BÀ CON ƠI CHO EM HỎI VỀ BỆNH CỦA NHÍM

• Thread starter vinhlong.
  • Ngày gửi
V

vinhlong.

Guest
<p>SỐ L&Agrave; NH&Agrave; EM NU&Ocirc;I DC 2 CẶP NH&Iacute;M KHOẢN 8KG/ CON NHƯNG SANG NAY KO BIẾT SAO C&Oacute; 1 CON 2 CH&Acirc;N SAU KO ĐI DC NHƯNG CH&Uacute;NG VẨN ĂN MẠNH B&Igrave;NH THƯỜNG CHỈ C&Oacute; MỖI C&Aacute;I L&Agrave; BỊ LIỆT 2 CH&Acirc;N SAU RUI, NH&Agrave; EM MỚI BẮT N&Oacute; RA &Uacute;P RI&Ecirc;NG </p><p>XIN &Yacute; KIẾN B&Agrave; CON CHỈ BẢO GI&Uacute;P EM VỚI </p><p>EM XIN THANH THẬT BIẾT ƠN B&Agrave; CON NHIỀU ...</p><p>V&Igrave; CHƯA C&Oacute; KINH NGHIỆM NU&Ocirc;I N&Ecirc;N KO BIẾT C&Aacute;CH PH&Ograve;NG BỆNH CHO CH&Uacute;NG ...</p>

THÔNG TIN NGƯỜI GỬI:

- Tên DN/Cá nhân: Nguyễn Thị Hòa
- Địa chỉ: mỹ thuận Vĩnh Long
- Điện thoại: 0908323972 - Fax:
- email: hoâcmera60@yahoo.com.vn

Mình cũng nghe nói qua về cái bệnh này trên con nhím có người nói nó do an uống kém thiếu canxi , có người nói do bị nhốt lâu ngày it vận động , co người nói do nhím con bị tách mẹ sớm quá .... .:ph34r: mình cũng ko rõ là bị sao . bác bào biết thì chỉ dùm Bạn " Vinhlong " đi . chúc nhím bạn mau khỏi

theo kinh nghiệm của Mình thì như thế này nhím thì chỉ có tiêu chảy với bại liệt nhưng bại liệt thì it gặp hơn tiêu chảy
có 2 loại bại liệt
1 - đa phần là nó liệt 2 chân sau trước xù long bỏ ăn bệnh nầy đơn giản là em chuẩn bị cho anh xã, cũ ghiềng, cơm mẽ, lá vang, và các phụ gia rùi dt cho anh là xong.
2 - liệt 2 chân sau nhung ăn uống bình thường, đuôi còn vẫy dc đó là do thiếu canxi bạn vào thú y mua đá canxi hoặc canxi loại viên cho ăn trực tiếp + chít canxi vào người nó sau 1 tuần là khỏi ngay....
chúc Em mau khỏi bệnh ...

Last edited by a moderator:
theo kinh nghiệm của Mình thì như thế này nhím thì chỉ có tiêu chảy với bại liệt nhưng bại liệt thì it gặp hơn tiêu chảy
có 2 loại bại liệt
1 - đa phần là nó liệt 2 chân sau trước xù long bỏ ăn bệnh nầy đơn giản là em chuẩn bị cho anh xã, cũ ghiềng, cơm mẽ, lá vang, và các phụ gia rùi dt cho anh là xong.
2 - liệt 2 chân sau nhung ăn uống bình thường, đuôi còn vẫy dc đó là do thiếu canxi bạn vào thú y mua đá canxi hoặc canxi loại viên cho ăn trực tiếp + chít canxi vào người nó sau 1 tuần là khỏi ngay....
chúc Em mau khỏi bệnh ...
Bệnh thứ 1 thì tôi đồng ý với trị của bạn hongtue nhưng thiếu tui thì tui không chịu à nghen.
Bệnh thứ hai bạn nên cho nhím tắm nắng sáng có nghĩa là chuồng nhím cần có ánh nắng sáng chói vào (nắng sáng thôi nha), Ánh nắng làm khô ráo chuồng , diệt vi khuẩn gây mầm bênh, giúp con vật cứng xương, mướt lông, v v

Bệnh thứ 1 thì tôi đồng ý với trị của bạn hongtue nhưng thiếu tui thì tui không chịu à nghen.
Bệnh thứ hai bạn nên cho nhím tắm nắng sáng có nghĩa là chuồng nhím cần có ánh nắng sáng chói vào (nắng sáng thôi nha), Ánh nắng làm khô ráo chuồng , diệt vi khuẩn gây mầm bênh, giúp con vật cứng xương, mướt lông, v v
Anh vũ tâm lý quá hi vọng là sẽ qua cơn nguy kịch vì cậu em còn nhỏ mới dc 7kg mà giống của mình nữa nên hơi khó hihi
thông cảm nha bác vũ ...

cho mình hỏi làm sao để bắt được con nhím mà bơm thuốc vào miệng.Nó mạnh và khó bắt quá,muốn nhỏ thuốc vào miệng mà không được.

Hix hix

Hu hu bà con ơi Con nhím em chích canxi 3 ngày rùi mà vẫn chưa đi dc nữaBây giờ nó ốm lắm vì nó ăn rất it, Hình như bà con ko muốn chỉ thuốc cho minh thì phải.Rất mong nhận dc hồi âm từ các lão tiền bối chỉ bảo Xin cám ơn...

Back