Bài thuốc chữa đau dạ dày ! nghệ đen hay nghệ đỏ !??

• Thread starter typhukhongtien
  • Ngày gửi
Dân gian có bài thuốc hay chữa đau dạ dày là dùng bột củ cây nghệ pha với mật ong uống khi đau dạ dày ,nhưng mình ko biết là cây nghệ đen hay nghệ vàng ,nghệ đỏ ????

Hổm rầy mình bị đau dạ dầy dữ dội quá ,nhưng ko biết loại nghệ nào xài được ? ai biết chỉ dùm mình và a e trong diễn đàn biết để sau này bị còn biết mà dùng nữa !

Chào Pác "typhu>>" cùng các Pac.
E cung là thằng bị loét dạ dày lâu năm (2004), E tạm gọi là thùng téc nhé. Đã chữa tại vài viện lớn tại HN nhưng ko khỏi mà mỗi lần nội soi lại thấy ghê cái téc của mình, các pác sỹ giải thích là e bị loét mãn tính hang vị (cuối bờ cong nhỏ), và bảo e phải kiêng nhiều thứ lắm, 6 tháng/ lần đi khám lại đc cơ số thuốc uống ngày 3 bữa trong khoảng 2 chục ngày. Sau 3 bệnh viện tại Hà nội, e uống vài thang thuốc nam cũng chẳng khỏi, mà đau téc thì khó chịu lắm. Đến nay e rút ra bài học:
1. Phải kiêng thức khuya, suy nghĩ ít thôi, có tức thằng nào lắm thì chỉ tức một lúc thôi, tức mấy ngày là lại đau, thiếu tiền thì tiêu ít thôi, lo nghĩ cả đêm cũng chẳng bù cho chữa téc đâu.
2. E đã dùng nghệ năm 2005 rồi, nhưng ko khỏi => thuốc tây hoặc thuốc nam cũng phù hợp cơ địa từng người, có người khỏi bài thuốc này, nhưng có người ko khỏi. Còn thuốc tây thì gần chung nhau công thức thuốc, về cơ bản thì cùng các loại dược chất kháng khuẩn kết hợp thuốc trợ gan, chỉ khác nhau tên gọi và chất lượng thuốc thôi. Tuy nhiên nhiều người chữa thuốc tây vẫn khỏi, song phải kiêng kỵ tốt (cay, tanh, chua và cồn).
3. Từ 2010 e dùng tam thất hoang tươi (Tam thất họ nhân sâm chứ ko phải tam thất họ gừng), ngâm rượu cùng vài củ 7 lá 1 hoa tỷ lệ 20/1 uống. Vì e vẫn uống rượu thường xuyên mà. Còn nếu nấy chín ăn cùng mật ong vài miếng đầu còn đc, sau khó ăn lắm. Từ 2012 đến nay e ko thấy đau gì nữa, kể cả sau những trận say bét nhè. Chắc e dụng hết 2-3 kg gì đó, bởi cùng anh e bạn be uống say thì thôi mà.
E dùng 2 thứ này để ngừa ung thư Vì bác sỹ dặn phải giữ gìn tốt nếu ko 90% loét bờ cong nhỏ dẫn đến ung thư.
Theo e món đau téc này, ai dính thì cứ thử chữa các loại thuốc, họp cơ địa thì khỏi.

CÔNG TY TNHH BA ĐÌNH XANH

Trụ sở: Lâm Hộ - Thanh Lâm – Mê Linh – Hà Nội. PGD: Số 2 - ngõ 5 Trần Quý Kiên - Dịch Vọng - Cầu Giấy HN

Tel: 0435 202023, mobile: 0988.173 188;

Email: badinhgreen@gmail.com

BỘT DẠ DÀY (150k/ 3 gói)

Tác dụng: Chữa các bệnh liên quan đến dạ dày, đầy hơi, đau dạ dày do loét, dịch trào ngược và nóng rát thượng vị. Ngoài ra hỗ trợ ăn, ngủ ngon và bồi bổ sức khỏe

Cách dùng: Ngày ăn 3 thìa canh vào lúc đói, trước khi ăn 0,5 – 1 giờ hoặc lúc đau, biểu hiện bệnh sẽ giúp giảm ngay tức thì. Nếu muốn dễ ăn có thể trộn thêm 1 thìa mật ong rồi ăn.

Sử dụng 3 – 4 gói là chữa được hoàn toàn bệnh.

* Lưu ý: Bệnh đau dạ dày chỉ bị tái phát khi bệnh nhân có chế độ ăn, uống, ngủ, nghỉ thất thường và phải lo âu, suy nghĩ, căng thẳng thần kinh, mất ngủ và strees.

* Quý khách đặt hàng 10 gói sẽ được miễn phí vận chuyển. Chúng tôi sẽ gửi qua đường bưu điện đến tận tay khách hàng.

Dân gian có bài thuốc hay chữa đau dạ dày là dùng bột củ cây nghệ pha với mật ong uống khi đau dạ dày ,nhưng mình ko biết là cây nghệ đen hay nghệ vàng ,nghệ đỏ ????

Hổm rầy mình bị đau dạ dầy dữ dội quá ,nhưng ko biết loại nghệ nào xài được ? ai biết chỉ dùm mình và a e trong diễn đàn biết để sau này bị còn biết mà dùng nữa !
Nghe nói nghệ đen tốt hơn

Back