Bạn nào góp ý kiến giúp mình về nuôi cá trê.

• Thread starter Phandinhquy
  • Ngày gửi
Hiện tại mình định nuôi cá trê ,theo mình tìm hỉu thì cá trê cho lợi nhuận cũng ổn nên mình cũng thích. vậy các bạn nào đã từng nuôi có kinh nghiệm thì cho mình lời khuyên có nên nuôi hay ko về lợi nhuận có hợp lí ko. Cảm ơn các bạn

Mình cam on nha. nhưng là hỏi bn trong thời điểm như hiện nay có nên nuôi hay ko, mình lo ngại về thị trường, mong bn chỉ giúp

Mình cam on nha. nhưng là hỏi bn trong thời điểm như hiện nay có nên nuôi hay ko, mình lo ngại về thị trường, mong bn chỉ giúp

cá trê giá thành thì mình ko rõ. nhưng nó ko nhất thiết là phải xuất khi đã đủ tuổi. chỉ là giá cao thì bạn bán. còn ko có ăn ai bán bjo.

Cá trê mình để lâu có khó bán ko hả bạn. Có bị hao hụt năng xuất ko?

Oh. Minh cam on bn da đóng góp ý kiến cho mình.

càng nuôi cang to mà. nhưng dưới 3kg. chứ to quá ngta sợ.
nhưng được 3kg. thì cũng mất 1 năm ak bạn.
Hi cho mình góp ý 1 chút nha. theo mình biết thời điểm giá cá trê cao nhất chỉ là 24000 1kg, nhưng cũng ít khi nào được giá đó lắm, lúc cá ở ngoài chợ khang ít mới được giá đó. Hôm ngày 10/4/2016 gần nhà mình có bán 1 ao khoảng 2 con/1kg giá chỉ 18 ngàn/1kg tại Vĩnh Long,hiện tại theo mình biết mùa này đang là mùa kho hạn, nước mặn nửa. theo mình tìm hiểu về chi phí cho 1 lứa nuôi 6 tháng tầm 30 triệu/1 lứa (khoảng 2 tấn cá thương phẩm hoặc hơn tùy theo thời gian nuôi, lợi nhuận tầm 10 đến 20 triệu ), lúc bắt cá giống cỡ ngón cái (mình k biết cỡ bao nhiêu phân) hình như là 30 kg cá giống/1 lứa, mình thấy Dượng mình nuôi cho ăn toàn cá tạp ngoài chợ có lúc mua thức ăn cho ăn thêm lúc thiếu cá tạp. Nếu bạn chủ động được nguồn thức ăn được thì bạn nuôi lợi nhuận vẫn tốt . bạn chú ý 1 số vấn đề sau nha: khi cá 300gr thì cá chết mỗi ngày cho đến lúc bán bạn khắc phục được là ok cho vụ nuôi. chúc bạn thàn công

Hi cho mình góp ý 1 chút nha. theo mình biết thời điểm giá cá trê cao nhất chỉ là 24000 1kg, nhưng cũng ít khi nào được giá đó lắm, lúc cá ở ngoài chợ khang ít mới được giá đó. Hôm ngày 10/4/2016 gần nhà mình có bán 1 ao khoảng 2 con/1kg giá chỉ 18 ngàn/1kg tại Vĩnh Long,hiện tại theo mình biết mùa này đang là mùa kho hạn, nước mặn nửa. theo mình tìm hiểu về chi phí cho 1 lứa nuôi 6 tháng tầm 30 triệu/1 lứa (khoảng 2 tấn cá thương phẩm hoặc hơn tùy theo thời gian nuôi, lợi nhuận tầm 10 đến 20 triệu ), lúc bắt cá giống cỡ ngón cái (mình k biết cỡ bao nhiêu phân) hình như là 30 kg cá giống/1 lứa, mình thấy Dượng mình nuôi cho ăn toàn cá tạp ngoài chợ có lúc mua thức ăn cho ăn thêm lúc thiếu cá tạp. Nếu bạn chủ động được nguồn thức ăn được thì bạn nuôi lợi nhuận vẫn tốt . bạn chú ý 1 số vấn đề sau nha: khi cá 300gr thì cá chết mỗi ngày cho đến lúc bán bạn khắc phục được là ok cho vụ nuôi. chúc bạn thàn công

Mình cảm ơn bn nhiu nha. Tại mình có trại gà mà phân gà thì mình ko lấy đc nên định đào ao nuôi cá trê để xử lý số phân gà ngày đc thải ra và cho cá ăn thêm vài thứ khác. Theo ý bạn như vậy có đc ko?

Mình cảm ơn bn nhiu nha. Tại mình có trại gà mà phân gà thì mình ko lấy đc nên định đào ao nuôi cá trê để xử lý số phân gà ngày đc thải ra và cho cá ăn thêm vài thứ khác. Theo ý bạn như vậy có đc ko?
Phân gà thì cá chỉ ăn 1 phần nào thôi chứ bạn để nhiều quá thì gây o nhiễm nguồn nước, tốn chi phí thay nước, mà qui mô chuồn gà bạn bao nhiêu con vậy?chắc là bạn làm chuồn gà sàn dưới ao thả cá chú gì.

Phân gà thì cá chỉ ăn 1 phần nào thôi chứ bạn để nhiều quá thì gây o nhiễm nguồn nước, tốn chi phí thay nước, mà qui mô chuồn gà bạn bao nhiêu con vậy?chắc là bạn làm chuồn gà sàn dưới ao thả cá chú gì.
đúng là trại gà mình làm sàng nhưng mình lm ao cá gần bên trại gà. Theo bn thì mình có 2000 con gà vậy mình nuoi bao nhiu cá đề xử lí số phân này mà ko ô nhiễm cho cá hả bạn..

đúng là trại gà mình làm sàng nhưng mình lm ao cá gần bên trại gà. Theo bn thì mình có 2000 con gà vậy mình nuoi bao nhiu cá đề xử lí số phân này mà ko ô nhiễm cho cá hả bạn..
hi chào bạn, chắc bạn nuôi qui mô công nghiệp hả. ở gần mình có 2 trại gà qui mô công nghiệp có 1 trại thu gom phân phơi khô, còn 1 trại lớn hơn thì nuôi cá trê nhưng mình chưa tham quan mô hình của trại này thế nào, với qui mô 2000 con gà như vậy thì ao cá trê bạn cũng khá lớn và bạn cũng chủ động nguồn nước ra vào cho ao mới tốt cho cá và đàn gà của bạn nửa. theo mình bạn nên thu gom phân gà (nếu phơi khô được thì tốt) và dùng phế phẩm sinh học xử lý tốt, thì bạn có thể trồng rau an toàn sinh học nếu bạn có mặt bằng và điều kiện về vốn, ( cả 3 mô hình này bạn kết hợp được thì nguồn thu của bạn khá cao.) chào bạn

Bên minh thu mua cá trê vàng lai.hoa hồng cho nguoi gioi thieu.0907714115.
Hiện tại mình định nuôi cá trê ,theo mình tìm hỉu thì cá trê cho lợi nhuận cũng ổn nên mình cũng thích. vậy các bạn nào đã từng nuôi có kinh nghiệm thì cho mình lời khuyên có nên nuôi hay ko về lợi nhuận có hợp lí ko. Cảm ơn các bạn
Nuoi ca tre loi nhuan cao.thoi gian ngan.ca khong benh tat.song duoc trong moi truong o nhiêm

Mình cũng từng nuôi rồi ,cái khó nhất là đầu ra tức là thương phẩm đó bạn ,còn nói về kỹ thuật cá trê cực dễ nuôi ,vì lãi không cao nên trong quá trình nuôi bạn nên tận dụng tất cả các nguồn thức ăn sẵn có

Cái ao nhà ông bạn rộng ko?nếu ao mà nhỏ tầm 7-8 sào bắc bộ. mà thả 1 lượng phân như vậy có khi cá chả thấy đâu.ao lại thành hố phân mất.mà cá trê nó cũng chỉ ăn một phần nào đó thôi.còn món khoái khẩu của nó vẫn là xác động vật thối rữa.hoặc phân bị ủ cho hoai mục ra nó mới siêng ăn

hj cho mjh hoi la duong cua ban nuoi ca do la loai giong nao ca tre phi hay ca lai vang mjh cung dinh nuoi nhung khong biet phai chon giong nhu the nao cho phu hop

hj cho mjh hoi la duong cua ban nuoi ca do la loai giong nao ca tre phi hay ca lai vang mjh cung dinh nuoi nhung khong biet phai chon giong nhu the nao cho phu hop
Hj chào bạn Dượng mình nuôi là cá trê phi, trê vàng bây giờ hiếm đa số cũng lai hết, vào mùa mưa này cá tạp khá ngiều lại rẻ nếu ao bạn định nuôi chủ động được nước, không ngập, mưa cá k lóc đi được thì bạn nuôi khoảng 6 tháng sau lại là mùa khô thì cá có giá. chúc bạn thành công nha.

cam on ban nhiu cho mjh hoi them 1 van de la thi du mjh bat ca ro dong o ngoai tu nhien ve nuoi neu ban thi gia ca nhu the nao neu ban khong biet hoi giup mjh xem

Back