Cá sấu... giúp em với

• Thread starter hieuletrung
  • Ngày gửi
Tình hình là em mới tậu được vài em cá sấu mà chưa biết thuộc loại cá sấu gì:1^:. Kính mong các bác trong diễn đàn có ai biết thì chỉ giùm em với. Em nghe nói cá sấu có nhiều loại lắm. Cảm ơn các bác nhiều:huh:

Last edited by a moderator:
cá sấu con bạn đang nuôi thuộc giống cá sấu nước ngọt cá sấu xiêm có tên khoa học là cocodylus siamesis ,sống ở các vùng nước ngọt thuộc đông nam châu á .

Mình nuôi cá sấu cũng hợn 5 năm nên nhìn là biết ,mà nuôi mấy con này bạn phải xin phép cục kiểm lâm và xây chuồng trại đàng hoàng mới được phép nuôi bạn à nếu ko khi bị phát hiện nuôi trái phép bạn sẽ bị phạt hành chính ...có thể lên tới 30 triệu ,và bị tịch thu số cá sấu này

p/s: bạn nên kiếm ai hay trang trại nào đó bán rẻ lại ,nếu nuôi lớn lên thì sẽ gặp rắc rối lớn và cũng nói thêm là mấy con sấu con của bạn đang bị suy kiệt về dinh dưỡng bạn nên cho nó ăn nhìu vô 1 ngày cho ăn 1 lần tới 2 lần bằng gan heo hay bò phổi cũng được nếu ko nó sẽ bị đẹt và sẽ chết vì ốm yếu ^^

Thân

cảm ơn bác randy nhé ! em kô có ý định nuôi kinh doanh mà tại gặp thấy rẻ thì mua nuôi chơi thôi. Em tính nuôi khoảng 10kg thì mần thịt đó mà. Nuôi ít vậy chắc kô cần đăng kí đâu nhỉ

bạn nuôi 1 con cũng phải cần đăng ký bạn à nếu không thì sẽ gặp rắc rối nếu kiểm lâm ở địa phương họ phát hiện mà nếu bạn nuôi lên 10kg thì phải có chuồng nuôi đàng hoàng chứ bạn nuôi trong hồ kiếng cho ăn cá nhỏ,thiếu vận động thì con sấu ko lớn nổi đâu ...

Thân

Back