bác nào trồng nấm sò cho em hỏi tí

• Thread starter kinhdienpr
  • Ngày gửi
đầu tư 1 vạn bịch khoảng bao nhiêu tiền
nhà xưởng rộng bao nhiêu. thể loại treo bịch
thu đk khoảng bao nhiêu kg nấm sò
bịch loại như bác trồng là bao nhiêu kg.
em xin cám ơn ạ.
có bác nào ở bắc ninh cho em xin địa chỉ e học hỏi vs ạ

muốn ở đợ thì trồng nấm
vừa độc chỉ lấy công và tận dụng nguyên liệu dồi giàu thôi. đi mua phôi là ở trọ lun.

em xin cám ơn ạ.
Bác nên đi thăm mô hình thực tế nơi địa phương bác sống, 1 vạn bịch ở trong này chi phí khác ngoài đó
1 vạn bịch tầm 3.5 tấn nấm tươi đó bác

vâng e cảm ơn bác
mà bác cho em hỏi bác đóng bịch bao nhiêu kg mà bác thu được
3,5 tấn / 1 vạn bịch vậy
cảm ơn

em xin cám ơn ạ.

Chào bạn!
10000 bịch cần nhà treo rộng khoảng 120m2. Nếu ban đầu vốn ít, thì mua bịch cũng là cách hay, cho bạn làm quen với kỹ thuật trước khi tự sản xuất, và nếu có rủi ro thì cũng không đáng kể so với tự làm bịch. Tuy nhiên lưu ý là mua ít một chăm sóc thấy ổn lại mua tiếp chứ chưa nên mua hàng nghìn bịch luôn nhé. Trong quá trình chăm sóc, bạn sẽ vỡ ra nhiều thứ quan trọng cho việc tự sản xuất bịch.
Chúc bạn có hướng đi hợp lý!

nếu bạn đi mua bịch la 6k một bịch đó bạn , còn năng xuất còn phải tùy vào kĩ thuật của bạn nữa , trước đây mình đi làm nấm ở thanh trì trại nấm ở đấy họ thu khoảng 300 - 400 g một bịch thôi, nhưng ở đấy họ làm bằng mùn cưa thải của mộc nhi cơ.

TỚ ở bắc ninh nè. Đang làm nấm trên Hòa Bình. 1 vạn bịch ko tính nhà xửơng mất khỏang 40trịêu. Làm tốt thu dc khỏang 5tấn, năm rồi nhà tớ dc 6tấn/1v. CÓ chuỷên về bắc ninh, bán dc giá lắm. Lọai bịch 1,5kg nhé.
Làm bằng mùn cưa thải của mộc nhĩ tốt hơn mùn cưa mới mà.UOTE="buinam, post: 761508, member: 129242"]nếu bạn đi mua bịch la 6k một bịch đó bạn , còn năng xuất còn phải tùy vào kĩ thuật của bạn nữa , trước đây mình đi làm nấm ở thanh trì trại nấm ở đấy họ thu khoảng 300 - 400 g một bịch thôi, nhưng ở đấy họ làm bằng mùn cưa thải của mộc nhi cơ.[/QUOTE]
La

ah nguyễn ngọc toàn làm nấm ở chỗ nào hòa bình vậy cho e qua học hỏi một chút kinh nghiệm của ah đc k , e cũng ở hòa bình ạ,
ah nguyễn ngọc toàn làm nấm ở chỗ nào hòa bình vậy cho e qua học hỏi một chút kinh nghiệm của ah đc k , e cũng ở hòa bình ạ,

TỚ ở bắc ninh nè. Đang làm nấm trên Hòa Bình. 1 vạn bịch ko tính nhà xửơng mất khỏang 40trịêu. Làm tốt thu dc khỏang 5tấn, năm rồi nhà tớ dc 6tấn/1v. CÓ chuỷên về bắc ninh, bán dc giá lắm. Lọai bịch 1,5kg nhé.
Làm bằng mùn cưa thải của mộc nhĩ tốt hơn mùn cưa mới mà.UOTE="buinam, post: 761508, member: 129242"]nếu bạn đi mua bịch la 6k một bịch đó bạn , còn năng xuất còn phải tùy vào kĩ thuật của bạn nữa , trước đây mình đi làm nấm ở thanh trì trại nấm ở đấy họ thu khoảng 300 - 400 g một bịch thôi, nhưng ở đấy họ làm bằng mùn cưa thải của mộc nhi cơ.
La[/QUOTE]
anh Toàn chắc làm có làm cả mộc nhĩ lẫn sò nhỉ, anh cho mình hỏi KT trồng nấm sò trên mùn cưa thải của mộc nhĩ với ah cầm thêm những phụ gia gì và cách ủ đồng thế nào vậy ah? tìm tài liệu trên mạng thì thấy hướng dẫn thêm cám gạo và cám bắp mỗi loại khoản 5% như vậy thì cũng giống mình trồng nấm sò bằng mùn cưa chưa trồng gì rồi

anh Toàn chắc làm có làm cả mộc nhĩ lẫn sò nhỉ, anh cho mình hỏi KT trồng nấm sò trên mùn cưa thải của mộc nhĩ với ah cầm thêm những phụ gia gì và cách ủ đồng thế nào vậy ah? tìm tài liệu trên mạng thì thấy hướng dẫn thêm cám gạo và cám bắp mỗi loại khoản 5% như vậy thì cũng giống mình trồng nấm sò bằng mùn cưa chưa trồng gì rồi[/QUOTE
cách phối trộn phụ gia + bông hạt cũng như đối với mùn cưa mới thôi bạn
Nhà mình ở Lương Sơn

ah làm ở lương sơn ạ, hôm nào cho e qua học hỏi ah một chút với ạ, e đang định làm mộc nhĩ mà chưa biết như nào ạ,
ah làm ở lương sơn ạ, hôm nào cho e qua học hỏi ah một chút với ạ, e đang định làm mộc nhĩ mà chưa biết như nào ạ,

Back