Ai bảo nuôi chó công nghiệp không có lãi ?

• Thread starter 0918025205
  • Ngày gửi
Lời đầu tiên cho em gửi lời chúc sức khỏe tới các anh chị em trên toàn 4rum nông nghiệp. Em cũng đã theo dõi 4rum mình cũng từ khá lâu rồi và em cũng mới chỉ xem bài chứ chưa vào commen bài viết.

Sau những tháng ngày tính toán kĩ lương em nhập về 5 chú chó con nuôi thử rồi em thấy có lãi
Tính ra mỗi con lãi 300k/tháng em sẽ tiếp tục đầu tư đến 100 chó trên 1 tháng. mong các anh em trên 4rum cùng thảo luận để đưa ra những ưu điểm và khuyết điểm cho em về mô hình xây trang trại ...
Em sẽ cảm ơn và hậu tạ

Còn đây là những tháng ngày em đã trải qua khi mới quyết định vè quê làm trang trại
Hôm nay em muốn kể về cuộc sống em sau những ngày vươn trải ngoài xã hội, mặc dù đã nhiều khi vấp ngã vấp ngã đến mức không vực dậy được, nhưng bên cạnh đó em còn có gia đình luôn bên cạnh. Với tuổi trẻ nhiệt huyết nhiều nhưng mà kinh nghiệm chưa có làm em vấp ngã nhiều quá. Từ mở công ty đến mở nhà hàng em cũng đã từng trẻ qua... chắc là chỉ buôn bán hàng cấm là em chưa dám thôi.. nhưng rồi nhận lại là thất bại thất bại đến suy sụp?

Tôi nghĩ tính toán như thế này còn thiếu nhiều và không thể cứ nhân lên với số lượng chó nuôi là ra số lãi :
- Chưa tính khấu hao chuồng trại
- Chưa tính hệ số rủi ro cho việc bệnh, chết, chậm lớn
- Chưa tính nhân công, giá nhiên liệu đun nấu...
- Chưa tính việc giá thức ăn tăng khi nuôi nhiều
khá đúng đó, nuôi 100 con trở lên thì phát sinh thêm vấn đề xử lí chất thải nữa, cái đó cũng tốn tiền, khi bắt đầu làm thì tiền mình rất hạn chế, không thể nói làm lớn là làm lớn ngay được

tớ thì không nuôi chó thịt. bỏ phố về làng làm cái trang trại 3 trong 1 nhưng gian nan lắm.
1. nhà yến rộng ~ 300m2
2. trại gà - nuôi theo mô hình bán chăn thả, thức ăn chủ yếu là ấu trùng ruồi lính, trùn quế + thức ăn hỗn hợp(bắp, lúa, đầu cá, rau xanh)
3. trại chó - nuôi các loại chó cảnh và chó săn(Alaska, Border Collie, Dogo Argentino, Bull Terrier, Ovcharka, Fila...) đầu tư con giống và chuồng trại hơi nặng.
mong giao lưu cùng anh em để học hỏi thêm kinh nghiệm. trang trại mình ở Huyện Xuyên Mộc, tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu

tệ hại

Đúng là đồng tiền làm mờ mắt con người.

Con vật trung thành với ta vậy mà ... Kinh doanh vô đạo đức thì không bao giờ phát triển nổi hết.
nếu bạn không muốn nuôi bạn có thể đi thớt khác thảo luận.ném cứt hội nghị như bạn ngoài đời là bị thiệt thòi đấy.mình khuyên thật

nuôi ít thì không có sao chứ nếu mà nuôi 100 con như bác thì nó sẽ phát sinh thêm nhiều chi phí khác nữa đó chứ

Last edited by a moderator:
Nói thật mình không thích mô hình này một chút nào.Chó luôn luôn là người bạn gần gũi của con người.Ta có hàng triệu loại thức ăn có thể ăn được.vì cớ gì phải ăn thị chó-tất cả chỉ vì cái tính phàm phu tục tử của con người mà thôi.Ta có hàng ngàn giống vật để nuôi kinh tế-hà cớ gì vứt bỏ người bạn trung thành.Nếu bạn muốn anh em trên cả diễn đđàn có thể chỉ bạn mô hình nuôi nhiều con khác hiệu quả.ít chi phí đầu tư và lãi cao hơn nuôi cho nhiều.Nuôi cho cảnh và yêu thương nó thì nên.Còn làm như thế thì đừng nên bạn à.Lời khuyên từ tận đáy chân tình...
Cảm ơn bạn đã chia sẻ từ tâm. nhưng tôi thấy ăn thịt chó cũng ko có j là sai, là ác, là phàm cả, cũng bt như ăn mấy con khác thôi. bạn nuôi 1 con chó để giữ nhà thịt nó ko nỡ và ko nên thật, còn ng ta nuôi cả trăm con để làm kt thì nó khác xa. Với lại thịt chó là thói quen đã lâu lắm r b, t nói thật nhé: bên tây vs bên ta bây h có điều kiện, có các thực phẩm khác tưng tự để lựa chọn, chứ như hồi xưa ko có j ăn, có chó mà ăn là ngon r. Mấy nhà nhân quyền cứ lên tiếng ko ăn thịt chó, là ác này ác kia, thật ra năm 45 nạn đói chuột cống cũng ăn nữa là, mấy ng bị kẹt trên biển cinf ăn thịt lẫn nhau ấy chứ

Back