Bán bồ câu giống, bồ câu ra ràng số lượng lớn, ổn định

Xin cám ơn các anh đã nghe, và chia sẻ nổi bức xúc của anh Hai Ruộng khi bị Ngọc Điền lừa một cú ngoạn mục. Lừa gạt một người mới chập chững bước vào nghề chăn nuôi như anh Hai Ruộng phải là người có bản lãnh cao cường về thói vô đạo đức trong nghề nghiệp. Vậy mà một số báo chí, kể cả báo chí chính thống như tờ Nông nghiệp Việt nam lại hết lời ca ngợi. Tôi đã vào trang báo này và đăng lại bài của anh Hai Ruộng, nhưng rất tiếc, bình luận của tôi không được đăng.
Xin trích lại bài viết của tác giả Nguyễn văn Hải trong bài "tỷ phú bồ câu"(
Nguyễn Văn Hải -
Thứ Sáu, 11/05/2012, 11:17 (GMT+7))“Nuôi bồ câu thực ra rất đơn giản. Ngày cho ăn 3 bữa, 7- 10 ngày vệ sinh chuồng 1 lần, phòng dịch thì cứ 2 ngày 1 lần, chỉ cần pha thuốc ngừa vào nước uống của chim là an toàn. Bồ câu Pháp ăn gạo lứt và cám gà công nghiệp nên rất dễ nuôi, để vỏ trứng dày, khó vỡ hơn bình thường thì nên cho chim ăn thêm bột sò nhằm bổ sung canxi”, anh Thức không giấu nghề khi chia sẻ kỹ thuật nuôi."
Không dấu nghề nhưng bán bồ câu bệnh cho người ta rồi chối bỏ trách nhiệm là hành động đáng phỉ nhổ.
Vậy mà anh Thức vẫn dày mặt quảng cáo tiếp khi có những dòng phản ứng này, hay là anh Thức không biết chữ?

Bán bồ câu giỏi mới nhanh giàu. Nuôi bồ câu giỏi biết đến khi nào mới giàu!

Anh thức biến đâu mất rồi ,chạy bỏ topic luôn rồi à
Sao tui nghe ai lừa đảo là thấy khó chịu quá

Anh thức biến đâu mất rồi ,chạy bỏ topic luôn rồi à
Sao tui nghe ai lừa đảo là thấy khó chịu quá

Nhiều người giống như bạn. 4room agriviet ko có quy định rỏ về box bán hàng. Nếu như ở 5 Giây thì nick bocaungocdien đã bị baned vĩnh viễn.

Mua bán qua mạng thật là phức tạp nên các bạn nếu phát hiện nick nào làm ăn không chân chính thì mình nên cảnh báo trên diễn đàn để mọi người cảnh giác và đề nghị Ban Quản Trị mạng baned nick đó vĩnh viễn, ko biết các bạn có đồng ý với ý kiến của mình ko?

thông tin người gửi:

- tên dn/cá nhân: trại bồ câu ngọc điền
- địa chỉ: ấp 3 xã tân thạnh tây, củ chi, tp.hcm
- tel, fax: 0918.275.026 ::: Fax
- email: bocaungocdien@yahoo.com
================================

trại bồ câu ngọc điền với 1.000 cặp bồ câu bố mẹ với hệ thống thú y hoàn chỉnh, chuyên cung cấp bồ câu giống, bồ câu ra ràng (từ 400gr trở lên) với số lượng lớn và ổn định.

* úp phụ bác làm ăn phát đạt nha !!!

4room Agriviet ko có nội quy baned nick vĩnh viễn đối với những nick buôn bán gian lận, lừa đảo, bán hàng dỏm, hàng kém chất lượng.

[h=2][ CẢNH BÁO THẢM HỌA NGANG VỚI ĐỘNG ĐẤTBo câu NGOC ĐIỀN - BỒ CÂU ƠI BAY LÊN ĐI. T

[h=2][
CẢNH BÁO THẢM HỌA NGANG VỚI ĐỘNG ĐẤTBo câu NGOC ĐIỀN - BỒ CÂU ƠI BAY LÊN ĐI. THẢM QUÁ
CHÀO CẢ NHÀ.! MỘT TRƯƠNG HOP CUU NÔNG DÂN CỦA EM LÀ NẠN NHÂN CỦA NGỌC ĐIỀN

CỨU CỨU
CẢ NHÀ ƠI KHÔNG BIẾT CÓ AI ĐÃ VÀ ĐANG NUÔI BỒ CÂU CỦA TRẠI NGỌC ĐIỀN KHÔNG, MÌNH CÓ MỘT SỐ CÁI CẢNH BÁO CHO CÁC ANH CHỊ, CÔ CHÚ NÔNG DÂN ĐANG CHUẨN BỊ, ĐÃ CHUẨN BỊ SẼ NUÔI BỒ CÂU CẦN CẢNH GIÁC MỘT CHÚT - - CẢNH GIÁC BÁO ĐỘNG ĐỎ ĐÓ NHA.
BỒ CÂU CỦA TRẠI NGỌC ĐIỀN RẤT NHỎ SO VỚI CÁC TRẠI KHÁC, NHỎ ƠI LÀ NHỎ MÀ SAO CÁC CHÚ ẤY GIỚI THIỆU BỒ CÂU LỚN LÀ SAO???? CHUYỆN NÀY QUYẾT ĐỊNH ĐẾN LỢI ÍCH KINH TẾ CỦA NGƯỜI NÔNG DÂN NÊN TÔI MỚI VIẾT BÀI NÀY ĐỂ CẢNH BÁO, THỰC RA BỒ CÂU TRẠI NGỌC ĐIỀN NHỎ QUÁ SO VỚI YÊU CẦU THỰC TẾ, CÁC BÁC MUỐN NUÔI BỒ CÂU NÊN XEM XÉT KỸ GIỐNG TRƯỚC KHI MUA, NÓI CÓ MÁCH SÁCH CÓ CHỨNG EM DA MUA CỦA TRẠI NGỌC ĐIỀN 30 CẶP MÀ GIỜ ĐÃ CÓ CHIM RA RÀNG BÁN, ÔI LÒNG MỪNG KHẮP KHỞI - BÁN LẤY TIỀN ĐÂY - NHƯNG HỔI ÔI SỐ PHẬN CHƯA CHO EM CO TIỀN, BỒ CÂU RA RÀNG GIỐNG CỦA NGỌC ĐIỀN SAO MÀ BÉ QUÁ SO VỚI THỊ TRƯỜNG, EM ĐÃ ĐI HỎI NHIỀU NƠI ĐỂ TIÊU THỤ NHƯNG TRƠI ƠI LÀ NGỌC ĐIỀN ƠI.
EM CO CHUYỆN PHẢI DI DE TỐI NAY EM TIẾP TỤC.////

Link: http://agriviet.com/home/threads/18056-Hinh-anh-moi-cua-trai-bo-cau-Ngoc-dien/page2#ixzz22CAgDaMg
][/QUOTE][/h]
Chào cả nhà!

Bạn vuamutrom nói đúng đó, mình có mấy cặp bồ câu giống của Pháp, thấy hơi ít, nghé Ngọc Điền mua thêm mấy cặp nữa, bồ câu 2,5 tháng. về bỏ vào chuồng nó còn nhỏ hơn mấy con bồ câu 1 tháng tuổi của mình. trông cứ như gà tre với gà nòi ... buồn...

Chào các anh chị
Mình đang có ý định nuôi bồ câu, không biết anh chị nào từng nuôi nhiều cho mình xin vài thông tin ạ
Mua giống ở đâu tốt? Thấy trên site mọi người chê qua lại nên không biết tin đâu cả
Có thể xin địa chỉ anh chị đang nuôi để mình qua nhà học hỏi không? mình ở Bình Phước

có bác nào bán chim bồ câu ở đồng nai ko, cho minh xin đỉa chỉ và số dt với.

ban can mua giong bo cau nao ? minh co bo cau ga , bo cau ga lai , bo cau phap , phap lai va bo cau nhat . minh o long khanh . sdt cua minh 0985255835

Bài viết có nội dung tương tự
  • Trại bồ câu pháp - Navafa
    • Thread starter Navafa
    • Ngày gửi

• Back