Những vấn đề cần quan tâm trong chăn nuôi heo

học hỏi, trao đổi hỏi kinh nghiệm với người đả và đang chăn nuôi heo
đồng hành , tư vấn cho người mới chăn nuôi heo chưa có nhiều kinh nghiệm

Last edited:

đâu phải cp trại nào cũng kín. heo nào cũng kín
chỉ heo giòng cụ ky thôi
tôi vẫn đang nuôi nái cp dòng bố mẹ.làm chuồng hỡ mà vẫn ss tốt

đâu phải cp trại nào cũng kín. heo nào cũng kín
chỉ heo giòng cụ ky thôi
tôi vẫn đang nuôi nái cp dòng bố mẹ.làm chuồng hỡ mà vẫn ss tốt
Bác có thể cho cháu than khảo hạch toán cơ bản chi phí chuồbg cho 20 nái cipi chuồng hở ko ạ

Cần mọi người giúp đỡ.
Heo nhà mình 55kg tự nhiên bỏ ăn toàn đàn. Hôm qua 2 con hôm nay cả đàn, phân heo bình thường, ko biết bị gì thời tiết ở ngoài này lạnh quá
Ko ai giup e buồn quá

Cần mọi người giúp đỡ.
Heo nhà mình 55kg tự nhiên bỏ ăn toàn đàn. Hôm qua 2 con hôm nay cả đàn, phân heo bình thường, ko biết bị gì thời tiết ở ngoài này lạnh quá
Ko ai giup e buồn quá

chích cho mổi con 3cc strychnin b1 +3cc b1 ngày 1 lần
chích 3cc oxytetra cylin LA
riệng oxy 48h chích lại lần 2
Bác có thể cho cháu than khảo hạch toán cơ bản chi phí chuồbg cho 20 nái cipi chuồng hở ko ạ

xây dựng thì mỗi nơi mỗi khác làm sao biết giá cả mà tính
chỉ biết giá thiết bị như vĩ chuồng nái bầu nái đẽ thôi
cái này tôi nói rồi xem lại bài viết

chích cho mổi con 3cc strychnin b1 +3cc b1 ngày 1 lần
chích 3cc oxytetra cylin LA
riệng oxy 48h chích lại lần 2

xây dựng thì mỗi nơi mỗi khác làm sao biết giá cả mà tính
chỉ biết giá thiết bị như vĩ chuồng nái bầu nái đẽ thôi
cái này tôi nói rồi xem lại bài viết
Cảm ơn chú đã giúp. Ko biết chú đoán heo bị gì vậy chú. Chứ cháu thì chịu lun.
Mấy hôm nay bận đi làm quá nên ko để ý nó.
Mà cháu cũng nghi ngờ bị tai xanh vì đàn này ko làm vacxin. Nên khi sáng chích cho cả đàn vtm với mổi con một mủi BIO-TULACIN 100, liều lượng:1ml/40kg thể trọng. Đến chiều thấy cả đàn có ăn nhám nháp lại. Dấu hiệu cũng khả quan
Ah Chú có cách gì để nhận biết con heo nó sốt ko chú
Ngh

ê

Nghệ an ko có heo đó để mua bác ạ.toàn heo xách tai 7kg 1tr1-1tr5 tuỳ thời điểm.e dùng cám cargill toàn dai đoạn thậm chí ăn chương trình dinh dưởng nâng cao ăn cám 1102s(15-30kg) đến xuất luôn

Nghệ an tự mua tự bán giai đoạn ko có dịch bệnh thì ai giả cao là bán ko cần xin cỏ hay giấy gì.e nuôi heo cipi thương phẩm.mua qua tay bọn trại tuồn ra ngoài
Bạn mua heo lậu chắc phải rẻ chứ.
Miền trung mình làm gì có heo con dưới giá 1tr35 con 7kg. Đôi khi sốt giá ko có mà mua nữa như hồi tháng 9 vừa rồi.
Mà nói thật con giống cao ,cám bột cũng cao hơn trong nam ngoài bắc nên khi xuất chuồng gặp lúc hạ giá thì chỉ có thua lỗ , chưa kể dịch bệnh nữa

Can moi nguoi giup do gap, heo tren 50kg bi co giat ( meo mieng nhung k sot ) rat so nuoc, moi chet 1 con, con 1 con dang nguy kich. Co hien tuong chay nuoc mui, da tiem khang sinh nhung k may kha quan, heo rat khoe dot nhien bi vay

Thân gởi!
Lâu rồi mới trả lời trên diễn đàn nhưng lại toàn ...tin buồn
Tháng 11-2014 trong bài "giá heo hàng tuần" cháu có nói về vấn đề giá heo tết.
"Dự đoán là giá heo tết sẽ chết mong là dự đoán sai" nhưng ai ngờ nó đến sớm như vậy!!!!
vần đề thứ 2 mong các bác nên phòng:
Hiện nay bắt đầu dịch lở mồm long móng(LMLM).Bệnh đã có tại nhiều tỉnh,nhưng có lý do nên chưa dc truyền thông.
Với nhiều nơi vẫn đổ lỗi do thời tiết thay đổi đột ngột nên heo bi bệnh và bỏ ăn
Hiện tại mọi chủ trương vẫn đang cứu con heo...nhưng sẽ cứu dc bao lâu????
Bác nào muốn nhân đàn xin nán lại 1 thoi gian.Bác nào heo đang bi bệnh bất thường xin đọc lại bài của cháu.
Chán quá thôi đi ngủ.Mơ 1 giấc mơ đẹp dù tết này buồn thật. Ôi con heo

trường hợp khẩn cấp có thể gọi trực tiếp
sdt 01213533121
Chú ơi cháu có vốn 100 triệu cháu muốn nuôi heo thì cháu nên bắt đâu bằng heo nái hay heo thịt ạ và cho cháu hỏi nuôi trên nền đệm lót sinh học có tốt không ạ

Chú ơi cháu có vốn 100 triệu cháu muốn nuôi heo thì cháu nên bắt đâu bằng heo nái hay heo thịt ạ và cho cháu hỏi nuôi trên nền đệm lót sinh học có tốt không ạ
được mặt này thỳ mất mặt kia..ko biết các bác đã lãm đệm lót rồi thỳ thấy thế nào nhưng cháu làm và nuôi 3 lứa heo thỳ không được như trên vtv2 vẫn quảng cá đâu.chỉ giảm được mùi hôi thối ạh.tăng trọng kém hơn,khó kiểm soát được tình hình heo bệnh.
chào các bác cho cháu hỏi vấn đề về biogas vs ạh?cháu đang xây thêm chuồng nuôi 100 heo thịt gần hoàn thiện và cbị làm thêm hầm biogas mà chưa biết nên xây hầm ntn hay lắp hầm composite..không biết chi phí,ưu nhực điểm của mỗi loại sao mong cacs bacs chỉ giáo giùm chau vs ạh.vs số lượng heo khoản 300-350 con thì nên làm một hầm lớn hay làm nhiều hầm nhỏ ạh..cháu cảm ơn nhiều..

sdt 01213533121
chú cho cháu hỏi khi lợn con mới sinh ra thì phòng bệnh như thế nào ạ,nhà cháu có con nái sắp đẻ.
ở chỗ nhà cháu ngườ ta truyền tai nhau khi lợn con mới đẻ thì nhỏ vào miêng 2loaij thuốc( cháu k biết tên) một lọ nắp xanh, lọ nắp đỏ.
chú có thể chỉ cho cháu biết khi lợn con mới sinh thì phòng bệnh thế nào không?chắc khoảng chủ nhật thì đẻ chú ạ
cháu cám ơn chú!
cái đệm lót chỉ hợp với nuôi gà thôi bác ạ

sdt 01213533121
chào bác nhoangcr ,bác cho cháu hỏi chút : cháu mua 10con heo con trong dân chưa làm vacxin,vậy về cháu phải làm những vacxin gì ạ,vào những ngày tuổi nào ạ ,heo con đã được 2tháng tuổi ,cháu nuôi lần đầu mong được bác giúp đỡ ,cảm ơn bác !

chào bác nhoangcr ,bác cho cháu hỏi chút : cháu mua 10con heo con trong dân chưa làm vacxin,vậy về cháu phải làm những vacxin gì ạ,vào những ngày tuổi nào ạ ,heo con đã được 2tháng tuổi ,cháu nuôi lần đầu mong được bác giúp đỡ ,cảm ơn bác !
Bat heo con luc thoi tiet giao mua hoi nguy hiem, con chua vaccin nua, ban tu chich duoc k ? Xai kiem 12, mua vaccin : tu huyet, dich ta, thuong han, mua nay lanh them cai viem phoi nua, moi loai chich cach nhau 1 tuan la duoc ( vi qua 2 thang roi ) truoc khi chich thi tron b.comlex cho an, k tron cung dc. Tam rua sach se roi chich, sau 3h la tot nhat, chich xong han che tam, toi chi biet bay nhieu, hehe

Các bác ơi, em đang nuôi heo nái gia công. Nhiều phân heo quá, các bác có phương pháp gì tạo ra ruồi lính đen và con giòi ăn phân k. Chỉ giúp e với, các bác quan môi trường hỏi thăm nhiều quá. Em xin cảm ơn tất cả

chích vaccin tụ huyết trùng , dịch tả
chăm sóc nuôi dưỡng tốt thì ổn không sao cả
chú cho cháu hỏi khi lợn con mới sinh ra thì phòng bệnh như thế nào ạ,nhà cháu có con nái sắp đẻ.
ở chỗ nhà cháu ngườ ta truyền tai nhau khi lợn con mới đẻ thì nhỏ vào miêng 2loaij thuốc( cháu k biết tên) một lọ nắp xanh, lọ nắp đỏ.
chú có thể chỉ cho cháu biết khi lợn con mới sinh thì phòng bệnh thế nào không?chắc khoảng chủ nhật thì đẻ chú ạ
cháu cám ơn chú!

cái đệm lót chỉ hợp với nuôi gà thôi bác ạ

khi heo đẻ xong ngày hôm sau cháu cháu nhỏ cho mỗi con
0,5ml vicox của vimedim là được
ngày 3 chích sắt 1ml/con 10 ngày tuổi chích lần 2 ,,,2ml con
20 ngày tuổi chích lẩn 3 2ml/con kết hợp với vtm ade

nếu muốn vững chắc thì nên nuôi nái trước
nái đã mang thai thì mới tính nuôi thịt
sau khi hoàn tất bước 1 thì bước 2 sẽ thuận lợi hơn rất nhiều
kế hoạch sẽ có nếu bước 2 hoàn thành

Bat heo con luc thoi tiet giao mua hoi nguy hiem, con chua vaccin nua, ban tu chich duoc k ? Xai kiem 12, mua vaccin : tu huyet, dich ta, thuong han, mua nay lanh them cai viem phoi nua, moi loai chich cach nhau 1 tuan la duoc ( vi qua 2 thang roi ) truoc khi chich thi tron b.comlex cho an, k tron cung dc. Tam rua sach se roi chich, sau 3h la tot nhat, chich xong han che tam, toi chi biet bay nhieu, hehe[/QUOT
cảm ơn bạn.

chú hoàng cho cháu hỏi heo nhà cháu có 3 đàn .com mẹ có biểu hiện viêm phổi ho nhiều .giờ cháu muan tách heo con ra nuôi thịt .va cháu muan chích vacxin viêm phổi cho heo con thi co con hieu qua ko a

chích được có nhiều loại vaccin nên hỏi hiệu thuốc để có thể tái chủng không ?
tốt nhất là tiêm vaccin nhị giá tái chủng lại sau 2..3 tuần để có sự bảo hộ cao hơn
vaccin maxivac platinum

chích được có nhiều loại vaccin nên hỏi hiệu thuốc để có thể tái chủng không ?
tốt nhất là tiêm vaccin nhị giá tái chủng lại sau 2..3 tuần để có sự bảo hộ cao hơn
vaccin maxivac platinum
cháu cảm ơn chú .chú angay hôm nay nại phát sinh vấn đề mớitren đàn heo thịt sau khi bị ho hôm nay nai bị tiêu chảy cả đàn .truong hop nay nam nao chau cung bi .chau cho nhin 2 3 ngay la heo khoi nhung sau khi khoi phai mat nua thang heo voi an nai nhuu nuc dau len anh huong nhieu ve kinh te .chau muan chu giup do chau xem co cach nao de sau khi heo khoi la nai an nai nhu nuc dau khong chu
cháu cảm ơn

Dùng từ ngữ phổ thông đi bạn. Đó là phép lịch sự tối thiểu.
Mình nghĩ từ ngữ phổ thông chắc bạn biết.
Bài của bn viết làm mọi người đọc rất mệt, mình thì thấy rất hại não.
cháu cảm ơn chú .chú angay hôm nay nại phát sinh vấn đề mớitren đàn heo thịt sau khi bị ho hôm nay nai bị tiêu chảy cả đàn .truong hop nay nam nao chau cung bi .chau cho nhin 2 3 ngay la heo khoi nhung sau khi khoi phai mat nua thang heo voi an nai nhuu nuc dau len anh huong nhieu ve kinh te .chau muan chu giup do chau xem co cach nao de sau khi heo khoi la nai an nai nhu nuc dau khong chu
cháu cảm ơn

Back