A/c cứu giúp đàn gà nhà em với ah.

• Thread starter Trường Nhật
  • Ngày gửi
Em phát hiện có mấy con đi ỉa ra nước loãng và trắng, chúng ko chịu ăn. Ra tiệm thuốc mua thì họ tiêm kháng thể + uống thuốc vài ngày sẽ khỏi. Về nhà em tiêm xong, con nào đi ỉa thì em pha nhỏ thuốc cho uống riêng, còn cả đàn pha ra bình cho uống riêng. Đến chiều thì nhiều con nó rất yếu bị chết mất 8 con và vài con đang trong tình trạng ra đi. Gà nhà em bị vậy là sao? Có phải do em tiêm kháng thể ko? Và jo em phải làm ntn cho đàn gà khỏe lên ah? Gà nhà em được khoảng 1kg, nhìn chúng ra đi mà...

Trước kia bạn đã từng làm vacxin cho gà chưa ?

Tôi nghĩ rằng gà của bạn đã " bệnh đằng đông " mà " chữa đằng tây " . Bạn nghĩ gà bạn bị bệnh gì mà tiêm kháng thể trong trường hợp này ?

Em phát hiện có mấy con đi ỉa ra nước loãng và trắng, chúng ko chịu ăn. Ra tiệm thuốc mua thì họ tiêm kháng thể + uống thuốc vài ngày sẽ khỏi. Về nhà em tiêm xong, con nào đi ỉa thì em pha nhỏ thuốc cho uống riêng, còn cả đàn pha ra bình cho uống riêng. Đến chiều thì nhiều con nó rất yếu bị chết mất 8 con và vài con đang trong tình trạng ra đi. Gà nhà em bị vậy là sao? Có phải do em tiêm kháng thể ko? Và jo em phải làm ntn cho đàn gà khỏe lên ah? Gà nhà em được khoảng 1kg, nhìn chúng ra đi mà...
bạn cố gắng mô tả chi tiết hơn xíu nữa.
gà bao nhiêu ngày tuổi?
vacxin đã làm?
trước đó đã sử dụng thuốc gì rồi.?
số lượng con bệnh chiếm bao nhiêu % tổng đàn?
tốc độ lây lan?
triệu chứng....
có chảy nước nhớt từ miệng hay từ mũi ko? gà sốt có run ko? mào tích màu đỏ, nhợt nhạt hay tím tái.....
bạn thông cảm vì mô tả chi tiết bệnh tích càng nhiều thì khả năng xác định bệnh càng cao.

Con gà này bé con, bị tranh ăn, trời lạnh và ỉa loãng nước vo gạo? Chết vì kiệt sức

Back