17 Tuổi Lập Nghiệp Vì Khát Vọng Làm Giầu Giúp Cháu Với

• Thread starter vjpgb2
  • Ngày gửi
Các Bác Các Chú Cho Cháu Hỏi Năm Nay Cháu 17 Tuổi Quê ở BẮc Ninh Nay Nhà ông ngoại cháu có 1 trang trại rộng khoảng 3ha nhưng nay Cho Cháu 1ha Để Cháu Đầu Tư Vào Chăn Nuôi Chó Cỏ Thịt. 100 Triệu Để Đầu Tư Vào Không Biết Có Đủ Khôg Các Bác Các Chú Cháu Mong Các Bác Các Chú Có Kinh Nghiệm Về Khoản Này tư Vấn Giúp Cháu Về Mô Hình Vs Cách Chọn Giống Và Cả Chỗ Cháu Có Thể Mua Giống Và Tất Nhiên Là Cả Những Lời Khuyên Chân Thành Cháu Xin Thành Cảm ơn Các bác Các Chú nhìu nhìu Giúp Cháu Với Nhé

Theo mình bạn kết hợp làm nhiều thứ khác nữa trên diện tích đất như vậy.Mình thì không rành về vấn đề nuôi chó,nhưng theo mình nghĩ nuôi chó thì xây dụng chuồng cũi cũng chỉ hết một khu nhỏ.Chính vì thế với diện tích đất còn lại bạn nên đầu tư vào lĩnh vực cây trồng,như vậy bạn sẽ có những khoản thu khác.
Bạn nên kết hợp như vậy theo mình nghĩ sẽ hiệu quả hơn.

hiii minh có một số tài liệu nuôi chó nhờ các bạn cho. nếu bạn quyết tâm thì mình cho. nhưng bạn ơi nuôi gi cũng fai xem kỹ lại nơi tiêu thụ. ko fai bạn thích ăn là ai cũng thich đâu. ở mình có nhiều người sai lầm vè nó lắm rồi đó! chúc bạn thành công!

nuôi chó thì theo mình nên gần khu công nghiệp, bạn gom đồ ăn thừa về giảm chi phí t.ăn sẽ lời cao hơn.ngoài ra bạn phải kết hợp với cây con khác nữa thì tốt hơn.

vâng e cảm mơn anh chi ngoài chó ra e đang tính đầu tư thêm cả ếch và chồng nấm nữa không biết có đc không mong đc học hỏi kinh nghiệm của a chị e cảm ơn

--------

A HỞ ơi a có thể cho e byts chút ít kinh nhiệm nuôi chó đc k và nếu a ở miền bắc thì cho e xin cái địa chỉ mua chó giống luôn nhá e tks a nhìu

Last edited by a moderator:
chăn nuoi để có hiệu qua

theo anh . voi quy đât dong nhu vay thi chu len chong them cây lây gô +cây an qua nuoi them ga tha vuon thi hieu qua kinh te cao hon . chuc thanh cong

- chào đồng hương nhé mình ở q võ bắc ninh đây nhưng hiện tại đang ở hữu lũng lạng sơn. cũng chính vì cái máu làm giàu nhưng không gặp lên phải tha phương. có đôi điều cùng bạn. nếu đầu tư nuôi chó với quy mô lớn bạn phải lưu tâm tới nhập đàn và quản lý đàn hợp lý .bởi vì mình làm nghề thú y nhiều năm nay cũng đã gặp nhiều gia chủ nuôi chó với mục đích kinh doanh. lúc đầu nuôi ít một vài chục con thì đơn giản có lãi sau tăng lên số lượng lớn .đàn to nhốt cùng đàn con... và khi lượng thức ăn không đủ (nhất là thức ăn giàu đạm) chúng cắn nhau lộn tùng bậy và tranh nhau ăn ... dẫn đến dịch bệnh sảy ra ...rồi thất bại ....
- với diện tích như trên bạn nên tham khảo nhiều mô hình kin tế trang trại khác rồi hãy quyết định đầu tư cái vốn lớn nhất của kinh tế trang trại đó là đất bạn đã có. chúc bạn thành công.

vậy làm chuồng nhỏ, nuôi số lượng ít, chia ra như vậy có đãm bảo chó ít cắn nhau không ta! mình nghĩ nếu đủ thức ăn thì chó không giành nhau thôi!

- chào đồng hương nhé mình ở q võ bắc ninh đây nhưng hiện tại đang ở hữu lũng lạng sơn. cũng chính vì cái máu làm giàu nhưng không gặp lên phải tha phương. có đôi điều cùng bạn. nếu đầu tư nuôi chó với quy mô lớn bạn phải lưu tâm tới nhập đàn và quản lý đàn hợp lý .bởi vì mình làm nghề thú y nhiều năm nay cũng đã gặp nhiều gia chủ nuôi chó với mục đích kinh doanh. lúc đầu nuôi ít một vài chục con thì đơn giản có lãi sau tăng lên số lượng lớn .đàn to nhốt cùng đàn con... và khi lượng thức ăn không đủ (nhất là thức ăn giàu đạm) chúng cắn nhau lộn tùng bậy và tranh nhau ăn ... dẫn đến dịch bệnh sảy ra ...rồi thất bại ....
- với diện tích như trên bạn nên tham khảo nhiều mô hình kin tế trang trại khác rồi hãy quyết định đầu tư cái vốn lớn nhất của kinh tế trang trại đó là đất bạn đã có. chúc bạn thành công.[/QUOTE
Thế là Đồng Hương àg hề hề Mìg Đang Tính Là Đầu Tư Cho Mỗi Con 1 Chuồng Nhỏ Nhỏ Khôg Biết Đc không Ngoài Chó ra mìg Cũng Đang tính Là Nuôi Cả Ếch + gà Thả Nữa Khôg Biết Có Hợp Lý K hỳ hỳ

Back