Thảo luận 2000m2 có thể trồng được bao nhiêu cây Đinh Lăng

• Thread starter buicuong289
  • Ngày gửi
tình hình là rất tình hình ! em có 2000 m2 đất nông nghiệp , em muốn trồng đinh lăng độc canh thì trồng bao nhiêu cây cho hợp lý vậy ! bác nào có kinh nghiệm giúp em với !

Vậy cứ trồng đi rồi sẽ rõ các bạn à. Tôi cũng trồng, cũng bán cây giống. Trồng xong lúc bán tôi chỉ mong giá 15k thôi. Bạn nói ký hợp đồng giá chết 30k/kg ha? Vậy thì chúc các bạn may mắn.
À mà giá cây giống thế nào vậy bạn

nó làm hợp đồng cho mình giá chết 30k/1 kg đó bạn lại có thêm 50% tiền hỗ trợ giống nữa để mình xuống công ty dược này làm việc . nếu thấy được có thể giúp a e thì sao
có gì thông tin anh em biết với nhé ! chúc bác thành công ^^ ! em đang trồng sắp xong rồi ! em chờ tin của bác

Có cây gì chịu nắng hạn suốt 8 tháng mà không có mưa,không tưới nước mà vẫn phát triển không các bác.?nắng mà cây xương rồng cũng héo ấy.
Ai có trình độ kỹ thuật canh tác,kinh nghiệm uyên thâm chỉ giáo phát nào. Làm giàu hậu tạ hậu hĩnh nhé.%.

Trên lý thuyết là từ 1300 đến 1500cây/sào bắc bộ.
Diện tích của bạn là gần 6sào. Thực tế bạn trồng căng lắm là đc 4500 đến 5000cây thôi. Trồng dày quá cây kém fát triển bạn à. Hình dưới đây cây tốt um như đống rơm ấy, sau 3năm cây to gần 10kg, cây trung bình 6kg, cây nhỏ nữa 3kg. Cũng phụ thuộc vào đk chăm bán nữa.
Chúc bạn thành công, thân!

Bác trồng ở đâu mà đẹp thế ah, em cũng đang muốn đầu tư trồng loai này, bác cho e qua thăm tham khảo với ah!

Các bác có nhu cầu. Để lại địa chỉ mail. Bên em sẽ gửi mail dự toán thực tế cho ah. Mô hình bên em triển khai nhiều năm nay là Gấc - Gừng - Đinh Lăng
Có thể kết bạn trên Face : https://www.facebook.com/profile.php?id=100009530311779
Mail : cayduoclieuhaihau@gmail.com

Thi thoảng mình cần vài chục kg rễ đinh lăng khô để làm thuốc.. mình vẫn lấy ở Hải Toàn.. bác ở xã nào.. có làm lò sấy Rễ Đinh Lăng khô không

Back