bồ câu ngưng đẻ ?

• Thread starter haitruong
  • Ngày gửi
mình có 1 đôi bồ câu đang đẻ được 4 lứa rồi. nhưng tự nhiên ko thấy nó đẻ nữa, mà mình vẫn cho ăn bình thường đầy đủ chất dinh dưỡng. mình muốn hỏi các bạn là nguyên nhân vì sao?

mình có 1 đôi bồ câu đang đẻ được 4 lứa rồi. nhưng tự nhiên ko thấy nó đẻ nữa, mà mình vẫn cho ăn bình thường đầy đủ chất dinh dưỡng. mình muốn hỏi các bạn là nguyên nhân vì sao?
Câu trả lời của mình là: Đợi
(đợi đến khi nào nó đẻ lại thì thôi, không đợi được nữa thì tiếp tục đợi, đợi đến lúc thèm thịt chim BC quá rồi thì thịt)

nó nghỉ đẻ bao lâu rồi mà b bảo nó ko đẻ nữa vậy?

Có thể chim đang thay lông!

E kũng bị tình trạng như bác mà không thấy ai trả lời khoa học

Có thể bồ câu cái bị bệnh. Bạn kiểm tra tình trạng bồ câu mái xem khỏe mạnh hay ko? Nếu khỏe mạnh thì cần thay đổi chuồng cho bồ câu. Mình đã có 1 cặp 4 tháng ko đủ vì nuôi ở chuồng cũ đã có chim non chết. Sau khi bắt sang chuồng khác chim đẻ bình thường

Back