1. Cho mình hỏi về cây ''dâm dương quất ''

• Thread starter diemnguyen1645
  • Ngày gửi
CHÀO CÁC A C E TRÊN AGRIVIET, ĐÃ LÂU RỒI HÔM NAY CHO MÌNH XIN DIỆN KIẾN.nay cho mình hỏi cây ''dâm dương quất'' thường được trồng ở đâu và có giá trị kinh tế như thế nào?
Thật ra mình muốn trồng cây này để cải tạo kinh tế mà còn mơ hồ vể nó lắn.Xin A C E nào biết chỉ giùm .
Xin chân thành cảm ơn<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

CHÀO CÁC A C E TRÊN AGRIVIET, ĐÃ LÂU RỒI HÔM NAY CHO MÌNH XIN DIỆN KIẾN.nay cho mình hỏi cây ''dâm dương quất'' thường được trồng ở đâu và có giá trị kinh tế như thế nào?
Thật ra mình muốn trồng cây này để cải tạo kinh tế mà còn mơ hồ vể nó lắn.Xin A C E nào biết chỉ giùm .
Xin chân thành cảm ơn<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
bạn vào đây xem thử :
http://agriviet.com/home/threads/48843-Cay-Dam-Duong-Hoac

cây dâm dương quấc

chào bạn !
mình chân thành cảm ơn bạn nhe
nhưng mình đã vào rồi , nhưng thông tin chưa được rõ rang lắm
không biết bạn có biết thêm gì
có thể chỉ minh thêm
ví dụ : giá trị kinh tế, mình định trồng nhưng không biết có ai mua

Trời ơi anh đâu có thiếu, có yếu ...... Mà em tìm cây dâm dương quấc chi vậy. Muốn gì vậy , muốn chét hả ....ha ha ha

Cái món này thì nếu chị thử đem mẫu lá khô ra khu Hải Thượng Lãng Ông mà chào hàng. Khu này chuyên gia về thuốc đông dược các loại.
Vấn đề quan trọng là chị có giống để trồng hay ko thôi.

Hi A Vũ!
lâu quá ròi mới thấy anh xuất hiện
anh biết chỉ cho em với
em đang nghiên cứu về cây này đó

:wub:Cả nhà ơi mình rất cảm ơn cả nhà.
Vì giống thì mình có người quen cho để trồng,Quan trọng là trồng mà không biết có nơi tiêu thụ

Em cứ trồng đi, nếu có sản phẩm thì all0 cho anh. Ngoài việc bán ở các tiệm thuốc đông y, trong diển đàn có rất nhiều cần như: ANH THUYCANH, 3 PHI,MAQUEMAU, V V VÀ V V . nHẤT ANH THUYCANH CẦN NHIỀU LẮM EM HỎI ẢNH XEM SAO????????????

Anh Vũ ơi , em cảm ơn anh nhiều ơi là nhiều đó.Hôm nào cho e hậu tạ nhe

Em cứ trồng đi, nếu có sản phẩm thì all0 cho anh. Ngoài việc bán ở các tiệm thuốc đông y, trong diển đàn có rất nhiều cần như: ANH THUYCANH, 3 PHI,MAQUEMAU, V V VÀ V V . nHẤT ANH THUYCANH CẦN NHIỀU LẮM EM HỎI ẢNH XEM SAO????????????
Anh Xuân-Vũ,
Cần thì tui chưa cần, nhưng nếu trồng xong mà cần thử thì kêu... tui! Tình-nguyện thử không lương, chỉ cần cơm ngày 3 bữa...
Tiện đây, nhờ anh Xuân-Vũ ngoài lề 1 chút :
- Nếu tui dùng 200m2 đất của anh botienthi để nuôi vật máu lạnh, bò sát thì nhờ anh viết dùm cho vài hàng được không?
Giúp đi, tui nói cô Jen vổ tay cho!

* Xin lỗi cô diemnguyen1645 nha! Chúc cô tìm được câu trả lời. Riêng tui, tui nghĩ, anh Xuân-Vũ đi nhiều, ảnh rành mấy vụ nầy lắm!
Thân.

chào anh!
rất vui vì cũng có ace ủng hộ tinh thần.
Nói thật mình bây giờ rất mù mờ chuyện đầu ra cho cây này.Vì mình thấy cây này chưa có người nào trồng nhiều .

Bài viết có nội dung tương tự

Back