nuôi gà ở huế

• Thread starter nguyenhunghtra
  • Ngày gửi
vì mổi vùng miền điều có khí hậu thổ nhưỡng khác nhau ở huế thì mùa này rất nóng tuy ko thích hợp cho chăn nuôi lắm nhưng chẳng biết phải làm thế nào minh cũng qđịnh chọn nuôi con gà. vậy anh em nào o huế có cùng chung ý tưởng xin mời vào cùng xây dựng một vài ý kiến về: chọn con giống, phương pháp nuôi dưỡng phù hợp cho khi hậu miền trung. ai có kinh nghiệm thì xin chia sẻ và góp ý giúp. cam on!

Last edited by a moderator:
Ở An lỗ thì bạn vào xã Quảng lợi gần hơn về mình. Mình ở xã Hải Dương - Thị xã Hương Trà - huế. mà theo như mình đọc các bài viết của bạn thì có lẽ bạn nên đi tham quan học hỏi thêm thì mới nuôi được. nuôi gà cũng không khó lắm đâu. đi tham quan xong bạn cứ nhập về 200 em nuôi thử. vài lứa là thấy quen tay liền.

Gà viện chăn nuôi k bao giờ có giá cắt cổ như thế, trung tâm mình 200 con k bán bạn ah. Bạn tham quan gà ri vàng rơm bên mình đến các trại ở Quảng Lợi - Quảng Điền nhé. Số đt mình 01636.926.929 or 09.04.03.1889 (Mình tên Tuấn)
Vừa rồi 04/02/2015 lấy giá 15 000đ/con gà ri vàng rơm 75%. 1000 con. Giá rồi thấy cao.
Mà lần sau lấy hàng nhờ anh ghi cho cái hợp đồng mua bán nghe. Mua trả tiền rồi. lúc lớn lên không phải gà ta mà toàn gà lai biết kêu ai? gà ri 75% phải ghi rỏ hay 50% ghi vào. chuyển địa chỉ cụ thể luôn?
Thứ hai nếu hàng vào nếu hộp nào có sai sót hay thiếu là trả luôn hộp gà đó. Hộp 102 con đếm không đủ thì hộp đó không nhận hàng đâu đó? bán lại cho ai thì tùy mấy ông
Làm ăn lâu dài nên tạo uy tín công ty

đồng ý kiến với bạn.
Mấy con gà đó là gà lai.
Mà giờ gần tết rồi còn gà vịt chi nữa. Bạn ko chơi tết à. Ra năm rồi nuôi.
Muốn kiếm tiền thì bây giờ đi buôn hoa buôn chuối bán tết kìa.
Muốn nuôi gà kiến ra tết gọi mình, mình có bán giống.
Bữa này h bán gà giống nữa hả

Thư gởi bn tài cùng ae chém gió.
Năm nay trên mình gà đẻ nhiều quá tài à. Trứng lăn lóc đầy chuồng mèo chuột vào ăn không xuể mình phải thuê thằng em ngày ngày nhặt trứng chất đầy nhà lũ chuột nhờ ăn trứng đó mà con nào con nấy mập ú như con chồn đến mèo phải khiếp, sợ chuột ăn nhiều trứng lớn quá nên mình thắp bóng đèn trong phòng thế là 21 ngày sau trứng lại nở thành gà con chạy lon ton đầy nhà gà nhiều quá chẳng đủ lúa ăn mà lại đua nhau lớn. Tết nay thiên hạ dịch h5n6 gà lại tăng giá thương lái tranh nhau mua sáng chiều xe tải tấp nập chở tthế là tết này tiền lại vô như nước

Thư gởi bn tài cùng ae chém gió.
Năm nay trên mình gà đẻ nhiều quá tài à. Trứng lăn lóc đầy chuồng mèo chuột vào ăn không xuể mình phải thuê thằng em ngày ngày nhặt trứng chất đầy nhà lũ chuột nhờ ăn trứng đó mà con nào con nấy mập ú như con chồn đến mèo phải khiếp, sợ chuột ăn nhiều trứng lớn quá nên mình thắp bóng đèn trong phòng thế là 21 ngày sau trứng lại nở thành gà con chạy lon ton đầy nhà gà nhiều quá chẳng đủ lúa ăn mà lại đua nhau lớn. Tết nay thiên hạ dịch h5n6 gà lại tăng giá thương lái tranh nhau mua sáng chiều xe tải tấp nập chở tthế là tết này tiền lại vô như nước
Lâu ko lên, a phát tài nhanh thế ^^

Nay giá gà như thế này có vẽ có tiền tiêu các bác à.
1,7kg con trống đẹp bán khoảng 250k đó các bác. Rất lâu rồi mới có thời gian rảnh lên đọc các chia sẽ kinh nghiệm của các bác

Em ở Huế, muốn nuôi ít gà ta phụ thêm kinh tế.
Em muốn mua đàn gà 20 ~30 con 40 ngày tuổi .
Nhờ mấy bác giới thiệu em chỗ mua và giá cả với ạ.
Em cảm ơn mấy bác

Em ở Huế, muốn nuôi ít gà ta phụ thêm kinh tế.
Em muốn mua đàn gà 20 ~30 con 40 ngày tuổi .
Nhờ mấy bác giới thiệu em chỗ mua và giá cả với ạ.
Em cảm ơn mấy bác
Bạn ở đâu?
Hjhj. Chào cả nhà năm mới. Lâu nay bận xây trại nên không onl được. Mọi người đón xuân vui vẻ không?
Gà vịt thế nào rồi? T có đàn gà được 50 ngày, trung bình khoảng 700-800gram, con vượt đàn 1kg1. Hjhj. vừa rồi mới chuyển qua cho gà ăn thức ăn lên men. đang theo dõi đàn gà thế nào. nhưng thấy đàn gà phát triển rất tốt và lợi thức ăn khá nhiều.
Đầu năm mới chúc anh em một năm làm ăn gặp nhiều thuận lợi, lợi thuận thu vào nhiều hơn năm trước nhé

Hi bác Tài, bác nuôi mau lớn quá, chúc bác năm mới vạn sự như ý
Em ở thành phố huế,
Gà của bác giống gì thế bác,
Em nuôi thì cho ăn bột bắp nguyên chất trộn với ít lúa cho thơm thịt, tại đi làm không có điều kiện nuôi nhiều được.

Bạn ở đâu?
Hjhj. Chào cả nhà năm mới. Lâu nay bận xây trại nên không onl được. Mọi người đón xuân vui vẻ không?
Gà vịt thế nào rồi? T có đàn gà được 50 ngày, trung bình khoảng 700-800gram, con vượt đàn 1kg1. Hjhj. vừa rồi mới chuyển qua cho gà ăn thức ăn lên men. đang theo dõi đàn gà thế nào. nhưng thấy đàn gà phát triển rất tốt và lợi thức ăn khá nhiều.
Đầu năm mới chúc anh em một năm làm ăn gặp nhiều thuận lợi, lợi thuận thu vào nhiều hơn năm trước nhé
Tết vừa gà dc giá tài có gà bán ko. Mình cũng kiếm dc ít.
Em ở thành phố huế,
Em nuôi thì cho ăn bột bắp nguyên chất trộn với ít lúa cho thơm thịt, tại đi làm không có điều kiện nuôi nhiều được.
Ban muốn nuôi gà gì

Em muốn nuôi gà ri đó bác. Bác có cao kiến gì giúp em với chứ em cũng không hiểu gì nhiều về mấy giống gà
Mình thì nuôi gà kiến thôi. Và có bán giống, bn muốn mua giống thì gọi mình

Em ở thành phố huế,
mình nuôi gà minh dư - bình định

Hiện tại đang úm 1000 con, trong 2 tuần tới sẽ cho ra lò thêm 2000 nữa, bên mình chỉ bán máy ấp, bán giống và nuôi gà đẻ chứ không nuôi gà thịt
Anh ban ga gi vay.e mua khoang 200 con dc ko anh.chua co kinh nghiem nen chi muon nuoi de hoc hoi va tranh thu thoi gian ranh

Thanks bác Hưng đã share đàn gà con.
Nhìn đàn gà giống của bác thấy quá đẹp.

Back