Bị phá hoại, chị nông dân khóc nghẹn vì trắng tay

Ngày 10.1.2018, hai nông dân ở xã Hợp Tiến, Triệu Sơn (Thanh Hóa) trắng tay sau hai năm nắng mưa mong đến ngày thu hoạch hơn 450 cây quất cảnh.

Hơn 450 cây quất cảnh bị kẻ ác phá hoại bằng phun thuốc diệt cỏ liều nặng.

Chị Lụa khóc nghẹn vì trắng tay sau 2 năm vất vả.

Chồng chị đau đớn và thất thần trước hành vi của kẻ ác.
Quá chua xót, chị Lụa đã không kìm được nước mắt và cho biết: “Trắng tay rồi anh ạ. Cả tài sản gia đình tôi có mỗi trăm gốc quất cảnh bán Tết, giờ không còn gì nữa. Tết này vậy là hết”.
Xem clip chị Lụa khóc nghẹn mà nhiều người không khỏi xót xa.
Công an huyện Triệu Sơn đã sớm vào cuộc truy tìm kẻ phá hoại này.
Sau chuyện kẻ ác chém trụi vườn thanh long sắp đến ngày thu hoạch ở Phan Thiết, vụ việc trên khiến dư luận phẫn nộ với hành vi tàn ác của kẻ phá hoại hơn 450 cây quất cảnh.
Nhiều người cho rằng đây là tội ác đánh kinh tởm, mong cơ quan chức năng xử lý thật nghiêm kẻ ác.

H
thật kinh tởm cho những con người có lòng dạ độc ác này. mong bình yên sớm trở lại với gia đình chị

L
Những vụ thế này do lòng đố kỵ, ganh ghét khi thấy người khác hơn mình. Thường gặp ở ngoài Bắc, trong Nam mình ít thấy, cũng có khi dân Nam quan niệm chỉ làm tèn tèn đủ sống, ai hơn ai mặc kệ ^_*

N
hành vi thật bẩn thỉu, mong rằng công an sớm tìm ra thủ phạm

U
Những vụ thế này do lòng đố kỵ, ganh ghét khi thấy người khác hơn mình. Thường gặp ở ngoài Bắc, trong Nam mình ít thấy, cũng có khi dân Nam quan niệm chỉ làm tèn tèn đủ sống, ai hơn ai mặc kệ ^_*
Bạn có vẻ phân biệt vùng miền quá nhỉ ? nói cứ y như người cõi trên vậy , nhìn thấy mọi việc trong nam ngoài bắc luôn ? Quá giỏi !!!!

L
Bạn có vẻ phân biệt vùng miền quá nhỉ ? nói cứ y như người cõi trên vậy , nhìn thấy mọi việc trong nam ngoài bắc luôn ? Quá giỏi !!!!
Đừng cười người như thế. Bữa giờ xem đài nhiều toàn những vụ đau lòng ở ngoài Bắc: cưa chân trâu, chặt 9ha chuối, phun thuốc cháy dứa.. Trong Nam cũng có nhưng rất ít, chủ yếu do hận thù tư, giận cá chém thớt chứ không nghe lý do thấy người ta hơn mình thì ghét. Mình dân Nam gốc, lấy chồng Bắc. Cũng gặp gỡ kết bạn nhiều bạn bè ở các tỉnh thành (đi học). Bởi vậy ngại nhất là chuyện phân biệt dân Bắc, Nam. Ở mình còn có phong tục gọi những người mua chó là Bắc Kỳ. Toàn dân nhậu người Nam ăn không chứ. Không thể quơ đũa cả nắm nhưng thực sự chưa gặp được một người Thanh Hóa nào tử tế

Đừng cười người như thế. Bữa giờ xem đài nhiều toàn những vụ đau lòng ở ngoài Bắc: cưa chân trâu, chặt 9ha chuối, phun thuốc cháy dứa.. Trong Nam cũng có nhưng rất ít, chủ yếu do hận thù tư, giận cá chém thớt chứ không nghe lý do thấy người ta hơn mình thì ghét. Mình dân Nam gốc, lấy chồng Bắc. Cũng gặp gỡ kết bạn nhiều bạn bè ở các tỉnh thành (đi học). Bởi vậy ngại nhất là chuyện phân biệt dân Bắc, Nam. Ở mình còn có phong tục gọi những người mua chó là Bắc Kỳ. Toàn dân nhậu người Nam ăn không chứ. Không thể quơ đũa cả nắm nhưng thực sự chưa gặp được một người Thanh Hóa nào tử tế
Dân nghệ an thì sao ?

L
Hí hí. Ở chung nhà trọ với cô bạn Nghệ An, nó nói mình thì toàn hả, ở chung 1 tháng mới quen giọng. Giờ lâu lâu gặp lại nói 10 câu cũng hả hết trên 3 câu. Nói chung ở đâu cũng có người tốt kẻ xấu. Có duyên thì gặp người tốt kết bạn, còn gặp người xấu thì né thôi

O

chao khanh ly
không biết bạn bao nhiêu tuổi học hết lớp 1 chưa?...có bao giờ bạn tử hỏi bạn đã tử tế với người khác chưa . cuộc đời còn dài lắm tốt nhất là đừng bao giờ có phán cái gì cả , có thể sau nay người cứu mạng bạn lại là 1 người thanh hóa đấy

L
chao khanh ly
không biết bạn bao nhiêu tuổi học hết lớp 1 chưa?...có bao giờ bạn tử hỏi bạn đã tử tế với người khác chưa . cuộc đời còn dài lắm tốt nhất là đừng bao giờ có phán cái gì cả , có thể sau nay người cứu mạng bạn lại là 1 người thanh hóa đấy
Xin lỗi bạn. Tính ra mình cũng học trước bạn vài lớp trên đường đời. Người ta sống với mình thế nào thì mình sống lại như thế. Duyên gặp người TH tốt bụng của mình chưa tới, nhưng tránh xa thì cũng vài người rồi. Nhiều khi cũng cảm ơn giời vì đã tránh xa họ đúng lúc, không thì chắc không còn sống trên đời

O
ĐÂY LÀ DIỄN ĐÀN TRAO ĐỔI KIẾN THỨC CHO CÁC ACE MUỐN BIẾT THÊM VỀ NÔNG NGHIỆP CHỨ KHÔNG PHẢI DIỄN ĐÀN CHÊ BAI VÀ NOISXAAUS NGƯỜI KHÁC- THỐI ĐỜI Ở ÁC RỒI LẠI GẶP ÁC THÔI- BẠN NÊN KIẾM DIỄN ĐÀN NÀO PHỤ HỢP VỚI THỂ LOẠI CỦA BẠN NHÉ

U
ĐÂY LÀ DIỄN ĐÀN TRAO ĐỔI KIẾN THỨC CHO CÁC ACE MUỐN BIẾT THÊM VỀ NÔNG NGHIỆP CHỨ KHÔNG PHẢI DIỄN ĐÀN CHÊ BAI VÀ NOISXAAUS NGƯỜI KHÁC- THỐI ĐỜI Ở ÁC RỒI LẠI GẶP ÁC THÔI- BẠN NÊN KIẾM DIỄN ĐÀN NÀO PHỤ HỢP VỚI THỂ LOẠI CỦA BẠN NHÉ
Bạn nói rất đúng

L
Vậy 2 vợ chồng anh chị Lụa này chắc ở ác lắm hả 2 bạn. Mình không theo chủ nghĩa duy tâm. Không phải cứ ở hiền là gặp lành đâu. Thực tế để mọi người còn biết mà tránh. Giờ có rất vụ phá hoại, trộm nông sản, mình từng bị trộm lấy không chừa 1 thứ gì hết, từ quần áo đến con dao. Cẩn thận vẫn là tốt nhất

Xin lỗi bạn. Tính ra mình cũng học trước bạn vài lớp trên đường đời. Người ta sống với mình thế nào thì mình sống lại như thế. Duyên gặp người TH tốt bụng của mình chưa tới, nhưng tránh xa thì cũng vài người rồi. Nhiều khi cũng cảm ơn giời vì đã tránh xa họ đúng lúc, không thì chắc không còn sống trên đời
Đừng có ngáp bạn ạ nge giống phân biệt chủng tộc lắm may trong này không có ai thanh hóa đấy chứ cứ cái giọng điệu đó coi chừng mất răng mặc dù là con gái, nói chuyện nên suy nghĩ cái gì ở đâu cũng có chứ không riêng thanh hóa đâu thử lên mạng đọc xem quê hương bạn có những thành tích như thế nào rồi có giết người hiếp dâm hay ăn trộm chưa ? nếu có thì đừng phán nhé

sao mà mình nghe bà KHÁNH THI nói sao nge cay gê đó không lẽ giờ lại chửi nhau như thời trẻ trâu nhưng thật sự thấy cách nói chuyện rất xúc phạm người khác trong đó có mình học cho lắm vào teo não .....uốn lưỡi 7 hoặc 8 lần ji đó rồi nói to đầu mà dại ( ngu người)

L
Khánh Ly. Thui đừng nói nữa. Biết ùi. Chỉ là quan điểm cá nhân của riêng mình thui. Mỗi hương mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh. Ko thể quơ đũa cả nắm được. Hoàn cảnh của mình mình tự hiểu, mình buộc phải tránh xa họ xem như tự mình giải thoát cho đời mình. Có duyên ắt sẽ gặp, vô duyên bất tương phùn. Mọi ng sẽ ko hiểu câu chuyện nhưng mong mọi ng hiểu ý trên. Mình ko ác ý với những ng tốt. Biết yêu thương thì hãy cùng nhau chia sẻ. Mình lên diễn đàn mục đích để giúp đỡ về kĩ thuật cho những bạn cần trong giới hạn của mình. Có vượt quá đều j đó mong các bạn bỏ qua

L
sao mà mình nghe bà KHÁNH THI nói sao nge cay gê đó không lẽ giờ lại chửi nhau như thời trẻ trâu nhưng thật sự thấy cách nói chuyện rất xúc phạm người khác trong đó có mình học cho lắm vào teo não .....uốn lưỡi 7 hoặc 8 lần ji đó rồi nói to đầu mà dại ( ngu người)
Gặp hoàn cảnh như mình thì bạn sẽ hiểu. À, bạn là nam chắc chẳng hiểu đâu. Chưa chắc bạn sống tốt với ng ta ng ta sẽ tốt với bạn. Có những thứ sẽ khiến bạn ôm hận cả đời.

O
Vậy 2 vợ chồng anh chị Lụa này chắc ở ác lắm hả 2 bạn. Mình không theo chủ nghĩa duy tâm. Không phải cứ ở hiền là gặp lành đâu. Thực tế để mọi người còn biết mà tránh. Giờ có rất vụ phá hoại, trộm nông sản, mình từng bị trộm lấy không chừa 1 thứ gì hết, từ quần áo đến con dao. Cẩn thận vẫn là tốt nhất
đời ở hiền lành thì gặp hiền lành tâm địa độc ác xấu xa thì trôm nó lấy hết cũng ko ai thương đâu bạn

Back