Bạch cẩu hoàng đầu thân bối nguyệt - nhất long cẩu

• Thread starter Chu Văn Tiến
  • Ngày gửi
Đọc sách hướng dẫn chọn chó mình cũng đã đi tầm chó. Vì điều kiện công việc hay về các làng xóm ở quê nên tìm mãi cũng ra một chú chó có thể nói là Bạch cẩu - Hoàng đầu - Thân bối nguyệt. Bắt về tới nhà thì xét kỹ thấy nó cũng có 1 râu (Độc long). Nhà chủ cũ làm nông nghiệp cũng ko biết xem tướng chó mà chó đẻ ra để nuôi lớn thịt thôi. Mình hỏi mua thì họ không bán, nài mãi họ bán đắt khói ra nhưng mình vẫn mua. Giờ mình hơi phân vân vì một số sách nói về chó một râu làm mình hoang mang quá. Bác nào từng nuôi chó 1 râu cho mình ý kiến với. Thank mọi người.

Last edited by a moderator:
Xin chào bạn !
Một con chó đẹp , khôn không thể nhìn qua bộ lông chó và cái râu mà phán được . Muốn biết con chó hay , dở ra sao thì người chủ cần 1 quá trình gắn bó và để ý tới chú chó mới biết . Muốn nhờ người khác đánh giá con chó của mình thì phải có video clip hoặc những bức ảnh toàn thân , dáng đứng , bước chạy .... Vì vậy bạn hãy yêu thương , gần gũi chăm sóc cún cho tốt , dạy dỗ và điều hướng cho nó chu đáo thì tự nhiên bạn sẽ có 1 con cho như ý tới lúc đó giai thoại về cún nhà bạn sẽ tương xúng với...
Bạch cẩu hoàng đầu thân bối nguyệt - nhất long cẩu

Back