Bệnh hại cây cải ngọt

• Thread starter HoangCuong
  • Ngày gửi
Các bác lão nông cho mình hỏi chút. Cải ngọt mình trồng dc khoảng 1tuần cây có hiện tượng đến trưa là cây héo rũ, còi cọc, chậm phát triển dần dần chết. Mình nhổ cây chết lên thấy gốc bị sưng phù. Mình đoán là bị nấm bệnh sưng rễ. Đã dùng một số thuốc đặc trị mà k hết. Cây đang có hiện tượng chết nhiều. Ai có cách chữa nào chỉ mình với.
Thank các bác

bạn trồng nhiều k? Đây là hiện tượng nấm phát sinh từ phân chuồng chưa ủ kỹ và bạn bón nhiều phân quá. bạn nhổ hết lên rồi xới lại đất phơi nắng 3 ngày. sau đó bạn trồng đằng khác là hết. lưu ý bạn bón lượng phân vừa phải thui nhé

bạn trồng nhiều k? Đây là hiện tượng nấm phát sinh từ phân chuồng chưa ủ kỹ và bạn bón nhiều phân quá. bạn nhổ hết lên rồi xới lại đất phơi nắng 3 ngày. sau đó bạn trồng đằng khác là hết. lưu ý bạn bón lượng phân vừa phải thui nhé
mình trồng 3ha. Đất mới khai hoang nên mình chưa xuống phân. Mình biết nguyên nhân, chủ yếu là chưa có cách khắc phục triệt để :(. Chắc chắn là do nấm tròng đất rồi

bạn trồng ở đâu. hình như hôm bạn nói trồng 2000 phải không. cho mình sdt hôm nào anh em mình cafe giao lưu tý. Farm của mình ở Long An
Bạn ở đâu long an? Mình trồng 1000m2 thui. Sdt của mình là 09.8120.9120

mình ở Xã Tân Mỹ - Đức Hòa - Long An. bạn ở SG hả? hnao ae mình Cafe giao lưu tý :)
Ok bạn. Mình ở Đồng Nai bạn ak. Bạn trồng nhiều vậy có thị trương bao tiêu ổn rồi chứ?

Back