Cá Vàng

• Thread starter chengchandona
  • Ngày gửi
ban nen thay nuoc thuong xuyen va cho ca an day du.bao dam cung câp luong Oxi day du cho be nuoi cua ban.:eek:. chuc ban thanh cong:)

ca canh

Chào Các Bạn;)
Làm Sao để Cá Vàng Không Chết?
.
Oxi , thức ăn đầy đủ thì sao mà chết được.:rolleyes:

Cá chết do nhiều nguyên nhân mà bạn.Nếu bạn chengchadona muốn hỏi kỹ thì nên nói rõ nuôi như thế nào mà cá chết thì mới giải thích được phần nào bạn ơi!

Cá vàng rất dễ nuôi, tuy nhiên cái khó là cá ăn và ị rất nhiều nên nước thường xuyên dơ, các bạn chỉ nên nuôi vài con, nếu nuôi nhiều cần thường xuyên thay nứơc, nhất thường phải có lọc và ôxi mở thường xuyên, nên tập kìm hãm cá ăn thức ăn tươi và khô

chưa chắc cá vàng cần ôxi , thức ăn đâu , cá cần cả ánh sáng .

Chào Các Bạn;)
Làm Sao để Cá Vàng Không Chết?

Đa số người nuôi Cá vàng không sống lâu , thường chết sớm. là một nguyên nhân rất đơn giản mà ít ai ngờ tới đó Là cho cá ăn quá nhiều

Nếu bạn có bể thủy sinh có kết hợp nuôi cá và có bảo dưỡng định kì bởi bác cửa hàng chuyên môn. thì bạn sẽ thường xuyên nge một câu nhắc nhở của người thợ đến bảo dưỡng hồ và cây thủy sinh là : nhớ cho cá ăn thật ít, hai ngày ăn một lần cũng không sao. chúng sẽ sống lâu lắm đó.. cho cá ăn nhiều và thường xuyên... chúng sẽ chết sớm đó

bạn có biết là : có biết bao nhiêu nhà tỉ phú phá sản khi nuôi tôm sú bị chết hết mà nguyên nhân chính là đã cho tôm ăn thừa . mà họ không biết điều này...
http://agriviet.com/home/showthread.php?t=7263

tiện thể cho mình hỏi lun, mình mới thử nuôi mấy con cá kiếm ( hình như vậy vì lúc mua cá ko hỏi ,đứa bạn bảo vậy nên nghe) , nó màu da cam,vàng ,bé gần bằng một đốt tay, đươi đuôi có màu đen, hồi mới mua về có con đẻ xong thì chết sau mấy hum .mua 4 tổng cộng chết 3 do nước bẩn , nhưng mình ko hỉu mấy con cá con cũng lần lượt theo bố mẹ hết. mình nuôi chúng trong bình thủy tinh nhỏ , thay nước( máy) thường xuyên( ngày thay 1 lần),cho ăn thức ăn mua ngoài cửa hàng nhưng có vẻ chúng ko thích lắm, mình định cho ăn lòng đỏ trứng. tư vấn dùm mình cách nuôi với. 6 con còn có 2 con cá con thui nên phải chăm cẩn thận

nuôi cá vàng không chết!

có một nguyên tắc cơ bản nhất khi nuôi cá vàng là bạn phải tìm chỗ có ánh sáng là điều quan trọng nhất! thứ 2 là bạn phải cho một chút muối vào nước, điều này rất quan trọng vì muối sẽ khử trùng tốt cho cá và loại bỏ phần lớn chất nhầy trên da cá! và điều rất quan trọng là phải cho cá ăn ít thôi! nếu bể của bạn không để ở ngoài trời thì bạn phải có máy lọc nướ tuần hoàn! Chúc bạn thành công!

Back