Chào bạn U Minh Thượng
Thật ra cách làm giá để ăn ở nhà mình rất đơn giản, nói ra sợ bà con cười hihi
-đầu tiên là chọn mua đậu xanh: như mình nói ở trên, do ở vùng thành thị nên mình không thể mua trực tiếp đậu xanh của bà con nông dân trồng và đạt tiêu chuẩn để làm giá. Mới đầu, mình mua ở ngoài chợ thì thấy chất lượng hạt không đều. Hạt lớn, hạt nhỏ, hạt tốt, hạt hư, hạt tròn, hạt lép lẫn lộn. Đôi khi còn bị mọt nữa. Tiểu thương nói người ta thường mua đậu TQ hạt to về làm giá. Mình nghe đến đậu TQ là "chạy mất dép", nên mua thử đậu xanh Đà Lạt về trồng giá 40,000 đ/kg. Mua 1 kg, đem về cân lại ở nhà có 8 lạng, tức như bị bò đá. Đã vậy tỷ lệ nảy mầm không cao và không đồng đều.
Lần sau rút kinh nghiệm mình vào Metro mua hẳn 3 kg...