Tham quan trại nuôi heo rừng, nhím bằng hình ảnh!

Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận
Hồi jen khoảng 15 tuổi. bạn của ba jen có cho mấy con kỳ đà làm thịt ăn, jen cũng ko biết phải kỳ đà hay kỳ nhông ko nữa , chỉ thấy nó to bằng cổ tay người lớn, ba jen bắt jen cầm đuôi cho ba chặt đầu nó...ôi, thà jen bị đòn còn hơn là cầm cái đuôi của nó...thế là em gái jen phải lấy tờ giấy cầm cái đuôi con đó...ba jen chặt phập 1 cái đứt đầu ra..hu.hu..jen và em gái cùng hét lên một tiếng, tiếng hét làm ba jen giật mình và quăng cả dao đứng phắt dậy ..bỏ chạy...hi hi.. Nhưng đến khi mấy con kế tiếp bị hành hình, jen thấy có con chắp tay xá mấy cái...trời ơi sợ quá đi ,jen chạy mất dép ko dám coi nữa

trang trại hoành tráng!Heo,nhím,cầy dc sống như vương giả vậy!

Những trại gà lạnh, heo lạnh hiện nay rất nhiều. Từng bước mọi thứ vật nuôi phải đảm bảo các tiêu chuẩn của ngành hết. Mình cảm nhận trại mình còn đi sau rất xa các trại chăn nuôi trong khu vực! Đừng bao giờ bị từ "rừng" rồi nghĩ mình nuôi theo phương pháp "rừng" là "hy sinh" sớm đó bà con ơi! Nuôi là đúng quy trình của chăn nuôi!

Lúa mầm -loại thực phẩm không thể thiếu hằng ngày của đàn heo và nhím nhà mình. Quê mình ở Long Xuyên nên vào mùa lúa nhà mình trữ lại "dùng" cho cả năm! Lúa không cần tốt lắm nhưng phải nảy mầm được!

Anh ơi,em cùng quê với anh đây nhưng ở huyện,em mới nuôi heo rừng,cái gì cũng ko ranh hết,có dịp lên tham quan anh truyền bí kíp cho em nha.Tết này có về LX ko ha anh ky.

Mình vừa từ Long Xuyên lên thành phố tối nay! Rất mong được đón tiếp bạn. Hy vọng năm naymình sẽ trở lại Bảy Núi, mình thấy Bảy Núi giờ xanh đẹp lắm khác rất nhiều lúc mình lần đầu ghé đó (năm 1984, hay 85 gì đó)

Những trại gà lạnh, heo lạnh hiện nay rất nhiều. Từng bước mọi thứ vật nuôi phải đảm bảo các tiêu chuẩn của ngành hết. Mình cảm nhận trại mình còn đi sau rất xa các trại chăn nuôi trong khu vực! Đừng bao giờ bị từ "rừng" rồi nghĩ mình nuôi theo phương pháp "rừng" là "hy sinh" sớm đó bà con ơi! Nuôi là đúng quy trình của chăn nuôi!

Mô hình trang trại của anh rất đáng để học hỏi, rất mong có một ngày được bước chân đến tham quan trại của anh

Trại...

Last edited:
Thật sự là khâm phục anh Kynongdan. Em sẽ lấy anh làm tấm gương để phấn đấu...
Tiện thể đây anh kynongdan có thể chia sẽ kinh nghiệm của mình trong giai đoạn từ khó khăn đến bây giờ được không? Vì nếu như vậy tụi đi sau như em sẽ học được rất nhiều kinh nghiệm lắm. Cám ơn anh trước!

Mình nghĩ cuộc đời mỗi người là một cánh diều, cơ hội của cuộc đời ta là các cơn gió. Để diều có thể lên cao và lên nhanh vững chắc thì trước hết mỗi người là một con diều tốt. Đó chính là kiến thức và kinh nghiệm điều này mình có thể "thu hoạch" từ trường lớp, kinh nghiệm hay học hỏi từ cuộc đời sách vở. Với mình thì sách vở cho mình nhiều "tiền" nhất (mặc dù mình cũng đã có bằng thạc sỹ kinh tê') và rẻ nhất, mình tìm thấy con đường làm giàu ngắn nhất từ sách! Năm 2004 vợ chồng mình chỉ có 50 triệu để mua một mảnh đất nhỏ ở Đồng Nai! Trang trại chỉ là một niềm đam mê "về nguồn" của mình thôi. Để làm giàu mình phải làm và làm nhiều, làm tốt hơn những người bạn của mình đó bạn ơi! Chúc bạn thành công!

Last edited:
Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận

Back