Hỏi đáp 3 XÀO ĐẤT + 30TRIỆU LÊN LÀM GÌ

• Thread starter Vũ văn thái
  • Ngày gửi
Xin chào mọi người! Hiện nay mình có 3 xào đất + 30tr theo các bác e lên đầu tư vào việc gì. ( 3 xào đất trống chưa có gì) e tinh đàu tư vào chim bồ câu pháp ,theo các bác có lên đầu tư ko? Hay đầu tư vào lĩnh vực khác? E ở hưng yên mong các bác cho ý kiến

Xin chào mọi người! Hiện nay mình có 3 xào đất + 30tr theo các bác e lên đầu tư vào việc gì. ( 3 xào đất trống chưa có gì) e tinh đàu tư vào chim bồ câu pháp ,theo các bác có lên đầu tư ko? Hay đầu tư vào lĩnh vực khác? E ở hưng yên mong các bác cho ý kiến
Với 30tr tiền vốn thì hơi ít để bạn đầu tư vào nuôi chim bồ câu bạn ah.

Với 30tr tiền vốn thì hơi ít để bạn đầu tư vào nuôi chim bồ câu bạn ah.
30tr kể ra hơi ít so vơí quy định! Số tièn này mình chỉ đầu tư vào con giống thôi. Chuồng trại thì càn khoản tiền khác. Thanks nhé

30tr kể ra hơi ít so vơí quy định! Số tièn này mình chỉ đầu tư vào con giống thôi. Chuồng trại thì càn khoản tiền khác. Thanks nhé
Sắp Tết oy đầu tư ít gà ta Tết bán kiếm thêm vốn mà xoay vòng bạn! Thân

ở hưng yên sao không trồng nhãn.
bác nuôi chim bồ câu pháp cũng được. mà bác nuôi nhốt hay bán chăn thả ?

Nuôi ếch đi bạn , 30 triệu đầu tư nuôi ếch ok đó bạn , nuôi bồ câu ko khả thi đâu , đầu ra ko bằng con ếch đâu

ở hưng yên sao không trồng nhãn.

bác nuôi chim bồ câu pháp cũng được. mà bác nuôi nhốt hay bán chăn thả ?
NHãn nhà mình trồng quá trời nhiều rôi bạn hi:) :)
Nuôi ếch đi bạn , 30 triệu đầu tư nuôi ếch ok đó bạn , nuôi bồ câu ko khả thi đâu , đầu ra ko bằng con ếch đâu
Mình công nhận đầu ra ếch khỏi bàn luôn, ông già mình cũng bảo làm cái đó. Nhưng mmình ki có kinh nghiệm về lĩnh vực đó, xung quanh chỗ mình cũng chưa ai có mô hình để tham khảo. Nuôi ếch cũng là ý kiến hay. :)

nhưng mùa đông đến rôì nuôi có sợ nó bik rét không anh

Nuôi dê, ít vốn, ít đất.
3 sào trồng rau cỏ kết hợp
10 con dê.
1 năm sau có 30 con dê cả mẹ cả con.
Dễ chăm.
Chuồng trại tận dụng gỗ bìa, tre nứa. Công đóng nhà tự làm

Bác nuôi lợn đi hưng yên nhà mình chỉ lợn gà dễ thôi.Theo em bác nuôi vài con lợn xong chăn nuôi hình thức lợn chạy bộ nuôi tầm chục con tới tết là vừa bán cho dân làng quanh xã là ok .Nếu thích nữa thì nuôi thêm ít ngan bán phục vụ thị trường tết.Còn ok thì sang năm tính tiếp đầu tư tiếp

Thời buổi chăn nuôi mà cứ chăm chăm vào những con truyền thống heo , bò , gà , vịt thì lạc hậu quá rồi , phải nuôi con gì mới lạ ở chỗ mình ở ít ai nuôi thì mới có ăn , mình phải là ng đi trước chứ đừng dẫm vào bước chân của ng ta .

Thời buổi chăn nuôi mà cứ chăm chăm vào những con truyền thống heo , bò , gà , vịt thì lạc hậu quá rồi , phải nuôi con gì mới lạ ở chỗ mình ở ít ai nuôi thì mới có ăn , mình phải là ng đi trước chứ đừng dẫm vào bước chân của ng ta .
Theo anh thì con gì là mới bây giờ ạ.Theo quan điểm của em thì những con truyền thống vẫn là chủ chốt cho thời buổi khó khăn ntn.Có cái cách chăn thả ntn thôi còn gia súc gia cầm vẫn là chủ chốt của bà con làng quê hiện nay kể cả thành thị cũng vậy.

Theo mình biết thì ở miền ngoà trung và bắc con ếch tuy ko mới lạ nhưng nuôi kinh tế thì rất là ok , nó cũng là món khoái khẩu và bổ dưỡng mà mọi tầng lớp xã hội đều tiếp cận đc , mình cũng đang làm kinh tế với con ếch ko phải mình ca ngợi nó nhưng mình thấy thị trường ngoài đó rất tiềm năng nên mình góp ý.

rào lại nuôi gà thả vườn đi bác, nhưng kỹ thuật nuôi phải tốt mới đc. Gà ta gặp nhiều bệnh lắm đó. Nếu bác nắm vững kỹ thuật và có sản phẩm tốt thì thành công là chuyện sớm muộn thôi.

Dạ vâng bác nói đúng. Quê e thì chỉ có gà, lợn, vịt, bò, trâu, dê, bồ câu, ngoài mấy con đó ra thì đều mới hết, bác xem có con gì tư vấn cho e với, thanks bác nhiều
rào lại nuôi gà thả vườn đi bác, nhưng kỹ thuật nuôi phải tốt mới đc. Gà ta gặp nhiều bệnh lắm đó. Nếu bác nắm vững kỹ thuật và có sản phẩm tốt thì thành công là chuyện sớm muộn thôi.
Bác xem hộ e pio mình nuôi gà gì. E thấy nhiều người nuoi gà trên cát ăn thua đây, nhưng mà đổ cát vào 3 xào đấy thì hết nhiều tiền lắm, mà ko biêt lên nuôi loại nào, gà lai chọi, lai đông tảo, tam hoàng, 3 máu....
Theo mình biết thì ở miền ngoà trung và bắc con ếch tuy ko mới lạ nhưng nuôi kinh tế thì rất là ok , nó cũng là món khoái khẩu và bổ dưỡng mà mọi tầng lớp xã hội đều tiếp cận đc , mình cũng đang làm kinh tế với con ếch ko phải mình ca ngợi nó nhưng mình thấy thị trường ngoài đó rất tiềm năng nên mình góp ý.
1 số bác cũng khuyên e nuôi ếch, gần chỗ e cũng có 1 trang trại ếch, nếu nuôi mình có thể đến đó mua giông+ học hỏi kinh nghiệm

Back