Tập sự nuôi gà thả vườn

Chào các bác
Hiện tại em đang ấp ủ nuôi gà thả vườn nhưng thú thật là kinh nghiệm chưa nhiều... hnay lên đây mong mọi người chia sẻ dùm em ít kinh nghiệm.
Dự tính ban đầu của em là tiến hành khoảng 500 nhóc gà con trên diện tích chừng 1000 m2.
Nhờ mọi người tư vấn hộ em kĩ thuật nuôi phòng và điều trị những bệnh thường gặp.
Em nuôi gà tam hoàng các bác ợ.

Pham Thanh Dat

Nhà nông tập sự
Không biết bạn ở đâu? Mình ở Bình Thuận mới nuôi thử 1 lứa có 100 con giống gà ta Minh Dự-Bình định mà không có đầu ra nè, Thiệt là khó khăn.

Không biết bạn ở đâu? Mình ở Bình Thuận mới nuôi thử 1 lứa có 100 con giống gà ta Minh Dự-Bình định mà không có đầu ra nè, Thiệt là khó khăn.
Mình ở Thanh Hóa....
Bạn cho mình hỏi là trong 100 giống đó thì chi phí thức ăn và thuốc men đến lúc xuất bán thì trung bình mỗi gà là bao nhiêu

Pham Thanh Dat

Nhà nông tập sự
Mình ở Thanh Hóa....
Bạn cho mình hỏi là trong 100 giống đó thì chi phí thức ăn và thuốc men đến lúc xuất bán thì trung bình mỗi gà là bao nhiêu
Tới thời điểm hiện tại thì toàn bộ chi phí thức ăn và thuốc + vacxin, ... nói chung là các chi phí thì khoảng 9 triệu rồi. nHưng ko biết án được bao nhiu đây
[DOUBLEPOST=1482583096][/DOUBLEPOST]
Ga nuôi it ra ngoài chợ cũng có nguoi mua mà
Họ chê giống gà này mới ghê. Nói đây là gà Công Nghiệp ko chịu mua, chời đến tết nếu ko có hàng mới mua

vipway

Nhà nông tập sự
100 con tiêu thụ quá dễ mà cái này chắc do bạn chưa tìm hiểu nhu cầu ở địa phương nên mới khó tiêu thụ như vậy

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH