Muốn Nuôi gà tiếp nhưng đầu ra quá khó khăn.bán thì tốt nhưng bị ép giá.ai có lái ngon ngon chỉ mình

Quang Nguyễn61

Nhà nông tập sự
Như tiêu đề trên.mình cố gắng chăm sóc đàn gà 100c của mình rất tốt và đẹp thì bọn lái vào trả cái giá nghe muốn xỉu tại chỗ.rồi nó phán thêm vài câu gà còn non quá thịt k ngon.trong khi gà mình nuôi gần 4 tháng.nó cũng nuốt luôn 1 vườn chuối 20m vuông.
Tức quá k biết làm gì.có ae nào chỉ 1 mối lái hấp dẫn để mình còn tiếp tục bước tiếp với.đang rất là hoang mang.khổ công 4 tháng nuôi mà nó vào ép giá.k bán nó cũng k có thằng nào hỏi.đầu ra quan trọng đến mức mình phải suy ngẫm về nuôi con gà.
Công việc mình đang là 6tr/tháng nhưng nếu bỏ về nuôi gà và mướn thêm 1 người phụ thì cần nuôi bnhiu con/1 lần nuôi mới có lãi.có ae nào tính toán phụ mình với.

dudo92

Nông nghiệp bền vững và định hướng thị trường
Bạn ở đâu, đầy cách , có điều vốn phải dài. K cần lớn, 4 tháng non là đúng rồi, ăn thịt k ra gì

manhtinh

Gà lai tùm lum
Bạn ở đâu, nuôi gà tuy khó khăn nhưng ko cần muaờn ng phụ đâu bạn à, và đầu ra phải là mối mới dc gia nha bạn

chungnt

Nhà nông tập sự
Bạn nuôi giống gà gì vậy, thức ăn cho gà như thế nào. ? Mà gà của bạn trung bình cân nặng bao nhiêu. ?

vanxuan

Nhà nông tập sự
Như tiêu đề trên.mình cố gắng chăm sóc đàn gà 100c của mình rất tốt và đẹp thì bọn lái vào trả cái giá nghe muốn xỉu tại chỗ.rồi nó phán thêm vài câu gà còn non quá thịt k ngon.trong khi gà mình nuôi gần 4 tháng.nó cũng nuốt luôn 1 vườn chuối 20m vuông.
Tức quá k biết làm gì.có ae nào chỉ 1 mối lái hấp dẫn để mình còn tiếp tục bước tiếp với.đang rất là hoang mang.khổ công 4 tháng nuôi mà nó vào ép giá.k bán nó cũng k có thằng nào hỏi.đầu ra quan trọng đến mức mình phải suy ngẫm về nuôi con gà.
Công việc mình đang là 6tr/tháng nhưng nếu bỏ về nuôi gà và mướn thêm 1 người phụ thì cần nuôi bnhiu con/1 lần nuôi mới có lãi.có ae nào tính toán phụ mình với.
giá bao nhiêu mà gọi là ép vậy

Andailoc

Nhà nông tập sự
Ép thì bán lẻ đi. Quan trọng thịt chắc tí. Cho ăn toàn bột thịt bỡ thì ai ăn dc.

nếu muốn có lãi hơn đi làm thì chắc phải nuôi vài nghìn con đó.mình đang nuôi khoảng 3oo còn mồng một tháng đc tầm 3 triệu.mà bạn nuôi gà gì ?

chổ bác gà sao chứ chổ e mà nuôi tầm 300 con trở lên là khó bán lắm. Ép thôi r.
Bạn ở đâu, nuôi gà tuy khó khăn nhưng ko cần muaờn ng phụ đâu bạn à, và đầu ra phải là mối mới dc gia nha bạn
Mình ở daklak nek. Bạn có đầu ra ở đây k chỉ cho mình với. Mà gà thả Vườn mấy tháng là xuất được vậy bạn

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH