300.000 đồng một trái dừa Tài Lộc chưng Tết

Thị trường trái cây độc, lạ chưng Tết tại miền Tây năm nay có thêm sản phẩm mới được "cách điệu" là trái dừa tươi in chữ.

Lần đầu tiên sản phẩm độc lạ làm từ trái dừa được trình làng trong dịp Tết Nguyên đán 2016. Ảnh: Cửu Long

Đó là những trái dừa tươi được in chìm bằng những chữ thư pháp: Tài, Lộc Thọ, Phúc, 2016, Bính Thân… Người nghĩ ra sáng kiến này là nông dân Huỳnh Thanh Tâm (29 tuổi, ngụ huyện Châu Thành, tỉnh Bến Tre). Sản phẩm được ép khuôn từ trái dừa xiêm xanh, chủ nhân đặt tên gọi là “Dừa Phú quý Bến Tre”; giá bán 300.000 đồng một trái, trong khi giá dừa xiêm tươi bình thường bán tại vườn khoảng 5.000 đồng.

Giá bán mỗi trái dừa "độc lạ" này gấp 60 lần bình thường. Ảnh: Cửu Long

“2 năm mày mò tôi mới làm được 300 sản phẩm vừa ý cung ứng ra thị trường dịp như thế này. Thời gian đảm bảo giữ tươi của dừa khoảng một tháng”, anh Tâm cho biết.

Nhiều năm qua, nông dân các tỉnh miền Tây đã tạo ra nhiều sản phẩm lạ, độc đáo, được tiêu thụ mạnh với giá cao như bưởi hồ lô Tài Lộc, dưa hấu thỏi vàng, dưa hấu có bản đồ Việt Nam...

Cửu Long

Lạ và đẹp đấy! Bạn có bán sỉ không? Mình ở Hải Phòng mình muốn mua số lượng bạn báo giá mình nhé!

Làm cái mộc đóng vào trái dừa là xong, chẳng cần khuôn gì hết

Có ai thử trên đu đủ chưa ạh. Post lên cho anh em học hỏi chút. Em nghĩ đu đủ có khi dễ làm nhất. Bán rẻ thôi, 100k như thế có thể làm cúng rằm chưng tết với giá vừa phải, kẹt là đu đủ ko để được lâu

Có ai thử trên đu đủ chưa ạh. Post lên cho anh em học hỏi chút. Em nghĩ đu đủ có khi dễ làm nhất. Bán rẻ thôi, 100k như thế có thể làm cúng rằm chưng tết với giá vừa phải, kẹt là đu đủ ko để được lâu
Đây anh
Sản phẩm của bạn @vanhieutn

Làm cái mộc đóng vào trái dừa là xong, chẳng cần khuôn gì hết
Nếu đóng vào trái dừa như bạn thì chỉ để được vài tiếng, vì sau đó vết thâm làm mất đi thẩm mỹ từ vết đóng

co the noi ban nay co 1 y tuong rat la ngu dot.dong vao la dc ha?ban dong di neu dua dep minh mua ban 1tr 1trai.noi thang ra la nao ban bi teo...

Hình ảnh này đã muộn lắm rồi. lúc đầu dưa hấu, bưởi ..... mới ai ai cũng thích. Bây chừ coi như quá tầm thường

co the noi ban nay co 1 y tuong rat la ngu dot.dong vao la dc ha?ban dong di neu dua dep minh mua ban 1tr 1trai.noi thang ra la nao ban bi teo...
Làm đi rồi phán, trẻ trâu
Đây anh
Sản phẩm của bạn @vanhieutn

Nếu đóng vào trái dừa như bạn thì chỉ để được vài tiếng, vì sau đó vết thâm làm mất đi thẩm mỹ từ vết đóng
Mình gia nhiệt rồi đóng kết quả gần giống với khắc laser

Hình ảnh này đã muộn lắm rồi. lúc đầu dưa hấu, bưởi ..... mới ai ai cũng thích. Bây chừ coi như quá tầm thường
Bố dùng từ nặng quá ah, Bố nói bình thường là được rôi :D:D;)
Mà con gái ở vùng dừa nhưng cũng muốn sở hữu những quả có khắc chữ này để cúng Ông Bà đó ah
Mình gia nhiệt rồi đóng kết quả gần giống với khắc laser
Anh làm rôi ah, có hình ảnh không cho mọi người ngắm ah :hoa::hoa::hoa:

Bố dùng từ nặng quá ah, Bố nói bình thường là được rôi :D:D;)
Mà con gái ở vùng dừa nhưng cũng muốn sở hữu những quả có khắc chữ này để cúng Ông Bà đó ah

Anh làm rôi ah, có hình ảnh không cho mọi người ngắm ah :hoa::hoa::hoa:
Tết năm ngoái tính khắc laser lên trái dừa mà thất bại, máy khắc được kim loại nhưng chạy gần 1h mới khắc được trên 1 trái, thế là lấy cái mộc khò cho nóng đóng 1 phát xong luôn, nghịch chơi nên cũng ko chụp hình lại

Back