Bây Giờ Nuôi Con gì ? Trồng Cây Gì là ổn nhất các bạn ?

• Thread starter nguyentienquocbk
  • Ngày gửi
Hiện Giờ Có số vốn 30tr theo các bạn thì mình nên đầu tư vào mảng nào là tốt nhất vậy?

Câu hỏi này ai mà trả lời cho hai bác được, khó lắm. Mà đất nhà bác diện tích bao nhiêu, ở đâu.

mình cũng có cùng câu hỏi như bạn, mong các bác hướng dẫn.
Thế Thì Nói Làm gì? Hỏi Các Bậc tiền bối đó. Hiện Giờ Nuôi Lợn Nái có được lãi ko hay nên nuôi con khác( ko tính đất đai tiền bạc)

Thế Thì Nói Làm gì? Hỏi Các Bậc tiền bối đó. Hiện Giờ Nuôi Lợn Nái có được lãi ko hay nên nuôi con khác( ko tính đất đai tiền bạc)

Bà kon nuôi lợn trên mình đang phởn lắm ^_^ Nuôi lợn nái kết hợp nuôi gà thả vườn.

Bà kon nuôi lợn trên mình đang phởn lắm ^_^ Nuôi lợn nái kết hợp nuôi gà thả vườn.
Vậy Theo Bạn Thực Tế Nuôi Lợn Nái có lãi ko ? Trừ Khâu nuôi? Nuôi lợn nái để khi nó đẻ nuôi luôn thành lợn thịt hay nuôi để bạn lợn con Giống thì tốt nhất?
Tỉ lệ lãi thấp đúng ko bạn? ai đã từng nuôi trả lời mình với, cảm ơn nhiều?

tra loi

chào các bác.em xin có ngu kiến thế này các bác tham khảo thử nhe.nuôi con gì hay trồng cây gì cũng vậy quan trọng nhất là đầu ra đúng ko ak.sau đó là kỹ thuật nuôi tránh rủi ro + thất thoát.bác thử tham khảo nuôi chim trĩ xem thế nào?em thấy tại thời điểm này và vài năm tới thi nuôi con nay mang lại giá trị kinh tế là cao nhất(cao gấp 5lần gà) hiện nay em dang nuôi 500 con chim trĩ xanh,đỏ các lứa tuổi và đang cần tìm thêm người hợp tác vì đầu ra nhiều ko đủ cung ứng cho thi trường trong thời gian tới.nếu bác thấy hợp lý thi ll vs em :mr tuấn anh ..o964.789.245..nhận hỗ trợ đầu ra,tặng 01 cuốn kinh nghiệm cá nhân..và kỹ thuật để bác tham khảo thêm.còn cây trồng thi em có rất nhiều loại.(chú em làm trong Viện cây trồng)em có giống ổi mới trên thi trường ko có.8tháng là cho thu hoạch tính từ khi bắt đầu trồng.cây cao 1,7m tán lá chỉ có 2m nhưng sản lượng quả 1,6>1,8 tạ/cây/năm(1 năm 2 vụ khi người ta chưa có em đã bán dk rồi còn khi đại trà la em hết).em đang bán giá 23.000/k.lúc rẻ nhất cũng được 17.000/kg(giống này giòn,thơm,ngon hơn ổi thường nên thường giá cao hơn)......o964.789.245

câu hỏi này có ông tổ nghề chăn nuôi sống lại củng ko giám trả lời. Nó quá sơ sài.

tra loi

nuôi con gì cũng vậy bán giống là lời nhất.thương phẩm ko ăn thua đâu mà em nói thật nuôi lợn thời gian thu hoạch quá dài 01 năm mới dk mấy triệu đủ tiền mua dép cho các bác ra vào chuồng lợn(em tính phí hao mòn dép cho các bác khi đi lại cho ăn hihi).ko bõ công chăm sóc.lại còn tốn thức ăn.người ta nói(ăn như lơn mà) đấy là các bác nuôi số lượng ít.còn nuôi công nghiệp thì như các bác biết thịt lợn quá rẻ tính ra ko lãi đáng kể mà còn chưa tính đến việc gọi nhưng thương lái chưa bắt cho mà ngày nao cũng phải cho ăn.để ngày nào l;à lỗ vốn ngày đó năm trước Mẹ em nuôi 80 con cả thịt và giống mỗi ngày cho ăn mat 2 bao cám(=640k) còn chưa kể đi kiếm 3 bao bèo bồng phụ thêm mà chúng nó còn kêu ing ỏi.thấy ko ăn thua bây giờ nuôi vài con chơi thôi .em nuôi chim trĩ xanh,đỏ từ năm trước vẫn thu nhập đều.chẳng phải vất vả trong thời gian tới không đáp ứng dk nhu cầu thi trường.

chào các bác.em xin có ngu kiến thế này các bác tham khảo thử nhe.nuôi con gì hay trồng cây gì cũng vậy quan trọng nhất là đầu ra đúng ko ak.sau đó là kỹ thuật nuôi tránh rủi ro + thất thoát.bác thử tham khảo nuôi chim trĩ xem thế nào?em thấy tại thời điểm này và vài năm tới thi nuôi con nay mang lại giá trị kinh tế là cao nhất(cao gấp 5lần gà) hiện nay em dang nuôi 500 con chim trĩ xanh,đỏ các lứa tuổi và đang cần tìm thêm người hợp tác vì đầu ra nhiều ko đủ cung ứng cho thi trường trong thời gian tới.nếu bác thấy hợp lý thi ll vs em :mr tuấn anh ..o964.789.245..nhận hỗ trợ đầu ra,tặng 01 cuốn kinh nghiệm cá nhân..và kỹ thuật để bác tham khảo thêm.còn cây trồng thi em có rất nhiều loại.(chú em làm trong Viện cây trồng)em có giống ổi mới trên thi trường ko có.8tháng là cho thu hoạch tính từ khi bắt đầu trồng.cây cao 1,7m tán lá chỉ có 2m nhưng sản lượng quả 1,6>1,8 tạ/cây/năm(1 năm 2 vụ khi người ta chưa có em đã bán dk rồi còn khi đại trà la em hết).em đang bán giá 23.000/k.lúc rẻ nhất cũng được 17.000/kg(giống này giòn,thơm,ngon hơn ổi thường nên thường giá cao hơn)......o964.789.245
lại 1 thằng bán giống ...

Cho Xin địa chỉ? Kế Hoạch Nuôi chim trĩ? Đầu ra? Giá cả?
Các Bạn Tính xem Bây giờ Nuôi Loại phổ biến cũng đc chứ đòi hỏi cao quá lại dễ rủi ro đấy.

Hiện Giờ Có số vốn 30tr theo các bạn thì mình nên đầu tư vào mảng nào là tốt nhất vậy?

Bạn có thể chăn nuôi những vật nuôi truyền thống: lợn, gà, vịt, trâu bò...và các cây truyền thống : lúa, ngô, khoai...
Nuôi những vật nuôi truyền thống cho thu nhập k cao, nhưng bù lại đầu ra của sp tương đối rễ---> đủ sống

Còn chăn nuôi, trồng chọt những con, cây đặc sản, đặc biệt có thể sẽ cho thu nhâp cao hoặc trắng tay ---> giầu or nghèo.

Ở đời cái gì cũng có 2 mặt của nó phải k các ACE.

Chào bạn?
Bạn đang sống và làm việc ở đâu? (Theo như tên trên bài viết thì bạn đang ở "Nam Định" à? Nếu bạn ở Nam Định thì cho mình được đến nhà bạn để tham khảo học tập mô hình của bạn nhé! Và bạn có bán giống Chim Trĩ, giống Ổi chứ? Giá cả thế nào mong bạn cho biết!
Xin trân trọng cám ơn!

Vậy Theo Bạn Thực Tế Nuôi Lợn Nái có lãi ko ? Trừ Khâu nuôi? Nuôi lợn nái để khi nó đẻ nuôi luôn thành lợn thịt hay nuôi để bạn lợn con Giống thì tốt nhất?
Tỉ lệ lãi thấp đúng ko bạn? ai đã từng nuôi trả lời mình với, cảm ơn nhiều?
Mình ko nuôi lợn, mình ko chịu đc mùi phân của nó :2cat: Mình chỉ kể lại những gì thấy và nghe ở khu vực mình giúp bạn thêm thông tin tham khảo thôi. :unsure:
Năm nay thì lãi to, còn về đường dài thì người nuôi nói năm thì được năm thì huề. Tùy giá lợn từng vùng nữa cơ.
Ở đó thì họ để lợn con thành lợn thịt mới bán. ko bán heo con.
Tỉ lệ lãi thấp :lol: nuôi nhiều lời nhiều, nuôi ít lời ít, ko nuôi ... ko lời ^_^

Chào bạn?
Bạn đang sống và làm việc ở đâu? (Theo như tên trên bài viết thì bạn đang ở "Nam Định" à? Nếu bạn ở Nam Định thì cho mình được đến nhà bạn để tham khảo học tập mô hình của bạn nhé! Và bạn có bán giống Chim Trĩ, giống Ổi chứ? Giá cả thế nào mong bạn cho biết!
Xin trân trọng cám ơn!

Ối trời, nó bán giống cho bạn thì siêu lợi nhuận là chắc chắn. Bạn mua trĩ về ko biết bán cho ai là há cái mồm ra như vậy nè
:169:
Trĩ trên mình nuôi ko thiếu, chủ yếu là nuôi làm cảnh và thịt nhậu chơi, biếu nhau là chính. Chẳng ai nuôi mà bán đc cả. Chỉ có người bán giống đợt đầu là kha khá :unsure: Đối diện nhà em cũng có mấy cặp trĩ kìa, đâu thấy bán buôn gì đâu.

mua 2 con chó giống GSD hoặc ROT chuẩn về làm giống .
1 năm 2 lứa mỗi lứa khỏang 5 đến 10 con .
giá rẻ nhất thì cũng khỏang 3 triệu 1 con .
10x3= 30 triệu .
1 năm 60 triệu cũng đơn giản thôi mà hihihihiihihihih .
còn chăn nuôi bây giờ rủi ro cao lắm hiihih

Gui phan hoj

Chao ban. mình thấy bạn nên cho biết bạn đang sống ở đâu và thổ nhưởng đất thế nào thì mọi người mới có thể đóng góp ý kiến cho bạn được.

hjhj câu hỏi của bạn đang hỏi diễn đàn ,không phải riêng ban mà tất cả những anh em trên diễn đàn cũng muốn biết câu trả lời này :
theo tôi nghĩ nuôi con gì và trồng con gì có hiệu quả dựa vào nhiều yếu tô
địa hình
điều kiện kinh tế gia đình
kĩ thuật của gia đình
hjhj chúc bạn thành công

Back