cà cuống làm giàu

• Thread starter Hai Tri
  • Ngày gửi
Các bác nào rành về thị trường con này mong mọi người góp ý giúp mình là thị trường có tiêu thụ mạnh hay ko? hay do những trang báo đài quảng cáo trại này trại kia để người nuôi mê mà mua giống nhằm có lợ cho họ vậy...mình muốn nuôi lắm nhưng mà chngx dè chừng đầu ra ko piêt có ai thu mua ko?

Nuôi heo rừng lai hay hơn đó bác. Em tính nuôi ít lấy kinh nghiệm trước rồi phát triển sau.

mình ko có đieu kiện nuôi heo rừng được bác ơi...mà con cà cuống sao ko có lãi hả bác.

Em cũng chưa tìm hiểu cà cuống bao giờ. E mê làm trang trại với trồng cây ăn qua mà chưa có điều kiện làm bác ah. H tìm hiểu dần2 rồi dành tiền làm thôi bác. Quan trọng bác diện tích đất rộng không, chứ vốn thì xoay dần cũng được mà.

thế bác đaq lam có thu nhập cao để dùm làm mô hunhf của bác hả.mình thi h ko pet lam gi để kiếm tiền chứ đi làm xi nghiệp làm hoài cũng ko có dư dã.chỉ đủ sống có khi còn thiếu nữa.

E làm công chức lương ba cọc ba đồng thôi. Bố mẹ em làm nông nên e muốn làm nông trại để tăng thêm thu nhập gia đình thôi bác chứ có thu nhập gì đâu mà cao.

um làm nông cũng vất vả nhưng đôi khi lại giàu lên

Con này nuôi để lấy tinh dầu phải không các bác, em tưởng tuyệt chủng rồi có.
Ngày xưa nhà em bán hàng cho hàng bánh cuốn, hay thấy có biển quảng cáo ''nước mắm cà cuống''

công dụng thì nhiều nhưng thị trường con này nghe im lặng lắm..chẳn biết nó có bán dc hay ko?

Nuôi heo rừng lai hay hơn đó bác. Em tính nuôi ít lấy kinh nghiệm trước rồi phát triển sau.
Ở quê e ông cậu đầu tư nuôi heo rừng lai, lúc cao điểm gần 20 con heo thịt và vài đàn hậu bị. Nghe đài báo nói đầu ra giá 120k/kg. Đến lúc bán giá cao không ai mua đành bán bằng giá heo thường. Để nuôi 1 con lên 20kg mất tầm 4 tháng. Giờ nuôi để dành có tiệc vài ba mâm khỏi phải mua gà vịt.

Back