Bán đấu giá gà tre kiểng

Đấu giá mới: 700.000 đ

Tình hình căng thẳng và vô cùng sôi động. Có một chi tiết muốn hỏi lại chủ gà: 7 lần đều thất bại? địch thủ thất bại hay gà mình chạy?

Nói chung con gà rất đẹp, cũng muốn tham gia đấu con gà này để làm kiểng và làm vật linh chứng vì mình tuổi tỵ lúc nào cũng hợp với gà, nhưng để xem 2 chú này đấu ra sao? hoang khang va ga rung cố lên, đã đấu thì không chạy.

*Cám ơn hoang khang. 700.000đ lần thứ nhất.
*Hiếu à, bất bại chứ không phải thất bại.

Hi,Hi hồi chiều ngồi đọc thấy thất bại mà giờ đọc lại là bất bại, mắt càng ngày càng có vấn đề.

Chúc anh 3 thực hiện đấu giá thành công, nhớ giữ kỹ con gà, k khéo nổi tiếng rồi thiên hạ dòm ngó.

Nói chung con gà rất đẹp, cũng muốn tham gia đấu con gà này để làm kiểng và làm vật linh chứng vì mình tuổi tỵ lúc nào cũng hợp với gà, nhưng để xem 2 chú này đấu ra sao? hoang khang va ga rung cố lên, đã đấu thì không chạy.
[/SIZE][/FONT]

Xin chào anh nguyenhungdung, hân hạnh được biết anh, ngân thố củat em thì có hạn, chỉ bao nhiêu đó là vừa, chắc chắn em đấu không lại anh hoang khang đâu vì công việc làm của em cũng vừa đủ ăn.
Con kêu giá mới Bác 3 ơi : 710.000vnđ

Tình hình căng thẳng và vô cùng sôi động. Có một chi tiết muốn hỏi lại chủ gà: 7 lần đều thất bại? địch thủ thất bại hay gà mình chạy?

Vấn đề chính bây giờ không còn nằm ở con gà. Cuộc vui khá đơn điệu khi chỉ có 2 người tham gia. Bản thân Hoàng Khang không muốn trở thành trò mua vui dưới góc nhìn của một hay vài cá nhân nào đó. Hoàng Khang cũng đủ tỉnh táo để nhận ra đâu là điểm dừng, đâu là giá trị thực của vật đấu giá dù có bị ai đó khích tướng.
Hoàng Khang xin nhường cho garungttxd ( vì Hoàng Khang đã tìm được chú gà trống ưng ý khác mà không phải tốn nhiều tg như thế này)
Hoàng Khang chúc anh không thất vọng với vật mình đấu giá thành công.

p.p: Góp ý với chú 3 lần sau có tổ chức đấu giá, nên quy định bước giá tối thiểu và thời hạn đấu giá thì sẽ thu hút được nhiều người tham gia hơn.

@ hoang khang:Cám ơn hoang khang đã tham gia đấu giá và góp ý cho tôi, nhưng hiện không còn gà đẹp nên chuyện lần sau hãy để tính sau.
Bạn à, tôi thấy bạn rất tỉnh tảo, song hơi mất bình tĩnh một chút khi cho là nguyenhungdung đang khích tướng. Biết đâu đây là nhu cầu thật sự của bạn ấy thì sao.
Với garung thì "Hoàng Khang chúc anh không thất vọng với vật mình đấu giá thành công". Về điều này thì bạn hãy yên tâm, tôi dám cam đoan garung sẽ không bị thất vọng. Vì sao? Rất đơn giản: Khi tôi giao gà nếu garung cảm thấy không hài lòng, tôi sẽ vui vẻ mang gà về mà không hề trách cứ gì cả (tuy theo đúng luật chơi thì garung phải nhận, nếu như tôi giao đúng gà).
@ garungttxd: Bạn hãy cung cấp địa chỉ cụ thể, số điện thoại để, nếu như không có bà con nào tham gia đấu giá, tôi sẽ liên lạc giao gà cho bạn. Cám ơn.
Chúc mọi người vui khỏe.

Đọc bài xong ngồi ngẩn người không biết gì cả? thì ra Hoang Khang trách tôi.

Tôi không xem đây là một trò mua vui mà anh 3 tạo ra, vì thế không có ai là người mua vui cả, bạn đánh giá hơi thiếu thực tế rồi.

Mua một món hàng mà mình thích hoặc phù hợp với nhu cầu của mình sao lại gọi là mua vui được? tôi thí dụ ngay cả việc mua một cái máy ấp trứng của bạn cũng vậy, phù hợp là tôi mua, k cần phải xét đến có ai khích tướng mình hay gì gì đó hay k, ngoại trừ trường hợp tôi hỏi cho vui chứ k mua.

Việc dừng lại ở một giá trị nào đó mà mình định trước cho món hàng mà mình đấu giá là chuyện bình thường mà ai cũng phải làm như vậy chứ không phải cần như thế nào là tỉnh táo hay k tỉnh táo.

Đúng như anh 3 nói, bạn hơi mất bình tĩnh vì một suy nghĩ lệch hướng nào đó.

Nếu vô tình làm bạn buồn phiền, tôi chân thành sory bạn. Chúc bạn mua may bán đắt.

Tôi xin tham gia đấu giá: 750.000đ.

Chú Dũng đừng nghĩ vậy. Hoàng Khang không tránh gì chú đâu. Mong chú hiểu cho.
Chính vì rất bình tĩnh nên Hoàng Khang nhận ra việc đấu giá không được rạch ròi là không có bước giá, không có thời gian hết hạn đấu giá quy định ( ví dụ 1 tuần, 2 tuần hay 1 tháng...) mà cứ đấu giá mãi, vậy thì không biết việc này sẽ đến bao giờ?! và liệu người muốn mua có đủ thời gian đển theo dõi và chờ đợi mãi hay không!? Chú nghĩ sao khi người tham gia sau nhiều ngày cứ nghĩ món hàng đã thuộc về mình thì đùng một cái có người khác đấu giá cao hơn. Vì thế thời gian đấu giá rất quan trong để giữ cuộc vui luôn nóng và minh bạch.
Vài dòng góp ý nho nhỏ. Mong diễn đàn chúng ta vững mạnh dài lâu.

p.p: chỉ vì một chú gà không đáng là bao mà làm mất hòa khí nhau thì thật là không đáng. Có gì không phải mong chú 3 cùng chú Dũng bỏ quá cho. Chúc các chú sức khỏe.

Last edited by a moderator:
hay quá ... Gà đẹp lắm anh 3 phỉ. Nghe anh nói em này đá 6,7 lần rồi mà bất bại. không biết là xổ chơi hay có gắng cựa sắt hay không?
Nếu như em này chỉ đem xổ chơi thôi chưa có ra trường lớn, thì em cũng tham gia với anh em cho vui là 800.000 đ

@ hoang khang:Cám ơn hoang khang đã tham gia đấu giá và góp ý cho tôi, nhưng hiện không còn gà đẹp nên chuyện lần sau hãy để tính sau.
Bạn à, tôi thấy bạn rất tỉnh tảo, song hơi mất bình tĩnh một chút khi cho là nguyenhungdung đang khích tướng. Biết đâu đây là nhu cầu thật sự của bạn ấy thì sao.
Với garung thì "Hoàng Khang chúc anh không thất vọng với vật mình đấu giá thành công". Về điều này thì bạn hãy yên tâm, tôi dám cam đoan garung sẽ không bị thất vọng. Vì sao? Rất đơn giản: Khi tôi giao gà nếu garung cảm thấy không hài lòng, tôi sẽ vui vẻ mang gà về mà không hề trách cứ gì cả (tuy theo đúng luật chơi thì garung phải nhận, nếu như tôi giao đúng gà).
@ garungttxd: Bạn hãy cung cấp địa chỉ cụ thể, số điện thoại để, nếu như không có bà con nào tham gia đấu giá, tôi sẽ liên lạc giao gà cho bạn. Cám ơn.
Chúc mọi người vui khỏe.

Lời đầu tiên, Bác 3 Phi đây đáng tuổi cha con, đồng thời con xem Bác như người cha của con, lý do: Tỉnh Trà Vinh cũng được coi là quê hương của con, Cha con sinh tại Tỉnh Trà Vinh, vì vậy trong bản thân con luôn cháy bỏng máu mủ Trà Vinh, cuộc sống hiện tại con cũng nhiều người bạn là người Trà Vinh,
Qua việc đấu giá trên với tư cách là đồng hương, con muốn giành tình cảm với Bác 3, về việc chọn giống gà đá hay gà kiểng, thậm chí là gà rừng con đều mù tịt, chẳng qua con đam mê vể đẹp thiên nhiên của gà rừng và bồ câu thái, con nuôi nhiều bồ câu thái nên con mới lấy nick garungttxd,
Qua sự việc này, thật chất mà nói con chỉ muốn mọi người đều là bằng hữu của nhau, là anh em của nhau, Vì thế con luôn chúc mọi người vui khỏe và hạnh phúc.
Qua đây con xin được biết Bác 3 và mọi người, và đây là sdt của con: 0989 721 357 . địa chỉ: tân thành, tân phú, tp.hồ chí minh con tên Huy.

Đọc bài xong ngồi ngẩn người không biết gì cả? thì ra Hoang Khang trách tôi.

Tôi không xem đây là một trò mua vui mà anh 3 tạo ra, vì thế không có ai là người mua vui cả, bạn đánh giá hơi thiếu thực tế rồi.

Mua một món hàng mà mình thích hoặc phù hợp với nhu cầu của mình sao lại gọi là mua vui được? tôi thí dụ ngay cả việc mua một cái máy ấp trứng của bạn cũng vậy, phù hợp là tôi mua, k cần phải xét đến có ai khích tướng mình hay gì gì đó hay k, ngoại trừ trường hợp tôi hỏi cho vui chứ k mua.

Việc dừng lại ở một giá trị nào đó mà mình định trước cho món hàng mà mình đấu giá là chuyện bình thường mà ai cũng phải làm như vậy chứ không phải cần như thế nào là tỉnh táo hay k tỉnh táo.

Đúng như anh 3 nói, bạn hơi mất bình tĩnh vì một suy nghĩ lệch hướng nào đó.

Nếu vô tình làm bạn buồn phiền, tôi chân thành sory bạn. Chúc bạn mua may bán đắt.

Tôi xin tham gia đấu giá: 750.000đ.

Xin chào Chú NguyenHungDung, cháu hân hạnh được biết Chú, họ hàng cháu rất đông ở Tỉnh Đồng Nai, hàng tuần cứ thứ 7 hay chủ nhật cháu hay xuống đồng nai chơi lắm, cháu hay xuống bàu cá trảng bom, có dịp cháu mời Chú giao lưu cà phê nhé.
Sự việc trên là hiểu lầm nhau thôi, cháu tham gia diễn đàn cũng được mấy tháng, cháu thấy mọi người cũng đoàn kết với nhau lắm, rồi còn trao đổi kiến thức về nông nghiệp nói riêng, cuộc sống nói chung, nói tóm lại diễn đàn agriviet rất bổ ích cho mọi người, ngày offline của agriviet cháu rất muốn tham gia, nhưng bx cháu mới sanh em bé nên cháu không tham gia đươc, nên hẹn năm sau cháu sẽ tham gia. Sdt của cháu 0989 721 357 cháu tên Huy.
Chúc Chú và gia đình vui khỏe và hạnh phúc.

Chú Dũng đừng nghĩ vậy. Hoàng Khang không tránh gì chú đâu. Mong chú hiểu cho.
Chính vì rất bình tĩnh nên Hoàng Khang nhận ra việc đấu giá không được rạch ròi là không có bước giá, không có thời gian hết hạn đấu giá quy định ( ví dụ 1 tuần, 2 tuần hay 1 tháng...) mà cứ đấu giá mãi, vậy thì không biết việc này sẽ đến bao giờ?! và liệu người muốn mua có đủ thời gian đển theo dõi và chờ đợi mãi hay không!? Chú nghĩ sao khi người tham gia sau nhiều ngày cứ nghĩ món hàng đã thuộc về mình thì đùng một cái có người khác đấu giá cao hơn. Vì thế thời gian đấu giá rất quan trong để giữ cuộc vui luôn nóng và minh bạch.
Vài dòng góp ý nho nhỏ. Mong diễn đàn chúng ta vững mạnh dài lâu.

p.p: chỉ vì một chú gà không đáng là bao mà làm mất hòa khí nhau thì thật là không đáng. Có gì không phải mong chú 3 cùng chú Dũng bỏ quá cho. Chúc các chú sức khỏe.

Chào anh hoang khang, em cũng hân hạnh được biết anh , cũng giống như em nói với chú Dũng, em có nhiều bà con trên biên hòa lắm, em cũng hay đi chơi trên đó, em thích người biên hòa lắm, chỉ vì đấu giá mà mất hòa khí thì hơi buồn, bắt tay với anh hoàng khang làm huề nhé, em chẳng biết gì về gà đá,gà kiểng hay gà rừng, hiện tại em chỉ nuôi bồ câu thái và 02 em gà mái, chỉ thích tham gia diễn đàn để được học hỏi nhiều trong cuộc sống, chúc anh và gia đình vui khỏe và hạnh phúc, mong đươc gặp anh, mời anh giao lưu cà phê, sdt của em : 0989 721 357 em tên huy ở quận Tân Phú, tp.hồ chí minh.

???

Tiền bán đấu giá hay tiền của người đấu giá không thành được đưa vào quỷ từ thiện , không biết đúng không , nghe KTD nói như vậy ...chạy trốn thôi...:2cat::2cat::2cat:

Vậy là tốt rồi. Mọi người bộc bạch tâm tư như vậy tôi cũng thấy bớt áy náy (vì con gà của mình mà làm mọi người hiểu lầm nhau, ảnh hưởng không hay cho diễn đàn).
@ hoang khang: Tiếp thu ý kiến của bạn tôi xin đưa ra kỳ hạn phiên đấu giá sẽ kết thúc vào 21h ngày 15/2/2012 (giá khởi điềm thì có rồi mà bạn).
@nguyenhungdung: Thật ra con gà này, ở dây, cũng đã có vài người hỏi mua. Nhưng vì muốn tạo không khí đầu năm cho mục mua bán có phần sôi động nên tôi đã mang nó ra tổ chức một phiên đấu giá, mà cho tới giờ tôi vẫn không biết mình làm vậy là hây hay dở?
@garungttxd: Rất cám ơn Huy đã dành tình cảm cho tôi và quê hương Trà Vinh. Khi nào có dịp về Sài Gòn sẽ alo cafe chơi.
@loantam: Cám ơn bạn đã tham gia đấu giá. Bạn à, tôi không phải là dân đá gà chuyên nghiệp nên chỉ cho gà xổ chơi, không dám trồng cựa sắt (do người ta rủ rê chứ tôi cũng không chủ động bao giờ, vì thấy chúng nó đâm nhau đau lòng lắm).
Cùng tất cả bà con, phiên đấu giá đã gần đến hồi kết. Giá cao nhất hiện nay là 800.000đ (loantam). Mời bà con tham gia!
800.000đ lần thứ nhất.

@anh 3:
Một cuộc đấu giá tổ chức công khai tất cả thông tin, hình ảnh đầy đủ, có giá khởi điểm, chỉ thiếu bước giá và thời hạn kết thúc (đã bổ sung thời điểm kết thúc) còn bước giá, như vậy là đã đủ các yếu tố cơ bản cho một cuộc đấu giá, theo em là hay chứ k dở. Và qua cuộc đấu giá này có thể sẽ rút được một số kinh nghiệm bổ ích cho những lần đấu giá sau trên agriviet.

Từ đây có thể thấy rằng, diễn đàn nên tạo thêm chuyên mục sàn đấu giá, trong đó có quy định rõ các yếu tố cơ bản đầu tiên: giá khởi điểm, bước giá, thời gian bắt đầu, thời gian kết thúc, quy định về thanh toán, đặt cọc và chuyển giao sản phẩm đấu giá, phí sàn đấu giá...Nói vậy chứ khi đi vào tổ chức sẽ còn rất nhiều vấn đề phát sinh, chủ yếu là tính đảm bảo của phiên đấu giá về rất nhiều mặt, thời gian và công sức bỏ ra k phải là ít.

Bước đầu nhận thấy cuộc đấu giá con gà của anh 3 đưa ra là thành công.

@Hoang Khang và garungttxd: cám ơn phản hồi của hai bạn, thật sự k có gì đâu, chúng ta là anh em.

Từ đây có thể thấy rằng, diễn đàn nên tạo thêm chuyên mục sàn đấu giá, trong đó có quy định rõ các yếu tố cơ bản đầu tiên: giá khởi điểm, bước giá, thời gian bắt đầu, thời gian kết thúc, quy định về thanh toán, đặt cọc và chuyển giao sản phẩm đấu giá, phí sàn đấu giá...Nói vậy chứ khi đi vào tổ chức sẽ còn rất nhiều vấn đề phát sinh, chủ yếu là tính đảm bảo của phiên đấu giá về rất nhiều mặt, thời gian và công sức bỏ ra k phải là ít.

Ý tưởng rất thực tế và rất cần có trên agriviet. Tôi đồng tình.

Vậy là tốt rồi. Mọi người bộc bạch tâm tư như vậy tôi cũng thấy bớt áy náy (vì con gà của mình mà làm mọi người hiểu lầm nhau, ảnh hưởng không hay cho diễn đàn).
@ hoang khang: Tiếp thu ý kiến của bạn tôi xin đưa ra kỳ hạn phiên đấu giá sẽ kết thúc vào 21h ngày 15/2/2012 (giá khởi điềm thì có rồi mà bạn).

Con đâu có nói chú 3 không đưa giá khởi điểm đâu??! Chú 3 chỉ không đưa Bước Giá và thời hạn kết thúc đấu giá thôi.
Thân.

Con đâu có nói chú 3 không đưa giá khởi điểm đâu??! Chú 3 chỉ không đưa Bước Giá và thời hạn kết thúc đấu giá thôi.
Thân.
À, xin lỗi, tôi nhầm.

--------

Tiền bán đấu giá hay tiền của người đấu giá không thành được đưa vào quỷ từ thiện , không biết đúng không , nghe KTD nói như vậy ...chạy trốn thôi...:2cat::2cat::2cat:
Không có cách làm từ thiện nào hay hơn là cứu trợ 3 Phỉ :lol:

Last edited:

Back