Bác sĩ tâm lí

• Thread starter Bác sĩ Hoa Hồng
  • Ngày gửi
B

Bác sĩ Hoa Hồng

Guest
Tình yêu, tình bạn, tình đồng nghiệp.....tình...tình....quá trời các cung bậc cảm xúc các bác ạ!
Chưa kể đến những chuyện *** thật là khó nói! Lắm lúc chẳng biết chia sẽ với ai.

"- ...Cháu chẳng biết sao nữa, cứ gặp nhóc ngồi chung là cãi lộn um sùm....Nhóc bệnh nghĩ học cháu như người mất hồn ý....Cháu bị làm sao thế?":unsure:

"- ...Tôi sắp cưới vợ....cô gái hôm nhậu tê tê ở hộp đêm gửi tới công ty cái giấy xét nghiệm có thai...Tôi phải xử lí sao đây?":wacko:

"- ...Em có anh hàng xóm cực Men nha, y như diễn viên Hàn Quốc, em thích anh ấy lắm...nhưng là con gái, em có nên thổ lộ tình cảm mình hay không?":wub:

"- ................"
"-..................."

Đó là một trong những hàng loạt câu hỏi liên tục gửi về cho văn phòng tư vấn Bác sĩ Hoa Hồng. Chưa kể đến những lá thư mang tâm sự khó nói, những cú điện thoại nữa đêm...làm Hoa Hồng tôi có khi ...thương lắm nhưng nín cười đến đứt cả ruột...:botay:

Tôi mở Topic "Bác sĩ tâm lí" lên đây, làm nơi cho các bác tâm sự, thổ lộ...và có khi tư vấn cho nhau. Lắm người lại cứ phải ra vào thường xuyên để trao dồi...kiến thức ấy nhỉ?!

"Tôi luôn ở đây - Lắng nghe và chia sẽ" - Hoa Hồng

Sao cái phòng khám không ai ghé vậy ta? có chị kia bước vô rồi bỏ chạy còn quên đôi dép! hjhj! bán ve chai bậy kiếm mấy cây kem .....ăn đỡ khát! Bs Hoa Hồng ơi! có cái nút chuông cũng bị bọn ác.... gỡ bà nó luôn rồi! không biết kêu réo sao để thấy .....hình BS đây! thôi viết mấy chử gởi đây hy vọng BS đọc được!
Bệnh trạng của em ... đi mấy BV người ta bảo chưa có thuốc trị, BS coi chuẩn đoán dùm em bị bệnh gì nhé! chứ tình hình chắc vài hôm xe của viện tâm thần đưa đón tận nơi luôn BS ơi! triệu chứng của em là hể tay .... bấm bấm là miệng cứ cười mủm mỉm. người ta hay nói em bị... khùng lâm sàng nhưng em hông chịu, lại đây khám BS coi kỷ kỷ dùm em, chứ em dị ứng với chử ....khùng lắm! ai nói em khùng em cũng muốn cắn người đó dễ sợ luôn! hehe! BS khám cho em cũng nên đứng xa xa một chút chứ BS phán em bị..... là em cắn BS luôn đó nhe! kakaka! thôi BS chuẩn đoán từ xa dùm em nhe! Em .... đi đây! mai có đi đâu qua đây em ghé lấy kết quả luôn! Chúc BS một ngày .....mệt mỏi (vậy mới đắt chứ!)

Vào gần tới cửa, tính bấm chuông mà thấy chưa ai mở hàng hết trơn. Số Tigon không được đỏ lắm nên rút lui để tội nghiệp chị Hoa Hồng ế ẩm.
Nhớ hôm đó giày đâu có dính sình đâu mà sao để lại dấu rõ mồn một thế không biết. Bị anh nông dân chọt nhột quá đi mất!
Tigon đang sắp hàng chờ tới lượt mình đây, Bác sĩ nhanh nhanh để Stress lắm rồi nè!!!

Tui là cái bóng đèn neon.... không có tui là không có ánh sáng........Chị kia..... đứng lại! nảy giờ đu dây điện thấy chị núp ló hoài nghe! trả chị đôi dép nè! tui ôm đôi dép chị mà tui cứ nghỉ ổ bánh mì, tính nhai .... mấy lần! chắc bệnh tui nặng rồi! không biết BS chửa nổi không nữa!

[/IMG]
Thôi tui đi à! chị ở đó chờ BS Hoa Hồng đi hé!

Sao cái phòng khám không ai ghé vậy ta? có chị kia bước vô rồi bỏ chạy còn quên đôi dép! hjhj! bán ve chai bậy kiếm mấy cây kem .....ăn đỡ khát! Bs Hoa Hồng ơi! có cái nút chuông cũng bị bọn ác.... gỡ bà nó luôn rồi! không biết kêu réo sao để thấy .....hình BS đây! thôi viết mấy chử gởi đây hy vọng BS đọc được!
Bệnh trạng của em ... đi mấy BV người ta bảo chưa có thuốc trị, BS coi chuẩn đoán dùm em bị bệnh gì nhé! chứ tình hình chắc vài hôm xe của viện tâm thần đưa đón tận nơi luôn BS ơi! triệu chứng của em là hể tay .... bấm bấm là miệng cứ cười mủm mỉm. người ta hay nói em bị... khùng lâm sàng nhưng em hông chịu, lại đây khám BS coi kỷ kỷ dùm em, chứ em dị ứng với chử ....khùng lắm! ai nói em khùng em cũng muốn cắn người đó dễ sợ luôn! hehe! BS khám cho em cũng nên đứng xa xa một chút chứ BS phán em bị..... là em cắn BS luôn đó nhe! kakaka! thôi BS chuẩn đoán từ xa dùm em nhe! Em .... đi đây! mai có đi đâu qua đây em ghé lấy kết quả luôn! Chúc BS một ngày .....mệt mỏi (vậy mới đắt chứ!)

Chào em!
Triệu chứng đã rõ ràng " hể tay .... bấm bấm là miệng cứ cười mủm mỉm". Và Tôi chỉ gói lại bệnh của em trong hai chữ "Nghiện face"
Tôi tin chắc là như thế. Facebook là mạng xã hội rất phổ biến hiện nay. Nếu biết tận dụng những tính năng của nó, em sẽ không bị cho là "khùng" hay "tâm thần" đâu. Tôi thấy có rất nhiều bạn trẻ kinh doanh qua mạng XH Facebook rất hiệu quả đấy! Thân ái, Bác sĩ Hoa Hồng

Tui là cái bóng đèn neon.... không có tui là không có ánh sáng........Chị kia..... đứng lại! nảy giờ đu dây điện thấy chị núp ló hoài nghe! trả chị đôi dép nè! tui ôm đôi dép chị mà tui cứ nghỉ ổ bánh mì, tính nhai .... mấy lần! chắc bệnh tui nặng rồi! không biết BS chửa nổi không nữa!

[/IMG]
Thôi tui đi à! chị ở đó chờ BS Hoa Hồng đi hé!

Ha ..ha...anh nông dân lụm đôi dép này của ái chứ đâu phải của Tigon. Đôi này thì làm sao mà để lại "dấu vết" nặng thế kia được...Hỏng chừng bệnh quá, lấy dép mình đi cho người ta đây. À, mà bán phở có bán bò kho không, sao có sẵn bánh mì gọt dép đẹp quá vầy nè?

Mà nôngdân khám bệnh xong chưa đấy, tới lượt Tigon vào nè?

Bác sĩ Hoa Hồng và các anh chị giúp Tigon với!!!!

Qua mạng xã hội, Tigon có làm bạn với một cậu nhóc nhỏ hơn mình 4 tuổi, hiện là sinh viên năm cuối của trường Đại Học Nông Lâm. Lúc đó, nhóc đang làm đề tài nghiên cứu về lai tạo gà giống nên thường xuyên liên lạc và hỏi thăm nhau. Phải nói khá thân thiết. Ngoài những chuyện về học hành, nhóc cũng chia sẽ về chuyện tình cảm, gia đình và cuộc sống của mình...
Nhưng gần đây, nhóc có nhiều thay đổi. Tigon thường xuyên nhận được những lời chúc, lời động viên quan tâm hơn cả tình cảm chị em - bạn bè bình thường. Ngay cả cách xưng hô cũng trở nên thân mật quá (?)

Điều đáng nói ở đây, nhóc đòi gặp mặt bác sĩ à, Tigon phải làm sao vì chỉ xem nhóc như một đứa em trai thôi. Và không muốn chuyện này làm ảnh hưởng đến kết quả học tập của nhóc. Tigon biết nhóc là một người sống khá tình cảm. Phải làm sao để hai chị em vẫn là những người bạn tốt của nhau đây?

Last edited by a moderator:
Ha ha... Tigon nhà ta đang bị "tán"
Xinh đẹp quá cũng "khổ" nhỉ?
Đẹp xinh, lỗi tại ai...??? Hehehe

Ha ha... Tigon nhà ta đang bị "tán"
Xinh đẹp quá cũng "khổ" nhỉ?
Đẹp xinh, lỗi tại ai...??? Hehehe

Hức..Hức...anh ngongviet không hiến kế giúp Tigon còn ở đó mà nhạo người ta nữa nha!:79:

Tigon cứ hẹn gặp mặt, nhưng đừng trang điểm :84: kiếm bộ đồ nào nhàu nhàu càng tốt
Em nó đến cứ cà phê cà pháo bình thường, trong câu chuyện lâu lâu chèn cô 1 câu Đ.M, Đm vài lần cho em nó tởn :045:
Em nó sống tình cảm, thế là chạy mất cả dép
Tất nhiên nó vẫn quý chị Tigon vì vốn bản thân tigon là 1 người đáng yêu mà :120:

Tigon cứ hẹn gặp mặt, nhưng đừng trang điểm :84: kiếm bộ đồ nào nhàu nhàu càng tốt
Em nó đến cứ cà phê cà pháo bình thường, trong câu chuyện lâu lâu chèn cô 1 câu Đ.M, Đm vài lần cho em nó tởn :045:
Em nó sống tình cảm, thế là chạy mất cả dép
Tất nhiên nó vẫn quý chị Tigon vì vốn bản thân tigon là 1 người đáng yêu mà :120:

Thấy ý kiến của anh Skaterboi cũng hay...nhưng kỳ quá à!

BS Hoa Hồng đi đâu vắng nhà hoài dzị ta! Ngồi trên cây canh BS mở cửa là bay vô ... cắn í lộn bay vô thanh-kiu. BS Hoa Hồng giỏi thiệt. phán một câu trúng bệnh liền! mà không thấy kê đơn "bốc" thuốc trị! bộ bệnh nghiện face.... chưa có thuốc trị hả BS? Em thấy tình hình bệnh này đang lây lan ... trên diện rộng! Bs nhanh nhanh .... điều trị! không thì em làm lễ ... đính hôn với cái computer luôn í!

Qua mạng xã hội, Tigon có làm bạn với một cậu nhóc nhỏ hơn mình 4 tuổi, hiện là sinh viên năm cuối của trường Đại Học Nông Lâm. Lúc đó, nhóc đang làm đề tài nghiên cứu về lai tạo gà giống nên thường xuyên liên lạc và hỏi thăm nhau. Phải nói khá thân thiết. Ngoài những chuyện về học hành, nhóc cũng chia sẽ về chuyện tình cảm, gia đình và cuộc sống của mình...
Nhưng gần đây, nhóc có nhiều thay đổi. Tigon thường xuyên nhận được những lời chúc, lời động viên quan tâm hơn cả tình cảm chị em - bạn bè bình thường. Ngay cả cách xưng hô cũng trở nên thân mật quá (?)

Điều đáng nói ở đây, nhóc đòi gặp mặt bác sĩ à, Tigon phải làm sao vì chỉ xem nhóc như một đứa em trai thôi. Và không muốn chuyện này làm ảnh hưởng đến kết quả học tập của nhóc. Tigon biết nhóc là một người sống khá tình cảm. Phải làm sao để hai chị em vẫn là những người bạn tốt của nhau đây?
hehe! có người bệnh nặng hơn mình .....mà giấu hé! chuyện này dễ thôi tigon ôi! giả vờ than vãn vài lần là em ấy .... xa ra ngay! không khó lắm đâu.. chỉ lâu lâu tâm sự nhẹ nổi niềm riêng kiểu như: Tigon thích chiếc phantom... rồng, chiếc đó tự nhiên thấy đẹp dễ sợ... iu ghê! hay thêm chút tâm sự lẻ.... ước mơ nhỏ nhoi của tigon là có cái nhà riêng bé bé, thích nhất là trong nhà nuôi chừng..... 4 con chó Alaska, thấy nó dễ - xương làm sao í! mà được thêm chú Ngao tây tạng nữa thì..... làm phụ nử thật là tuyệt! thêm vài câu tăng dần mức độ ... nguy hiểm. tự nhiên em ấy sẽ cảm thấy.... chia tay sớm bớt đau khổ! ka ka ka! ta là cái thùng rác không có ta là.... rác đầy đường! hjhj!

BS Hoa Hồng đi đâu vắng nhà hoài dzị ta! Ngồi trên cây canh BS mở cửa là bay vô ... cắn í lộn bay vô thanh-kiu. BS Hoa Hồng giỏi thiệt. phán một câu trúng bệnh liền! mà không thấy kê đơn "bốc" thuốc trị! bộ bệnh nghiện face.... chưa có thuốc trị hả BS? Em thấy tình hình bệnh này đang lây lan ... trên diện rộng! Bs nhanh nhanh .... điều trị! không thì em làm lễ ... đính hôn với cái computer luôn í!

hehe! có người bệnh nặng hơn mình .....mà giấu hé! chuyện này dễ thôi tigon ôi! giả vờ than vãn vài lần là em ấy .... xa ra ngay! không khó lắm đâu.. chỉ lâu lâu tâm sự nhẹ nổi niềm riêng kiểu như: Tigon thích chiếc phantom... rồng, chiếc đó tự nhiên thấy đẹp dễ sợ... iu ghê! hay thêm chút tâm sự lẻ.... ước mơ nhỏ nhoi của tigon là có cái nhà riêng bé bé, thích nhất là trong nhà nuôi chừng..... 4 con chó Alaska, thấy nó dễ - xương làm sao í! mà được thêm chú Ngao tây tạng nữa thì..... làm phụ nử thật là tuyệt! thêm vài câu tăng dần mức độ ... nguy hiểm. tự nhiên em ấy sẽ cảm thấy.... chia tay sớm bớt đau khổ! ka ka ka! ta là cái thùng rác không có ta là.... rác đầy đường! hjhj!

Tigon nói bệnh nặng lắm mà hỏng chịu tin. Anh nông dân hiến kế này có vẻ không ổn rồi, mất hình tượng của Tigon quá. Có thử thách nào buộc nhóc vào thế...không thể vượt qua được không nhỉ? Tự động rút lui trong âm thầm lẵng lẽ thôi. Tình củm chị em không sứt mẻ mà vẫn thân thiết, tự nhiên???

Anh có cách giúp Tigon rồi.
Click vào đây http://m.youtube.com/watch?v=g-_6S80l9VQ và làm theo hướng dẫn :lol:

Hí hửng mở youtube coi........oái!!!!!!!!!
Tigon đang muốn trốn mà ngongviet hiến kế sách này khác nào tự chui mình vào rọ anh hả????

Có thử thách nào buộc nhóc vào thế...không thể vượt qua được không nhỉ? Tự động rút lui trong âm thầm lẵng lẽ thôi. Tình củm chị em không sứt mẻ mà vẫn thân thiết, tự nhiên???[/COLOR]

Tigon tính cho em nó đi tìm "lá diêu bông" hả...?
Cẩn thận em nó mà đăng tin rao vặt lên agriviet thì "lá" nào cũng có đấy nha... Hihi :huh:

Tigon tính cho em nó đi tìm "lá diêu bông" hả...?
Cẩn thận em nó mà đăng tin rao vặt lên agriviet thì "lá" nào cũng có đấy nha... Hihi :huh:

Ngongviet tới giờ mới "ngộ" ra hả ta? Không vậy, Tigon gõ cửa nhà bác sĩ làm cái gì chớ!:angry:

Tigonyeuthuong thân mến!

Trước tiên, tôi thành thật xin lỗi vì đã để em đợi lâu. Có giận tôi không cô bé? Dạo này công việc ở văn phòng quá tải khiến tôi bị stress nặng, tối về chỉ muốn lăn khì ra giường và đánh một giấc ngon lành tới sáng thôi. :76:

Theo tôi nghĩ thì vấn đề của em cũng không có gì nghiêm trọng lắm đâu. Em đừng lo lắng quá nhé! Điều em cần làm lúc này là phải luôn tỏ ra mình là một người chị lớn quan tâm, bảo ban đứa em nhỏ trong chuyện học hành. Có một thái độ cương quyết rõ ràng, tránh thái độ mập mờ cả nể vì như vậy sẽ rất dễ gây ra hiểu lầm không đáng có. Hãy chân thành và khéo léo từ chối khi “nhóc” đòi gặp mặt. Hãy nói với “nhóc” rằng: “Chị xin lỗi, nhưng chị chưa từng nghĩ về việc này. Mối quan hệ hiện tại của 2 chị em đang rất tốt và chị muốn giữ như vậy cho tới khi em ra trường đạt kết quả tốt. Phần thưởng sẽ đợi 2 chị em ở phía cuối con đường. Hứa với chị là em sẽ học thật tốt nhé! Chị sẽ đợi đến khi em tốt nghiệp và đem kết quả chạy thật nhanh đến khoe với chị để 2 chị em cùng ăn mừng một bữa thật hoành tráng được không…” Tạm thời hãy nói với “nhóc” như vậy đi, rồi sau đó thì… “hạ hồi phân giải”! :84:

Nói tới đây cũng xin chia sẻ với tigonyeuthuong và các bạn một câu chuyện nhỏ: Hồi còn học phổ thông, có một anh chàng lớp kế bên rất là “thích” bác sĩ Hoa Hồng tôi, ngày ngày anh chàng vẫn hay gửi cho tôi những bức thư tay với những thổ lộ tâm tư rất… học trò! (ngày đó thì làm gì có email, máy tính phổ biến như bây giờ phải không các bạn!) Trong lòng tôi cũng cảm thấy rung rinh… cảm mến anh chàng lắm lắm… nhưng hổng biết lúc đó tôi nghĩ gì mà lại viết một bức thư hồi âm cho anh chàng với nội dung rất nghiêm túc là bây giờ chỉ nghĩ tới chuyện học cho thật tốt thôi, rồi sau đó tôi còn hùng hồn ra điều kiện cho anh chàng là cuối năm nếu được… “giấy khen” thì tôi sẽ đồng ý làm bạn gái của anh chàng (vì lực học của anh chàng lúc đó chỉ ở mức trung bình thôi), nhưng thật không ngờ nhờ… “động lực tình yêu” cuối năm anh chàng đạt danh hiệu học sinh tiên tiến thiệt. Lúc đó tôi thật sự bất ngờ, tôi thấy mình rơi vào tình huống khó xử vì tôi chưa sẵn sàng để bước vào một mối quan hệ trên mức bạn bè với một người bạn trai. Và anh chàng cũng vậy, hình như đó chỉ là một thứ tình cảm chưa định hình, chưa thể gọi thành tên... Chúng tôi không thể tiến xa hơn, cứ như vậy suốt những năm cấp 3 rồi ra trường, cuộc sống cứ đẩy chúng tôi đi về 2 phía… xa mãi, nhưng những kỷ niệm đẹp của một thời mới biết yêu… hồn nhiên… trong sáng thì có lẽ sẽ theo chúng tôi đến suốt cuộc đời… :69:

Chúc em luôn giữ được cho mình những tình cảm đẹp và luôn vui vẻ hạnh phúc, tigonyeuthuong nhé! :75:

Thân chào
Bác sĩ Hoa Hồng

Topic này cần phải có điểm cám ơn, cho mọi câu hỏi và các câu trả lời..mới hào hứng, và có chất lượng được.

Tâm lí con người, đề tài muôn thuở, tưởng như rắc rối,, nhưng thực sự rất đơn giản…và tưởng như rất đơn giản…nhưng rồi đã thành phức tạp đến độ bế tắc, cuối cùng gây ra thảm cảnh
Quan trọng nhất là đừng tạo thành “ oan ngiệp” nếu chưa đủ bản lãnh để tháo gỡ mọi khó khăn không lường trước
Và nếu đã lỡ…dại, hãy bình tĩnh tháo gỡ…nếu không xong bạn nên đừng…tuyệt vọng
Hãy tìm đến 1 “chuyên gia giải quyết các tình thế rắc rối”, chuyện sẽ dễ dàng ra

Last edited by a moderator:
ôi gặp bác sĩ ở đây thì hay quá, em cũng đang có một thắc mắc rất là.. thầm kín mà chưa biết hỏi ai chắc nhờ bs tư vấn dùm em tí, chuyện là như thế này: em có quen 1 bạn gái tháng trước, em cảm nhận 2 đứa tình cảm rất thắm thiết khi bên nhau mà tính em thì có tật hay táy máy nên lúc 2 đứa ngồi tâm sự ở 1 nơi thơ mộng thì hok hiểu sao tay em nó cứ dính vào.. vòng 1 của cô ấy nhưng cô ấy lại tỏ ra cự tuyệt và nắm lấy tay em bỏ xuống dưới rồi... kẹp chặt vào giữa hai đùi làm em hok có cách nào cựa quậy được, có phải cô ấy hok thương em hả bác sĩ, jo em phải làm sao :(

bác sĩ đừng nói với ai nhé.. việc này chỉ em với bác sĩ biết thôi

Back