500 m2 đất trồng lúa muốn chuyển đổi trồng cây khác

• Thread starter buinam
  • Ngày gửi
xin chào các bác anh chị em trong hội , giờ nhà em đang có 500m2 trồng lúa , nhưng k hiệu quả lắm , giờ e muốn chuyển đổi sang trồng cây khác , cụ thể là những cây cho thu hoạch càng ngắn ngày càng tốt , nhưng e nghĩ mãi chẳng biết nên trồng cây gì , mong các bác anh chị , tư vấn và góp ý giúp e với ạ , ( đất của e có nguồn nước đầy đủ , k ngập úng )

bạn ở đâu, mà ít đất như thế thì nên trồng hoa màu bán thổi như rau sạch chẳng hạn

500m2 đấy là đất ruộng thôi bạn . mình còn 4000m2 đất vườn nữa , mình đang định trồng cây nào thu nhập ngắn ngày trên 500m2 đó , để lấy ngắn nuôi dài mà chưa biết trồng cây gì , mình định trồng măng tây xanh k biết có hiệu quả k?

ớt cũng là 1 cây trồng cho kinh tế cao, đậu xanh đậu đỏ đậu đen gì cũng được

Tôi thấy trồg lan có khả năng hơn

cùng câu hỏi. mình đang trồng ngô. chỗ mình toàn cao su nên có ít đất trống nên trồng ngô bán cho ngta ăn. và 1 ít ngô tẻ chưa thu hoạch nên ko biết kinh tế ko. ko trồng lúa nên ko biết kinh tế lúa thế nào.

chỗ e thì trồng lúa chỉ đạt khoảng 50 tạ 1 ha thôi
chỗ e thì trồng lúa chỉ đạt khoảng 50 tạ 1 ha thôi ,

tôi đag làm nghề trồng rau. theo nhận xét của tôi thì trồng cây gì thì cũng có giá trị khá tương đồng. quan trọng là làm cách nào để giảm công và tăng năng suất thôi bạn ak

cây trồng ở đây là em muốn trồng loại cây nào nó ngắn ngày nhất , nhanh thu hoạch nhất , để lấy ngan nuôi dài thôi bác ạ ,

Back