Bẫy rắn mối !

• Thread starter 2dlove
  • Ngày gửi
2

2dlove

Guest
Tình hình là em vừa mới bẫy được 3 em rắn mối to khỏe, em bỏ chúng vào thùng bê, loại lớn và 1 cục gạch ống, nuôi được 3 ngày rồi, hôm nay đem ra ngoài trời cho chúng tắm nắng thì.... buồn thay 1 em đã đào tẩu, không hiểu sao nó lại trèo lên được mà chạy thoát, tiết quá đi, 2 con còn lại em vẫn tiếp tục nuôi.. hehe... và đang tìm bẫy tiếp các em khác, khi nào rãnh em sẽ post ảnh lên cho anh em vào chém :)):lol:

Bạn đi ra chợ mua cái bẫy chuột loại lỗ nhỏ ( lỗ to nó chui ra mất ), sao đó vào tiệm cá kiểng, chim kiểng mua 10 ngàn đồng sâu gạo về, cột dây chỉ vào mình nó, xong cột vào cái bẫy chuột, cho con sâu nó nghoe ngẫy, sau đó đem đi đặt chỗ nào có rắn mối hay xuất hiện, khoản 30' là dính, nhớ canh chừng gà, vịt nhé !

Chiều nay có con chim chìa vôi chui vào bẫy :)) hehe

--------

Update thêm là hôm nay dính được thêm 4 con, không rõ đực cái ( vì mình chưa phân biệt được ) , cứ tạm nuôi chúng, mai bẫy tiếp, kiếm khoản vài chục em, sao đó làm chuồng rầy dựng cơ nghiệp :D

Bác nào có kinh nghiệm nuôi vào thảo luận, chỉ em thêm nhe, em cám ơn !

Last edited by a moderator:
Bạn đi ra chợ mua cái bẫy chuột loại lỗ nhỏ ( lỗ to nó chui ra mất ), sao đó vào tiệm cá kiểng, chim kiểng mua 10 ngàn đồng sâu gạo về, cột dây chỉ vào mình nó, xong cột vào cái bẫy chuột, cho con sâu nó nghoe ngẫy, sau đó đem đi đặt chỗ nào có rắn mối hay xuất hiện, khoản 30' là dính, nhớ canh chừng gà, vịt nhé !

Chiều nay có con chim chìa vôi chui vào bẫy :)) hehe

Update thêm là hôm nay dính được thêm 4 con, không rõ đực cái ( vì mình chưa phân biệt được ) , cứ tạm nuôi chúng, mai bẫy tiếp, kiếm khoản vài chục em, sao đó làm chuồng rầy dựng cơ nghiệp :D

Bác nào có kinh nghiệm nuôi vào thảo luận, chỉ em thêm nhe, em cám ơn !

Nghe hấp dẫn à nghen>!...Mai chủ Nhật làm thử coi, không chừng có.............mồi nhậu!.^_^

Nghe hấp dẫn à nghen>!...Mai chủ Nhật làm thử coi, không chừng có.............mồi nhậu!.^_^

Tui nghe cũng hấp dẩn quá đi ngày mai chủ nhật đi bẩy mới được .có ai hùng hạp không ta.........:huh:

trùi ! em bẫy để nuôi thử nghiệm, còn anh bẩy để... nhậu @@

--------

Đây là hình hehe, lúc này mới dính 2 em, hiện tại được 6 em rùi nha ! giờ up tạm hình cũ lên khoe cái :p

Cho nó tắm nắng mà nó đào tẩu hết 1 em, ko thui bi giờ là được 7 em rùi @@

Last edited by a moderator:
trùi ! em bẫy để nuôi thử nghiệm, còn anh bẩy để... nhậu @@
Cho nó tắm nắng mà nó đào tẩu hết 1 em, ko thui bi giờ là được 7 em rùi @@

Ê! Post hình cái bẩy nữa chứ...hoanh nghênh nha...hi hi..Phải chi ở gần, người có rượu..kẻ có mồi...còn gì bằng...
Đăng đi, mai đăng ký với Lyhien 1 vé...Ăn mồi nhé.

OK , ngày mai chủ nhật em tiếp tục bẫy, và sẽ chụp hình luôn hình cái bẫy và con sâu + cách cột sâu ( lưu ý cột làm sao con sâu còn sống, ngheo ngẩy, nhút nhít mới hu hút rắn mối tới nhe anh em ) cột mạnh quá sâu chết nằm im khó bẫy lắm, cột lõng thì sâu chạy mất :))

nhớ canh chừng nơi có gà. vịt.. hay chim.. nhá các bác, hồi trưa này em để bẩy ngoài vườn, vào ngủ trưa 1 tí, lúc đi ra thăm bẫy thì dính 1 em chim chìa vôi ( loại chim hót nghe rất hay ) em ko rành chơi chim, nhưng nghe đâu con này bán được khoản 400-500 ngàn đồng, nhưng em thả nó về thiên nhiên rùi :)

nhớ canh chừng nơi có gà. vịt.. hay chim.. nhá các bác, hồi trưa này em để bẩy ngoài vườn, vào ngủ trưa 1 tí, lúc đi ra thăm bẫy thì dính 1 em chim chìa vôi ( loại chim hót nghe rất hay ) em ko rành chơi chim, nhưng nghe đâu con này bán được khoản 400-500 ngàn đồng, nhưng em thả nó về thiên nhiên rùi :)

con ấy cũng nhậu được ấy...................:8^:

tụi em ngày trước còn nhỏ bắt rắn mối bằng cách:lấy cần câu cá rồi bắt con gián đất(rắn mối rất thích gián đất)móc vào móc câu rồi đi ra mấy đống gạch,đá,đống gỗ...câu rắn mối.mình cứ nhử rắn bằng cách nhấp nhấp con cần câu có con gián đất đang ngo ngoạy,khi rắn mối ăn con gián mình lựa lúc đầu móc câu vào mép rắn mối thì kéo nhẹ là dính vào mép mà k chảy máu.tụi em chế biến rm rất đơn giản nhưng ăn ghiền luôn:rắn mối băm nhỏ,cho thêm chút mắm,tiêu,ớt rồi gói vào lá chuối(gói thật dày)sau đó cho vào đống lửa,nhắm thấy chín thì lấy ra bóc lá chuối và thưởng thức

bac lam the hong mien cua no sao nuoi duoc, bac nao o gan thua thien hue bua nao ghe nha em em bieu it rang moi len ma nhau , hien em dan nuoi 100 rang moi 10 ngay va 50 con moi bat 2 ngay , con rang moi bieu may bac nhau la rang moi ko nuoi duoc vi khj bay no bi thuong em loai ra,

Chủ nhật trời trong, nắng ấm, rắn mối sẽ ra phơi nắng nhiều lắm đây ! hy vọng 1 ngày bội thu.... đi bẫy thôi anh em :p

rang moi nay ai cung thit qua nhj . toi thay nuoi no cung it ton cong ma hieu qua cao nua . tui nuoi 150 ma tien von chj co 500 vnddung de lam chuong thoi. bua nao , anh em ghe nha mjn xem mjn nuoi rang moi . ae ta ly nhj vai ly cho vui luon

nếu câu bị thương thì mình đặt bẫy bằng bẫy lồng(bẫy chuột)như chủ thớt í và gắn mồi bằng gián đất vì rm rất thích gián đất,hơn nữa khi gắn mồi thì gián đất nó ngọ ngoạy nên rm rất dễ nhận thấy

Back