Thảo luận Thí điểm cách tạo nguồn Rắn Ráo Trâu từ Rắn hoang dã

Như tiêu đề em đã nêu ở trên về việc mua nguồn rắn hoang dã đang mang trứng về thuần dưỡng lại cho rắn sinh sản,nhằm mục đích tạo ra con giống với giá thành thấp,nguồn ren chuẩn của con giống hoang dã từ những quả trứng của chúng sẽ giúp việc chăn nuôi thuận lợi hơn vì rắn con rất khỏe mạnh đuợc duy truyền từ bố mẹ chúng.
Nghĩ là làm,em bắt tay vào mua những con rắn hoang dã đang mang trứng về nuôi để lấy thêm kinh nghiệm và củng cố thêm dân số trong đàn.
Kết quả thât hoàn mỹ,rắn sinh sản rất tốt,tỷ lệ có trống trên 90%.
Và em cũng xin khẳng định lại chủ đề về việc tạo con giống từ nguồn rắn hoang mang trứng của bác Xuân Vũ lúc trước là hoàn toàn đúng mà lúc trước lại có những người chẳng thử nghiệm tính thực tế của bác Xuân Vũ mà lại phản đối một cách mù quán.
Mong được chia sẽ

do không để ý nên em không biết hihi
rắn hoang sắp nở rồi các bác ơi,tỉ lệ đạt 99,9% các bác ạ​
Trứng rắn hoang dã có cồ nhiều hơn trứng nuôi, và tỷ lệ nở cao hơn. Do rắn hoang dã khỏe mạnh, ăn nhiều thức ăn thích hợp lúc mang trứng, Và con đực rất khỏe nên tỷ lệ trứng ấp nở rất cao.
Nhất là trứng hoang dã đã được con rắn mẹ đẻ ở hang hoang dã , đào lấy về ấp , trứng này tốt nhất, rắn con khỏe nhất.
Chỉ có những người không biết, hoặc họ cố tình chê trứng rắn hoang dã. Thật chất là để bán con giống và dấu không cho ai biết. Thật ra họ mua trứng hoang dã, hoặc con rắn mang bầu, cho đẻ, và ấp trứng thôi

Rắn đã nở nhiều chưa bạn Được? Nở rồi còn phải ươm rắn con nữa!

Xin hỏi bạn mua gía bn một kg rắn.
Xin có ys kiến với bạn thế này.
Thứ 1, rắn hoang mang về lạ sẽ kô ăn ,kô quen ảnh hưởng....vậy thử hỏi trứng rắn đẻ ra đảm bảo đc kô hay lại đẻ non. Hơn nữa bít là trứng đó có phối hay kô mà mua rắn đang mang trứng...HỎNG
Thứ 2, là việc ấp trứng bạn nói là 90% rắn đực mình đọc thấy bạn nói đó như là một sự mới mẻ.
Nhưng mình nói với bạn thế này là aáp trứng nở ra rắn ĐỰC dễ hơn nở ra rắn cái nhé.
Đó là những gì mình bít.
Mà bạn có thể trả lời mình là gía rắn bạn mua là bao nhiêu tiền/kg kô???
Còn vè rắn con khỏe mạnh thì riêng rắn trâu nuôi dễ và hầu như kô bệnh chết như con phì. Vậy thử hỏi bạn nói là rắn con hoang dã khỏe mạnh và sức dề kháng khỏe hơn mình thấy cũng kô có gì nổi trội.

Thứ 1, rắn hoang mang về lạ sẽ kô ăn ,kô quen ảnh hưởng....vậy thử hỏi trứng rắn đẻ ra đảm bảo đc kô hay lại đẻ non. Hơn nữa bít là trứng đó có phối hay kô mà mua rắn đang mang trứng...HỎNG
Thứ 2, là việc ấp trứng bạn nói là 90% rắn đực mình đọc thấy bạn nói đó như là một sự mới mẻ.
Nhưng mình nói với bạn thế này là aáp trứng nở ra rắn ĐỰC dễ hơn nở ra rắn cái nhé.
Đó là những gì mình bít.
Còn vè rắn con khỏe mạnh thì riêng rắn trâu nuôi dễ và hầu như kô bệnh chết như con phì. Vậy thử hỏi bạn nói là rắn con hoang dã khỏe mạnh và sức dề kháng khỏe hơn mình thấy cũng kô có gì nổi trội.
Rắn ráo trâu và rắn hổ đất ( hổ mang, hổ phì... ) đều có bệnh hết. Rắn ráo trâu có khi chết hàng loạt luôn, chứ đừng nói ít bệnh.
Còn về rắn hoang dã , nếu biết thuần nó thì nó vẫn sống khỏe mạnh, không biết thuần và không biết nuôi dù rắn gì cũng chết.
1- Rắn hoang dã không ăn là không biết cách cho ăn, và biết cách dưỡng. Con rắn nó mang thai trong, khi có trứng nhìn thấy hoặc sờ cộm tay là đã có phôi rồi. Rắn động dục là khi trứng rất nhỏ nhìn bên ngoài không thấy và sờ không đụng. Khi mua người biết, họ sẽ lựa rắn để mua, nên rắn của họ có phôi ( cồ) 100%. Rắn chửa trứng lớn ít ăn hoặc không ăn là chuyện thường, . Nếu biết cách dưỡng thì chuyện ăn uống không có gì khó.
Con rắn, con trăn... Trước khi giao phối ăn uống rất nhiều, tạo nhiều mỡ dự trữ, để sau này mang trứng không ăn uống vẩn có đủ chất dinh nuôi nuôi trứng. Còn con heo, trâu, bò... Giao phối thụ tinh xong , rồi mới tập trung nuôi thai qua ăn uống .
2- Ấp trứng nở ra đực hay cái là do nhiệt độ ấp, và cũng có 1 phần ảnh hưởng đến con rắn cái nửa
-Giá rắn tùy thời giá loại Đại trên dưới 400k/kg .
Nhân giống từ con hoang dã hiện đã có nhiều làm và có thành công.

Đó là những gì mình bít.
như bác Vũ đã trả lời ở trên mình cũng xin nói thêm với bạn là trong bài viết của mình chỉ viết trứng có trống(có cồ)90% chữ không phải là tỉ lệ đực 90% bạn nhé,khi đọc bài viết nhớ đọc kĩ dùm

như bác Vũ đã trả lời ở trên mình cũng xin nói thêm với bạn là trong bài viết của mình chỉ viết trứng có trống(có cồ)90% chữ không phải là tỉ lệ đực 90% bạn nhé,khi đọc bài viết nhớ đọc kĩ dùm
Ok thanks bạn. Vậy giá bạn mua là bn / kg
Rắn ráo trâu và rắn hổ đất ( hổ mang, hổ phì... ) đều có bệnh hết. Rắn ráo trâu có khi chết hàng loạt luôn, chứ đừng nói ít bệnh.
Còn về rắn hoang dã , nếu biết thuần nó thì nó vẫn sống khỏe mạnh, không biết thuần và không biết nuôi dù rắn gì cũng chết.
1- Rắn hoang dã không ăn là không biết cách cho ăn, và biết cách dưỡng. Con rắn nó mang thai trong, khi có trứng nhìn thấy hoặc sờ cộm tay là đã có phôi rồi. Rắn động dục là khi trứng rất nhỏ nhìn bên ngoài không thấy và sờ không đụng. Khi mua người biết, họ sẽ lựa rắn để mua, nên rắn của họ có phôi ( cồ) 100%. Rắn chửa trứng lớn ít ăn hoặc không ăn là chuyện thường, . Nếu biết cách dưỡng thì chuyện ăn uống không có gì khó.
Con rắn, con trăn... Trước khi giao phối ăn uống rất nhiều, tạo nhiều mỡ dự trữ, để sau này mang trứng không ăn uống vẩn có đủ chất dinh nuôi nuôi trứng. Còn con heo, trâu, bò... Giao phối thụ tinh xong , rồi mới tập trung nuôi thai qua ăn uống .
2- Ấp trứng nở ra đực hay cái là do nhiệt độ ấp, và cũng có 1 phần ảnh hưởng đến con rắn cái nửa
-Giá rắn tùy thời giá loại Đại trên dưới 400k/kg .
Nhân giống từ con hoang dã hiện đã có nhiều làm và có thành công.
Rắn hoang dã mà bác bảo có 400k/kg thì e chịu. Bác biết rắn nuôi bn một kg kô. Rắn hoang dã mà rẻ hơn rắn nuôi thì dúng là bó chân luông. Nhà e hiện nay rắn trâu con ra mỗi năm lấy lain tầm 700con đến 1000con. Còn lại bán trứng khi đc giá. Rắn phì cả phì đen lẫn trắng cả con đẻ lẫn rắn bột ngót 3000. Riêng rắn trâu đảm bảo với bác e nuôi tỷ lệ chết là rất ít. Bác bảo bệnh thì đúng là kô bít nuôi. Riêng với rắn trâu e chưa thấy nó có bệnh j gọi là dịch lây lan như bụng đỏ ở rắn phì cả. Dịch bụng đỏ rắn phì chết nhìu. Còn rắn trâu 100con chêt khoảng tầm 10con là cùng kô đến 10. Rắn trâu nuôi quá đơn giản luông bác à.

tùy thời giá, tùy loại, tùy vùng miền bạn Tuấn Anh ơi.
Thời nay nuôi rắn giá cả đâu còn quan trọng nữa, 200 300 400 500k ta làm nốt hết. hihi
Chuẩn rổi bác à.

Ok thanks bạn. Vậy giá bạn mua là bn / kg

Rắn hoang dã mà bác bảo có 400k/kg thì e chịu. Bác biết rắn nuôi bn một kg kô. Rắn hoang dã mà rẻ hơn rắn nuôi thì dúng là bó chân luông. Nhà e hiện nay rắn trâu con ra mỗi năm lấy lain tầm 700con đến 1000con. Còn lại bán trứng khi đc giá. Rắn phì cả phì đen lẫn trắng cả con đẻ lẫn rắn bột ngót 3000. Riêng rắn trâu đảm bảo với bác e nuôi tỷ lệ chết là rất ít. Bác bảo bệnh thì đúng là kô bít nuôi. Riêng với rắn trâu e chưa thấy nó có bệnh j gọi là dịch lây lan như bụng đỏ ở rắn phì cả. Dịch bụng đỏ rắn phì chết nhìu. Còn rắn trâu 100con chêt khoảng tầm 10con là cùng kô đến 10. Rắn trâu nuôi quá đơn giản luông bác à.
Chào bạn!
Rất ấn tượng với bạn đó! Bạn ở đâu mình xin đến học tập thêm kinh nghiệm. (Lời đề nghị rất thật lòng đấy bạn ạ).
Chúc bạn vui và thành công!

Back