ko nắm thông tin thì đừng nói kẻo người ta cười đấy
Để tôi giải thích cho anh hiểu thế nào là chí nguyện cao xa .
Chí là ý chí ,chí hướng , chí khí ...
Nguyện là tâm nguyện , nguyện cầu , ước nguyện ...
Chí nguyện cao xa không phải điều quan trọng nhất thì điều gì mới là quan trọng nhất ?
Anh tin đánh giầy mỗi tháng kiếm được 10 - 15 triệu không ( 4 tháng mùa lạnh )
Đời này không gì là không thể nhé , đại lý vé số ăn hoa hồng trên tờ vé khoảng 4 - 7 % nhé và với 15 lính vé số thì trung bình đại lý đã có hoa hồng của 2500 tờ vé .
Nói về chí nguyện cao xa thì anh thử nghĩ xem @khucthuydu tạo ra diễn đàn này với mục đích gì và duy trì nó qua những ngày khỉ ho cò gáy như thế nào ? Anh ta tạo và duy trì diễn đàn này với mục đích gì ?
Nếu không có chí hướng... thì anh ta có thể tạo nên một sân chơi có lợi cho nông dân , nông nghiệp ... như ngày hôm nay không ? Nếu anh ta không có tâm nguyện mong cầu no ấm cho nông dân rồi từ đó duy trì và phát triển diễn đàn đến ngày hôm nay được hay không ?
CHÍ NGUYỆN là thứ rẻ tiền hơn một con bò hay sao hả @PhuocAn1985 ?

Tôi ko tranh cãi với a về việc vé số nữa, vì chí nguyện a cao quá, tôi ko với tới dc, nhưng a cứ ráng mà bán rồi mở tiệm mà ăn huê hồng nhé, tôi chỉ biết làm nông thôi, ok chưa??!!!! Còn a khucthuydu là ai, tôi cũng ko biết, chưa từng nói chuyện, cũng chưa từng quan hệ, a ta tạo ra 4rum này để làm gì là việc của a ta, tôi ko quan tâm, tôi chỉ lên đây học kinh nghiệm về nông nghiệp và làm mà thôi, còn chí nguyện của ai thì cứ giữ lấy, tôi ko có cái ấy, và tôi ko hiểu, và cuối cùng là tôi cũng ko muốn phí tgian để hiểu cái ấy.

Anh ta muốn nông dân no ấm thì đó là chuyện a ta, còn tôi muốn gia đình tôi no ấm, tạo thêm công ăn việc làm cho những người xung quanh là đủ, sức tôi có bi nhiêu thì tôi làm bi nhiêu, nếu a có chí nguyện cao thì a cứ đi khích lệ bà con nông dân đi bán vé số hết như a đi, rồi sẽ dc huê hồng 4 - 7%, 2500 tờ gì ấy ấy rồi mà làm giàu, ai cũng như anh, chắc cả VN này 80% dân số là đi bán vé số rồi ^^. Chia tay topic nhé, ko bình luận thêm!!!!!!

Tôi ko tranh cãi với a về việc vé số nữa, vì chí nguyện a cao quá, tôi ko với tới dc, nhưng a cứ ráng mà bán rồi mở tiệm mà ăn huê hồng nhé, tôi chỉ biết làm nông thôi, ok chưa??!!!! Còn a khucthuydu là ai, tôi cũng ko biết, chưa từng nói chuyện, cũng chưa từng quan hệ, a ta tạo ra 4rum này để làm gì là việc của a ta, tôi ko quan tâm, tôi chỉ lên đây học kinh nghiệm về nông nghiệp và làm mà thôi, còn chí nguyện của ai thì cứ giữ lấy, tôi ko có cái ấy, và tôi ko hiểu, và cuối cùng là tôi cũng ko muốn phí tgian để hiểu cái ấy.

Anh ta muốn nông dân no ấm thì đó là chuyện a ta, còn tôi muốn gia đình tôi no ấm, tạo thêm công ăn việc làm cho những người xung quanh là đủ, sức tôi có bi nhiêu thì tôi làm bi nhiêu, nếu a có chí nguyện cao thì a cứ đi khích lệ bà con nông dân đi bán vé số hết như a đi, rồi sẽ dc huê hồng 4 - 7%, 2500 tờ gì ấy ấy rồi mà làm giàu, ai cũng như anh, chắc cả VN này 80% dân số là đi bán vé số rồi ^^. Chia tay topic nhé, ko bình luận thêm!!!!!!
Trâu điếc !
Nói thế mà nó lại nghĩ là chí nguyện cao xa là để bán vé số , hay là nó nghĩ vé số không có chí nguyện chỉ biết kiếm miếng cơm manh áo ?
Nói đến hai chữ ' CHÍ NGUYỆN '' anh không có sao , chỉ biết nuôi gà thôi sao - tài năng của anh nhiều quá đấy , tôi khâm phục .
Đúng là nghề với nghiệp ăn hiếp cái hồn .

Nói ngược lại như a nói là 80% dân số đi bán vé số thì tôi nói 100% dân số đi kiếm 1 con gà nòi về để làm giàu như a đó.^^

Thấy được cái chữ cho ăn gà thịt ..khoái cái đoạn này lắm. Mình cũng ở sát Bình Chánh luôn. Q.8.

Tóm lại là giải tán đi nhá....có nhỏ chưa làm thì chí với rận làm gì. gội đầu cho nó sạch trước đi rỗi hẵng tính.

Vậy cũng hơi xa, Bình Chánh chợ Đệm lận ^^
Nói ngược lại như a nói là 80% dân số đi bán vé số thì tôi nói 100% dân số đi kiếm 1 con gà nòi về để làm giàu như a đó.^^
Tôi chỉ tư vấn 1tr nuôi gà ra 40tr 1 năm thôi nhé, tôi có tư vấn là 1 con gà làm giàu ko nào, đừng nói càn a bạn, còn chính anh nói 1tr đi bán vé số rồi mở 30 50 đại lý vé số nhé, nói chuyện ngu thì nên stop cái miệng lại.

AD close cái topic này đi, toàn nói nhảm ko!!!!! ^^

A nói cứ như tôi lấy trại gà tôi đè cái vé số của a ấy. Sao a biết tôi có chống lưng, tôi làm đó giờ ko cần ai chống cả, tôi vào nghề gà với 1 con gà nòi rồi phát triển lên, có chút vốn, tôi đầu tư tiếp gà thịt, rồi thêm nữa thêm nữa, anh biết dc cái gì mà lại bảo rằng tôi có chống lưng ko thì thất bại ăn cơm thừa ^^ Tại a lười biếng thì a chấp nhận ăn cơm thừa thôi, chứ tôi thì ko đâu. Anh nói dc chống lưng và may mắn nên tôi thành công à chứ ko cao sang gì phải ko, vậy thì a ngon mà đi tìm chống lưng và may mắn đi. Tôi xin thưa với a rằng, có người chống lưng khi ta biết làm ăn, biết dùng đầu suy nghĩ, chứ ko phải lấy đầu óc để xem chỗ nào có cơm heo xin về ăn nhé. Còn may mắn chỉ xảy ra khi có sự siêng năng mà thôi, a ko dám làm sao a gặp may mắn dc, a lười biếng nhớt chảy thây thì có nước gặp câu : Họa vô đơn chí, phước bất trùng lai thôi.

Tôi đói hay ko ko biết, chỉ là tôi biết hiện tại tôi ăn cơm sườn, ngày mai tôi lại ăn phở là đủ, tôi ko có CHÍ NGUYỆN cao xa như a mà biết dc 20 30 40 năm sau sẽ ăn cơm heo như a vậy. Dù tôi có thất bài thì cũng có sao, sống ở đời, thành công hay thất bại là do chính bản thân ta nhìn nhận, ta thấy đó là thành công thì đó ko thể là thất bại, ta nhìn thấy thất bại chắc chắn nó ko thể là thành công. Anh ko thành công bởi vì đầu óc anh sợ bị thất bại, sợ đủ thứ, sợ cực khổ, sợ phải siêng năng làm việc thì đúng là sẽ bị đói cùng đường rồi ăn cơm thừa là đúng rồi ^^ Tôi mà thất bại thì có vợ tôi chống lưng ko được sao, có gì xấu nào, vợ tôi làm 1 tháng mấy chục triệu ko chống lưng cho tôi ko lẽ chống lưng cho anh ^^ nếu thấy ganh tị thì cứ đi mà kiếm con vợ "có miệng phải có tay" như a từng nói đi rồi nó chống lưng cho. Nói thật a siêng năng nó còn ok, chứ lười nhác, nó chống cho anh à, nó lấy cây chống nó phang a thì có!!!! Còn việc nhịn đói 3 bữa à, chuyện vặt thôi a trai, tôi 21 ngày giảm 9 10kg rồi, vừa nhịn còn phải vừa đi kéo tạ nữa, về phải lao động, 3 bữa ăn với a quan trọng vậy sao, mà phải ăn cơm thừa canh cặn, tôi nghĩ a tham ăn thì đúng hơn, cơm đàng hoàng ko ăn mà phải đi giành ăn với gà với heo làm gì cho mệt vậy!

Nuôi chó thì ko vấn đề gì, nhưng sẽ gặp vấn đề lớn là hội bảo vệ động vật đang trình lên thủ tướng chính phủ xin cấp phép ban hành luật bảo vệ rồi, nuôi chó ko khéo là ai mốt bị dẹp nhé a trai!!

Còn bây giờ tôi với a cá, tôi với a dùng 1tr để thi với nhau. Anh dùng nó để bán số, tôi để nuôi gà, xem ai kiếm dc nhìu xiền hơn nào, để xem ý chí của tôi mạnh hay Chí Nguyện của a cao xa nào. Để xem con cóc ngồi đấy giếng làm dc gì nào. Khi nào dám chơi cứ việc tạo topic gọi tôi vào nhé!!!!!!
:Tôi vào nghề gà với 1 con gà nòi " câu này là do you viết nhá,đừng chối.16 tuổi Vào nghề với vốn là 1 con gà nòi mà trả được nợ vài chục tỉ + lấy vợ đi du học lương vài chục triệu + gầy dựng được cơ nghiệp đáng mơ ước.kinh thiệt. You là hình mẫu của thanh niên việt nam đó.good,good
Ps: đừng chửi người khác ngu vì bạn chửi thế là bạn đã ngu hơn người đó rôi

:Tôi vào nghề gà với 1 con gà nòi " câu này là do you viết nhá,đừng chối.16 tuổi Vào nghề với vốn là 1 con gà nòi mà trả được nợ vài chục tỉ + lấy vợ đi du học lương vài chục triệu + gầy dựng được cơ nghiệp đáng mơ ước.kinh thiệt. You là hình mẫu của thanh niên việt nam đó.good,good
Ps: đừng chửi người khác ngu vì bạn chửi thế là bạn đã ngu hơn người đó rôi

Lại nói ngu nữa rồi, tôi nói tôi vào nghề gà với khởi đầu 1 con, chứ tôi ko tư vấn người ta đi từ 1 con như tôi nhé, tôi tư vấn chủ topic đi từ 1tr đấy, a ngốc vừa thôi, có phân biệt được ko, ko hiểu tiếng việt thì đừng mở miệng nhé a trai. Càng nói càng lộ cái NGU ra, tôi nói 1 con gà nòi mà trả nợ dc vài chục tỉ lúc nào, anh copy ra cái bài viết đó tôi xem, dốt nát thiệt. Anh ganh tị với tôi hay sao mà lại cay cú và ghi sai sự thật những gì tôi ghi ra thế. Tôi ghi cho a rõ nhé: tôi thiếu nợ, vẫn còn thiếu, tôi làm về gà vịt, bò dê, và tôi chưa từng ghi nó là cơ nghiệp đáng mơ ước như a quàng xiên như trên nhé. Tôi có vợ như bao người khác, vợ tôi du học, giờ làm việc lương vài chục triệu 1 tháng. Nhìn và nhớ cho kỹ, đừng viết bậy bạ, ko nói có, càng lòi cái NGU cái DỐT ra ngoài

Tôi ko chửi a ngu đâu, tôi nói a ngu thôi, chửi là dùng ngôn từ mạt sát người khác với giọng điệu thật nặng, châm chích, còn tôi chỉ nói bình thường mà thôi. ^^ Cảm nhận của tôi là thế, tôi nói ra như thế, xin các a đừng buồn!!!!!

Lại nói ngu nữa rồi, tôi nói tôi vào nghề gà với khởi đầu 1 con, chứ tôi ko tư vấn người ta đi từ 1 con như tôi nhé, tôi tư vấn chủ topic đi từ 1tr đấy, a ngốc vừa thôi, có phân biệt được ko, ko hiểu tiếng việt thì đừng mở miệng nhé a trai. Càng nói càng lộ cái NGU ra, tôi nói 1 con gà nòi mà trả nợ dc vài chục tỉ lúc nào, anh copy ra cái bài viết đó tôi xem, dốt nát thiệt. Anh ganh tị với tôi hay sao mà lại cay cú và ghi sai sự thật những gì tôi ghi ra thế. Tôi ghi cho a rõ nhé: tôi thiếu nợ, vẫn còn thiếu, tôi làm về gà vịt, bò dê, và tôi chưa từng ghi nó là cơ nghiệp đáng mơ ước như a quàng xiên như trên nhé. Tôi có vợ như bao người khác, vợ tôi du học, giờ làm việc lương vài chục triệu 1 tháng. Nhìn và nhớ cho kỹ, đừng viết bậy bạ, ko nói có, càng lòi cái NGU cái DỐT ra ngoài

Tôi ko chửi a ngu đâu, tôi nói a ngu thôi, chửi là dùng ngôn từ mạt sát người khác với giọng điệu thật nặng, châm chích, còn tôi chỉ nói bình thường mà thôi. ^^ Cảm nhận của tôi là thế, tôi nói ra như thế, xin các a đừng buồn!!!!!
thế a ko thấy tôi trích bài viết của a ở trên ah,Tiêu đề thảo luận 1 triệu làm ăn,tức là 1 triệu làm sao sinh ra nhiều tiền nhất cũng đồng nghĩa làm giàu nhờ 1 triệu.
Còn a ghi là " tôi vào nghề với 1 con gà nòi" thì ko phải từ 1 con gà nòi làm giàu ah?
Anh nói với cơ ngơi của anh là chưa đáng mơ ước thì xin lỗi anh chứ có hàng triệu người mơ ước có được cái cơ ngơi của anh đó
Tôi chỉ trích lại những j anh đã đăng nên đừng nói tôi viết bậy bạ.Anh hãy đọc lại những coment trước đó của anh đi
Diễn đàn là nơi tranh luận nên đừng dùng từ thiếu thiện cảm nữa ,mà người có ăn học như tôi và mọi người gọi anh là dân mất dạy,đầu đường xó chợ.Anh nói những từ đó ko lẽ anh ko thấy nhân phẩm của mình thấp lắm ah.Tôi tranh luận với anh tuy gay gắt nhưng chưa bao giờ dùng từ thiếu tôn trọng anh cả nên anh đừng dùng từ của dân mất dạy mà nói với tôi nhé

thế a ko thấy tôi trích bài viết của a ở trên ah,Tiêu đề thảo luận 1 triệu làm ăn,tức là 1 triệu làm sao sinh ra nhiều tiền nhất cũng đồng nghĩa làm giàu nhờ 1 triệu.
Còn a ghi là " tôi vào nghề với 1 con gà nòi" thì ko phải từ 1 con gà nòi làm giàu ah?
Anh nói với cơ ngơi của anh là chưa đáng mơ ước thì xin lỗi anh chứ có hàng triệu người mơ ước có được cái cơ ngơi của anh đó
Tôi chỉ trích lại những j anh đã đăng nên đừng nói tôi viết bậy bạ.Anh hãy đọc lại những coment trước đó của anh đi
Diễn đàn là nơi tranh luận nên đừng dùng từ thiếu thiện cảm nữa ,mà người có ăn học như tôi và mọi người gọi anh là dân mất dạy,đầu đường xó chợ.Anh nói những từ đó ko lẽ anh ko thấy nhân phẩm của mình thấp lắm ah.Tôi tranh luận với anh tuy gay gắt nhưng chưa bao giờ dùng từ thiếu tôn trọng anh cả nên anh đừng dùng từ của dân mất dạy mà nói với tôi nhé

Anh có thấy tôi ghi câu nào là chỉ 1 con gà nòi trả nợ chục tỉ ko, càng nói càng thấy lòi cái DỐT NÁT. "Vào nghề với 1 con gà nòi" chứ ko phải 1 con gà nòi thôi mà tạo thành cơ nghiệp hoành tá tràng tá hỏa hiểu chưa đại ca. Anh mới là người cần phải tập đọc và hiểu lại tiếng việt ấy, đọc hiểu tầm bậy tầm bạ cũng khoe, tôi viết cái gì tôi nhớ rất rõ ko cần đọc lại đâu, vì tôi biết là tôi viết 100% như vậy, ko phải như a viết xuyên tạc. Tôi cá thằng nào 1 con gà mà trả nợ chục tỉ đấy, a dám cá ko!!

Cơ nghiệp của tôi thì tôi ko dám nói là cơ nghiệp cơ ngơi gì cả vì trên này còn hàng tá, hàng trăm người hơn tôi nhiều lần kìa. Nhưng tôi thấy nó sẽ rất bình thường với ai siêng năng, còn a thấy nó là đáng mơ vì a chỉ mơ thôi, chứ ko dám làm, thì tất nhiên sẽ là đáng mơ ước rồi.

Tôi dùng từ theo tôi là nó đúng, còn thiếu thiện cảm thì chịu thôi, vì sự thật đôi khi mất lòng. Có thể a dân ăn học nhưng lười nhác thì sẽ xem 1 thằng ko ăn học lại siêng năng như tôi là "mất dạy, đầu đường xó chợ", còn dân siêng năng lai thấy tôi là bình thường. Tôi là nông dân, tôi rất thẳng tính, có sao, nghĩ sao, tôi nói vậy. Và tôi cảm thấy qua tranh luận, a rất NGU DỐT so với cái a nói là ăn học, học vấn gì đó, thì tôi sẽ nói là NGU DỐT. Nếu a có học vấn, a đâu nói sai sự thật, nói xàm, và ko suy nghĩ thế. Dân ăn học mà về vườn vì lời nói của 1 người bán vé số, dân có học mà ko dám làm về vườn để chứng mình sự lười nhác của mình, dân ăn học mà ko suy nghĩ, dân ăn học mà nói là bán vé số rồi mở 20 30 40 50 đại lý.

Nói thiệt đợi 1 người đi bán vé số mở dc đại lý thì tôi thành BẦU ĐỨC rồi nhé a trai. Cho là các a sẽ chạy nhanh hơn, chạy nhiều hơn để bán, nhưng chắc gì đã bán thêm dc nhìu nữa mà đòi mở đại lý. Một năm bán vé số dành dụm 70tr, nghe chuyện trên sao hỏa mới xuống à. Nói như a ko ai nghèo, đúng chưa. Với con gà ko phải ai cũng dám vào làm như tôi, bởi vì họ sợ nuôi ko dc, chết, bệnh, hao hụt này kia, còn vé số an toàn quá, bán ko dc, 3h đem trả là xong, bảo toàn lực lượng, nên mọi người đổ xô đi bán vé số, anh cứ nhào vào mà bán, rồi kiếm 70tr. Tôi ở cái khu mà bước ra khỏi nhà là gặp bán vé số. tôi 30t, có người tôi biết họ trên 20 năm, sao họ vẫn y chang như cũ, tại sao ko lên được. Gđ họ 2 vc 2 đứa con đi bán vé số, sống nhà thuê 500k, tiền điện 1 tháng 76k. Gia tài họ chỉ mỗi chiếc Wave. Vậy sao 70tr/năm ko giúp họ giàu lên sao, 4 người thì 1 năm 280tr rồi, họ làm 5 năm là đủ mua nhà nhỏ tại quận nội thành, tại sao lại đi ở cái phòng 500k chật hẹp, tiền điện 76k. Tôi biết là vị họ muốn vay ngân hàng qua bill tiền điện mà ko ngân hàng ko cho, a nhân viên còn nói: "tiền điện của cô có 76k thì gần như ko có xài, cô giựt tiền, cắt điện cô thì cũng chả ăn nhằm gì với cô". Nếu a trai ko tin thì lên đây tôi đãi uống cafe và nhìn mấy người bán vé số xem họ thế nào!!!!!!

Bán vé số ko lên nổi là vì mỗi ngày chỉ bán trong khoản định mức như vậy thôi, ko thểm bán hơn được nữa, vì ko đủ thời gian cho a bán. A nhắm bán nổi 1.000 tờ mỗi ngày ko mà đòi giàu. Trong khi tôi chỉ cần 1 tiếng thôi, đã cho 5.000 con gà ăn xong rồi đấy, và nó ăn xong là nó lớn lên trong từng giờ, từng phút 1 đấy, còn tập vé số trên tay các 1 nó có phình lên được ko, nó chỉ tăng từ 1 vé lên 200 300 vé là hết, lên nữa các a làm sao bán kịp mà đòi giàu. Sau khi 1 tiếng tôi cho ăn rồi, tôi thuê người, tận dụng nhân công, tôi chỉ cần nói 1 câu trong vài phút, họ sẽ làm giùm tôi, 1 ngày tôi tốn có 10 15p để nói họ làm những gì tôi cần thôi, tgian còn lại tôi có thể làm bất cứ gì tôi thích mà tôi vẫn có thể nuôi gà, bò dê mà ko cần chạy. Còn các a thuê người bán vé số giù đi, xem có dc ko!!!!!!!

Các a tranh cãi với tôi vì nghĩ tôi làm từ con gà lên các a làm ko được, nên các a ko thích tôi, nhưng chứng tỏ là tôi làm được còn các a thì ko. Bởi vì sao, xin lỗi cho tôi nói thẳng, các a có ăn học mà tư duy của các a quá kém, chỉ là tư duy của người lười biếng, tư duy của công nhân. Còn tôi dù ko có học, nhưng mong muốn trả nợ và gánh nặng nợ nần nó đè tôi, lại phải lo gđ, nên tôi phải có tư duy tích cực, tư duy làm chủ, làm kinh doanh dù tôi là nông dân nên tôi mới thực hiện được. Các a cũng nên thay đổi tư duy để phát triển đi, tư duy yếu quá thì làm cu li suốt đời, con người hơn nhau chỗ đó mà thôi!!!!!

Anh có thấy tôi ghi câu nào là chỉ 1 con gà nòi trả nợ chục tỉ ko, càng nói càng thấy lòi cái DỐT NÁT. "Vào nghề với 1 con gà nòi" chứ ko phải 1 con gà nòi thôi mà tạo thành cơ nghiệp hoành tá tràng tá hỏa hiểu chưa đại ca. Anh mới là người cần phải tập đọc và hiểu lại tiếng việt ấy, đọc hiểu tầm bậy tầm bạ cũng khoe, tôi viết cái gì tôi nhớ rất rõ ko cần đọc lại đâu, vì tôi biết là tôi viết 100% như vậy, ko phải như a viết xuyên tạc. Tôi cá thằng nào 1 con gà mà trả nợ chục tỉ đấy, a dám cá ko!!

Cơ nghiệp của tôi thì tôi ko dám nói là cơ nghiệp cơ ngơi gì cả vì trên này còn hàng tá, hàng trăm người hơn tôi nhiều lần kìa. Nhưng tôi thấy nó sẽ rất bình thường với ai siêng năng, còn a thấy nó là đáng mơ vì a chỉ mơ thôi, chứ ko dám làm, thì tất nhiên sẽ là đáng mơ ước rồi.

Tôi dùng từ theo tôi là nó đúng, còn thiếu thiện cảm thì chịu thôi, vì sự thật đôi khi mất lòng. Có thể a dân ăn học nhưng lười nhác thì sẽ xem 1 thằng ko ăn học lại siêng năng như tôi là "mất dạy, đầu đường xó chợ", còn dân siêng năng lai thấy tôi là bình thường. Tôi là nông dân, tôi rất thẳng tính, có sao, nghĩ sao, tôi nói vậy. Và tôi cảm thấy qua tranh luận, a rất NGU DỐT so với cái a nói là ăn học, học vấn gì đó, thì tôi sẽ nói là NGU DỐT. Nếu a có học vấn, a đâu nói sai sự thật, nói xàm, và ko suy nghĩ thế. Dân ăn học mà về vườn vì lời nói của 1 người bán vé số, dân có học mà ko dám làm về vườn để chứng mình sự lười nhác của mình, dân ăn học mà ko suy nghĩ, dân ăn học mà nói là bán vé số rồi mở 20 30 40 50 đại lý.

Nói thiệt đợi 1 người đi bán vé số mở dc đại lý thì tôi thành BẦU ĐỨC rồi nhé a trai. Cho là các a sẽ chạy nhanh hơn, chạy nhiều hơn để bán, nhưng chắc gì đã bán thêm dc nhìu nữa mà đòi mở đại lý. Một năm bán vé số dành dụm 70tr, nghe chuyện trên sao hỏa mới xuống à. Nói như a ko ai nghèo, đúng chưa. Với con gà ko phải ai cũng dám vào làm như tôi, bởi vì họ sợ nuôi ko dc, chết, bệnh, hao hụt này kia, còn vé số an toàn quá, bán ko dc, 3h đem trả là xong, bảo toàn lực lượng, nên mọi người đổ xô đi bán vé số, anh cứ nhào vào mà bán, rồi kiếm 70tr. Tôi ở cái khu mà bước ra khỏi nhà là gặp bán vé số. tôi 30t, có người tôi biết họ trên 20 năm, sao họ vẫn y chang như cũ, tại sao ko lên được. Gđ họ 2 vc 2 đứa con đi bán vé số, sống nhà thuê 500k, tiền điện 1 tháng 76k. Gia tài họ chỉ mỗi chiếc Wave. Vậy sao 70tr/năm ko giúp họ giàu lên sao, 4 người thì 1 năm 280tr rồi, họ làm 5 năm là đủ mua nhà nhỏ tại quận nội thành, tại sao lại đi ở cái phòng 500k chật hẹp, tiền điện 76k. Tôi biết là vị họ muốn vay ngân hàng qua bill tiền điện mà ko ngân hàng ko cho, a nhân viên còn nói: "tiền điện của cô có 76k thì gần như ko có xài, cô giựt tiền, cắt điện cô thì cũng chả ăn nhằm gì với cô". Nếu a trai ko tin thì lên đây tôi đãi uống cafe và nhìn mấy người bán vé số xem họ thế nào!!!!!!

Bán vé số ko lên nổi là vì mỗi ngày chỉ bán trong khoản định mức như vậy thôi, ko thểm bán hơn được nữa, vì ko đủ thời gian cho a bán. A nhắm bán nổi 1.000 tờ mỗi ngày ko mà đòi giàu. Trong khi tôi chỉ cần 1 tiếng thôi, đã cho 5.000 con gà ăn xong rồi đấy, và nó ăn xong là nó lớn lên trong từng giờ, từng phút 1 đấy, còn tập vé số trên tay các 1 nó có phình lên được ko, nó chỉ tăng từ 1 vé lên 200 300 vé là hết, lên nữa các a làm sao bán kịp mà đòi giàu. Sau khi 1 tiếng tôi cho ăn rồi, tôi thuê người, tận dụng nhân công, tôi chỉ cần nói 1 câu trong vài phút, họ sẽ làm giùm tôi, 1 ngày tôi tốn có 10 15p để nói họ làm những gì tôi cần thôi, tgian còn lại tôi có thể làm bất cứ gì tôi thích mà tôi vẫn có thể nuôi gà, bò dê mà ko cần chạy. Còn các a thuê người bán vé số giù đi, xem có dc ko!!!!!!!

Các a tranh cãi với tôi vì nghĩ tôi làm từ con gà lên các a làm ko được, nên các a ko thích tôi, nhưng chứng tỏ là tôi làm được còn các a thì ko. Bởi vì sao, xin lỗi cho tôi nói thẳng, các a có ăn học mà tư duy của các a quá kém, chỉ là tư duy của người lười biếng, tư duy của công nhân. Còn tôi dù ko có học, nhưng mong muốn trả nợ và gánh nặng nợ nần nó đè tôi, lại phải lo gđ, nên tôi phải có tư duy tích cực, tư duy làm chủ, làm kinh doanh dù tôi là nông dân nên tôi mới thực hiện được. Các a cũng nên thay đổi tư duy để phát triển đi, tư duy yếu quá thì làm cu li suốt đời, con người hơn nhau chỗ đó mà thôi!!!!!
nói mấy ngày nay hóa ra you đang tự phồng mình ngon,giọng điệu khinh người nhỉ.tư duy anh cao quá mà,bái phục anh rồi đó.chắc là anh tư uy giỏi hơn người bán vé số rồi đó

Con người hơn nhau ở tư duy à ? Thật dốt nát , lần đầu tiên tôi nghe rằng tư duy quyết định vị thế ,giá trị hơn nhau giữa người này với người khác cơ chứ - Thực nực cười .
Anh nuôi gà hay làm chủ trại gà bò dê là điều anh đạt được và tất nhiên nó hơn vé số .
Nhưng khởi nghiệp với 1 triệu thì anh nuôi gà còn tôi vé số - và anh nghĩ nuôi gà có tư duy là có thành công , có thu nhập cao còn bán vé số là chạy ba chân mà vẫn không dư ra nỗi một đồng sao ? Anh lầm to rồi đấy , đừng nhìn vào tảng đá nơi anh đứng vì nơi đó ít có người bán được 100 tờ nhưng ngoài kia thế giới có rất nhiều người mỗi ngày bán được 200 / ngày bởi thế anh không thể lấy cái ví dụ bé nhỏ của anh để chụp nón cả thế giới vé số được .
Bán vé số cũng như nuôi gà thôi anh à , có thằng cả đời nuôi gà chẳng dư ra đồng nào nhưng lại có thằng vào nghề nuôi gà từ 1 con gà mái .
Anh nói vé số ai cũng như ai à ? Nó không có tư duy à ? Nó còn biết hơn anh . Nó biết tư duy chỉ là một hình thức trừu tượng không nên lạm dụng nhiều vì khi dùng đến nó thì ta phải suy nghĩ và tưởng tượng thật nhiều , còn nếu lệ thuộc vào nó để hơn thua với đời rồi tăng công xuất tư duy lên gấp đôi thì có lẽ nguy cơ tâm thần phân biệt là khó tránh khỏi .

1 triệu thì ra thành phố mà bán trà đá, công an đến thì chạy, dân xã hội tới thì xin đóng tiền theo ngày, sau có vốn thì đóng theo tháng. Sau nữa thì kiếm mối ghi đề, hôm nào tự dưng có bé gái sinh viên nào ngủ mê ra đánh 5k tiền đề thì theo nó hẳn 500k vào. Người không lô đề ngủ mê thì chuẩn lắm :p

1 triệu thì ra thành phố mà bán trà đá, công an đến thì chạy, dân xã hội tới thì xin đóng tiền theo ngày, sau có vốn thì đóng theo tháng. Sau nữa thì kiếm mối ghi đề, hôm nào tự dưng có bé gái sinh viên nào ngủ mê ra đánh 5k tiền đề thì theo nó hẳn 500k vào. Người không lô đề ngủ mê thì chuẩn lắm :p
500k em tưởng đâu đang kể chuyện thiên địa. Đọc chậm từng chữ mới hiểu ý của bác là đặt theo nó 500k. Chứ lướt qua tưởng đâu 500k theo nó.

Back