bac Xuan Vu oi

bac oi cho em hoimay con ran bach tang bua em vao nha bac la ran gi the nhi? Co ban khong ? Ban nhu the nao? Bac lam on de lai so dien thoai giup em. Em moi lam lai sim nen khong co so cua bac. Cam on!
minh co ran ri voi bach ne, nay nuôi được 400gram rồi. Cần thì alo nhe!

bac oi cho em hoimay con ran bach tang bua em vao nha bac la ran gi the nhi? co ban khong ? ban nhu the nao? bac lam on de lai so dien thoai giup em. em moi lam lai sim nen khong co so cua bac. cam on!
Hi hi rắn bạch đó là rắn ráo trâu. loại rắn này mình nuôi để tặng người thân chứ không bán. sdt của mình 0907938476. rắn bạch này hiện nay trong anh em của mình cũng có nhiều . Riêng mình thì có ít, nếu có mình nuôi lớn lên là tặng hết cho bạn bè thôi

Last edited by a moderator:
Hi hi rắn bạch đó là rắn ráo trâu. loại rắn này mình nuôi để tặng người thân chứ không bán. sdt của mình 0907938476. rắn bạch này hiện nay trong anh em của mình cũng có nhiều . Riêng mình thì có ít, nếu có mình nuôi lớn lên là tặng hết cho bạn bè thôi
Hi bác Vũ, rắn bạch này (ráo trâu bạch) để làm gì đấy bác? làm cảnh à bác? mà chỉ tặng thôi không bán? Ngoài bắc em chưa nhìn thấy con này. Nếu làm cảnh thì nó có ý nghĩa gì bác?

Hi bác Vũ, rắn bạch này (ráo trâu bạch) để làm gì đấy bác? làm cảnh à bác? mà chỉ tặng thôi không bán? Ngoài bắc em chưa nhìn thấy con này. Nếu làm cảnh thì nó có ý nghĩa gì bác?
Nuôi chơi cho vui mắt, vì hơi lạ thôi chứ ích lợi gì đâu ban ơi

em sợ con rắn bạch này luôn đó
nuôi khó hơn rắn thường,dữ hơn rắn thường,mua mắc hơn rắn thường
lúc trước em thích con bạch tạng ráo trâu này lắm,chừng 3 tháng trước à,e mua mà ko hỏi han kỹ,bị chém gần lìa cổ luôn,con rắn mới nở 2 tuần mà em mua hết 3,8 triệu, mà ko phải trắng hết đâu,hơi xám xám trên lưng nữa
nuôi 1 tháng sau chết mất tiêu,tiếc gì đâu
sau này mới biết giá trị thật của nó chừng 1tr à,
đồng ý là buôn bán để kiếm tiền,nhưng chém đẹp vậy,lần sau em ko dám ghé luôn,sau này có ai hỏi em cũng ko dám giới thiệu chỗ đó nữa ,huhuhu

-Có 2 loại Rắn Bạch. Rắn Bạch Xám Trắng và Bạch Hồng "Bạch Tạng Toàn Phần, mắt đỏ, lưỡi đỏ" Mình tạm thời gọi như vậy để phân biệt... Rắn Bạch Xám Trắng ko đẹp hơn Rắn Bạch Tạng Toàn Phần nhưng cũng mắc hơn rắn thường.. Rắn Bạch Tạng Xám Trắng có thể ghép đôi sinh sản ra những rắn con màu giống bố mẹ, nếu con lai giữa rắn Bạch Tạng Xám Trắng vs Rắn Long Thừa Thường thì tỷ lệ màu đen sẽ nhiều hơn nhìn sẽ rất xấu xí, ăn cũng ko muốn mà bán cũng ko xong... còn Rắn Bạch Tạng Toàn Phần thì rất hiếm nên giá cũng ko có định mức,, cũng chưa thấy ai ghép đôi 2 rắn Bạch Tạng Toàn Phần cho sinh sản ra đàn rắn con Bạch Tạng Toàn Phần hết...
-Mình cũng đã nuôi con này lúc mới biết tới rắn mình thấy con này cũng thích cũng ham, thấy cũng hiếm cả trại mà có mấy con mình cũng muốn nuôi mình mua 1 cặp 1 con khoảng 250 - 300gram vs 1 con khoảng 400 - 450gram giá 4tr "Chắc mình cũng bị chém" hjhj nhưng mình thấy giá cũng cao nhưng mình thích nên mua, thuận mua vừa bán, nuôi đc 1 thời gian sau này mình có ông bạn thích cặp rắn đó muốn mình để lại nếu mình nhớ ko nhầm thì mình để lại cho ông bạn con nhỏ 2,3tr còn con lớn lớn hơn 2,9tr, sau đó mìh lại tậu thêm 1 cặp nữa hiện tại vẫn còn nuôi biết mình mua mắc nhưng vẫn nuôi tiếp..! bây giờ thì em nào cũng trên 1,5kg rồi cuối tháng này sẽ cho mình 1 ổ trứng.
-Còn về vấn đề chăm sóc thì mình thấy cũng bình thường ko có gì khó chế độ ăn uống vẫn vậy, rắn hung dữ cắn người thì cũng ko có gì là lạ, vì 2 loại bạch tạng này thường nuôi ở những nơi kín, ánh sáng yếu. Nếu nuôi nơi có nhiều ánh sáng đặc biết là có ánh nắng thì rắn sẽ ko chịu đc. "đặc biệt là rắn Bạch Tạng Toàn Phần" vì đề kháng của chúng yếu,,, nên chú ý chăm sóc vs chế độ đặc biệt hơn rắn thường xíu là ok..

con rắn bạch con đó mình mua ở Củ Chi,chắc ko cùng trại Minh Hiếu đã từng mua đâu,
ở trọ nên phải bán hết rắn thôi Hiếu ơi,hôm rồi Công An vào kiểm tra tạm trú,run quá,
sang năm nuôi tiếp,nhưng nuôi hổ đất với hổ chúa thôi,dễ nuôi hơn ráo trâu,hổ đất xem vậy mà giá cả ổn định hơn ráo trâu,ít ra nó chết mình còn ngâm rượu được hehe
năm sau nhất định Hiếu giúp mình lấy rắn giống đó,chỉ cần rắn biết ăn mồi chết,đẹp là ok rồi,

Hi hi thích thì gọi là kiểng, không thích thì gọi là củi. Thấy lạ , thích thì mua, mua khó bán càng khó hơn

Vậy là mấy con rắn bạch tạng này chỉ để chơi thôi nhỉ, giá như vậy cũng khá cao. Các bác nên làm chuồng kính nuôi trong nhà chắc đẹp lắm :)

--------

Hi hi thích thì gọi là kiểng, không thích thì gọi là củi. Thấy lạ , thích thì mua, mua khó bán càng khó hơn
Bác Xuân Vũ cho em hỏi: Rắn con bị tiêu chảy (cả đàn) thì phải làm sao? Em đã pha thuốc tiêu chảy của người và của thú y nữa + nêm tiêu hóa cho cả vào nước uống và trộn vào cả thức ăn mà không thấy hiệu quả!!! chúng vẫn ra đi không lừa trăn trối (thế mới buồn :1^:)

con rắn bạch con đó mình mua ở Củ Chi,chắc ko cùng trại Minh Hiếu đã từng mua đâu,
ở trọ nên phải bán hết rắn thôi Hiếu ơi,hôm rồi Công An vào kiểm tra tạm trú,run quá,
sang năm nuôi tiếp,nhưng nuôi hổ đất với hổ chúa thôi,dễ nuôi hơn ráo trâu,hổ đất xem vậy mà giá cả ổn định hơn ráo trâu,ít ra nó chết mình còn ngâm rượu được hehe
năm sau nhất định Hiếu giúp mình lấy rắn giống đó,chỉ cần rắn biết ăn mồi chết,đẹp là ok rồi,

Rắn giống khi nào anh lấy anh nói em, rắn Hổ Mang tập ăn mồi chết cũng dễ, dễ hơn rắn Hổ Vện. Bữa nào anh rảnh qua trại anh Minh Hải tham quan..! bên trại bây giờ rắn đang nở nhiều... rắn Hổ Đất cũng có, Vua Rắn cũng có.! lâu rồi ko gặp anh.! anh qua coi rắn bữa em vs anh lấy.!

Bác Xuân Vũ cho em hỏi: Rắn con bị tiêu chảy (cả đàn) thì phải làm sao? Em đã pha thuốc tiêu chảy của người và của thú y nữa + nêm tiêu hóa cho cả vào nước uống và trộn vào cả thức ăn mà không thấy hiệu quả!!! chúng vẫn ra đi không lừa trăn trối (thế mới buồn :1^:)
- Rắn bị tiêu chảy cả đàn , mà bạn cho uống tổng hợp cả thuốc người lẫn thuốc thú y , thì chắc chắn không còn 1 con nào.
- Con rắn đã bị tiêu chảy tức là đường ruột của nó đã bị tổn thương , vì vậy ta chỉ sử dụng 1 loại thuốc ( hoặc của người hoặc của thú y ) dể điều trị mà thôi .
Quan trọng nhất là nguồn nước uống cho rắn phải tuyệt đối sạch sẽ , không để con mồi nhảy vào nước . Vì con mồi nó nhảy lung tung nhảy cả vào phân rắn rồi lại nhảy vào nước uống của rắn . Như vậy không bao giờ hết bệnh , chỉ cần trị bằng 1 loại thuốc và giữ vệ sinh cho rắn thật tốt là ok.

Last edited:
- Rắn bị tiêu chảy cả đàn , mà bạn cho uống tổng hợp cả thuốc người lẫn thuốc thú y , thì chắc chắn không còn 1 con nào.
- Con rắn đã bị tiêu chảy tức là đường ruột của nó đã bị tổn thương , vì vậy ta chỉ sử dụng 1 loại thuốc ( hoặc của người hoặc của thú y ) dể điều trị mà thôi .
Quan trọng nhất là nguồn nước uống cho rắn phải tuyệt đối sạch sẽ , không để con mồi nhảy vào nước . Vì con mồi nó nhảy lung tung nhảy cả vào phân rắn rồi lại nhảy vào nước uống của rắn . Như vậy không bao giờ hết bệnh , chỉ cần trị bằng 1 loại thuốc và giữ vệ sinh cho rắn thật tốt là ok.
Thanks bạn nhiều. Mình cho ăn mồi chết, vừa rồi thời tiết thất thường, ngày nắng đêm lạnh, chắc rắn ăn vào rồi không tiêu được. Khi phát hiện rắn bị tiêu chảy, mình đã cho tăng thuốc cả vào mồi và nước uống, thuốc mình sử dụng là Ampi-Sep (thuốc thú y), nhưng chúng vẫn ra đi. Ở chuồng khác bị trước đó, mình sử dụng Loperamide liều cao để hạn chế tiêu chảy kết hợp với Ampi-Sep dùng vài ngày đổi Ampi-Coli nhưng vẫn không có kết quả. Các bác có kinh nghiệm chỉ giúp nên sử dụng thuốc gì? của hãng nào (các hãng thuốc khác nhau thường cho hiệu quả trị bệnh khác nhau)? Thanks nhiều.

Bạn cho rắn ăn mồi gì ? Ếch hay gà ,vịt ?
Lấy cái thùng xốp (loại đựng trái cây của Trung Quốc ) Khoét 2 cái lỗ bên trên cho rắn tự chui vào tránh rét .
Nóng quá tự nó bò ra ngoài , tỷ lệ 5 con / 1thùng .
Mua men sống của trẻ em pha với nước cho rắn uống ( cho rắn ngưng ăn 1 tuần )
Rắn đang bị tiêu chảy phải cho nhịn đói , chừng nào hết bệnh thì tiếp tục cho ăn .
Tới khi cho ăn lại thì cho ăn mồi nhỏ thôi và cho ăn ít một ( không cho ăn no quá )

Bạn cho rắn ăn mồi gì ? Ếch hay gà ,vịt ?
Lấy cái thùng xốp (loại đựng trái cây của Trung Quốc ) Khoét 2 cái lỗ bên trên cho rắn tự chui vào tránh rét .
Nóng quá tự nó bò ra ngoài , tỷ lệ 5 con / 1thùng .
Mua men sống của trẻ em pha với nước cho rắn uống ( cho rắn ngưng ăn 1 tuần )
Rắn đang bị tiêu chảy phải cho nhịn đói , chừng nào hết bệnh thì tiếp tục cho ăn .
Tới khi cho ăn lại thì cho ăn mồi nhỏ thôi và cho ăn ít một ( không cho ăn no quá )
Mình cho vịt con (loại vịt mới nở), ăn mồi chín (đã luộc qua), độ này ngoài bắc bắt đầu có không khí lạnh. Mình đã giảm cho ăn, mình sẽ dừng hẳn và chỉ cho uống nước theo cách bạn chỉ. Trong thùng xốp cho rơm vào cho ấm có được không minhhai?

Khi rắn bị tiêu chảy tốt nhất ngừng cho ăn.
-Thức ăn chưa tiêu hóa không hết gây tiều chảy.
- Thức ăn nhiều đạm gây tiêu chảy.
- Thức ăn nước uống bị nhiểm độc....
Vì thế trong lúc trị không nên cho rắn ăn, khi thấy bệnh giảm nhiều mới cho ăn lại, nhưng cho ăn từ ít đến nhiều. Cho rắn uống thuốc qua nước thì dể, còn qua thức ăn lại khó, nên cho thuốc vào thức ăn với lượng thức ăn rất ít, càng ít càng tốt. có thể bơm thuốc thẳng vào rắn nếu rắn bị bệnh nặng quá, không ăn uống được. Tốt nhất là cho rắn uống thuốc pha với nước là tốt nhất.
Vịt , gà con loại mới nở có nhiều đạm và nhất là tròng đỏ còn trong bụng vịt con chưa tiêu hóa hết. Vào đầu mùa đông khi trời sắp lạnh, hoặc đã lạnh rắn khó tiêu hóa hết đạm nên giảm lượng thức ăn này.

Khi rắn bị tiêu chảy tốt nhất ngừng cho ăn.
-Thức ăn chưa tiêu hóa không hết gây tiều chảy.
- Thức ăn nhiều đạm gây tiêu chảy.
- Thức ăn nước uống bị nhiểm độc....
Vì thế trong lúc trị không nên cho rắn ăn, khi thấy bệnh giảm nhiều mới cho ăn lại, nhưng cho ăn từ ít đến nhiều. Cho rắn uống thuốc qua nước thì dể, còn qua thức ăn lại khó, nên cho thuốc vào thức ăn với lượng thức ăn rất ít, càng ít càng tốt. có thể bơm thuốc thẳng vào rắn nếu rắn bị bệnh nặng quá, không ăn uống được. Tốt nhất là cho rắn uống thuốc pha với nước là tốt nhất.
Vịt , gà con loại mới nở có nhiều đạm và nhất là tròng đỏ còn trong bụng vịt con chưa tiêu hóa hết. Vào đầu mùa đông khi trời sắp lạnh, hoặc đã lạnh rắn khó tiêu hóa hết đạm nên giảm lượng thức ăn này.
Cảm ơn bác Xuân Vũ và minhhai nhiều. Em đã cũng nắm được rằng thời tiết ngày nắng đêm lạnh là tiêu hóa chậm nên cho ăn giảm, khi bị tiêu chảy thì giảm ăn, ngưng ko cho ăn.... thế mà vẫn bị dính đậm. Chán quá!

Bài viết có nội dung tương tự
  • cac bac tu van cho em ve nuoi tho
    • Thread starter quanmitho
    • Ngày gửi
  • ky thuat nuoi de
    • Thread starter The Anh Lao Cai
    • Ngày gửi
  • heo con moi sinh 2 ngay di ia phan vang
    • Thread starter n.thanhtruyen
    • Ngày gửi
  • Lam giau bang Nong nghiep voi 1,900m2
    • Thread starter trangthuyvt