Các anh chị có kinh nghiệm nuôi sâu super worm cho em hỏi

• Thread starter lai
  • Ngày gửi
Em muốn nuôi sâu sw nhưng em ở ngoại thành hà nội không biết có nuôi được không ạ.em đã mua thử con giống về nuôi có trải cám gà và cắt hoa quả nuôi thử nhưng mỗi ngần cứ chết dần chết mòn và sâu rất yếu.liệu có phải thời tiết nóng quá không ạ?em mua quạt phun sương để cho phòng mát liệu có chết sâu ko?
thanks các bác góp ý rất nhiều

uhm sau nha tui cung den đầu và chết hàng loạt không hiểu sao ky vậy ta mong các bác có kinh nghiệm giúp đỡ

Theo bạn thì muốn sâu màu vàng tươi thì cho ăn thức ăn gì mới có màu vàng như vậy.
Tôi nuôi đã 2 lứa rồi nhưng lứa nào cũng bị đen đầu chết hết trơn không hiểu tại sao nữa có phải cho ăn dưa leo nhiều quá sâu chết không vậy xin cho 1 lời khuyên thank

Mình chỉ trộn cám bắp,cám gạo,để nuôi với rau xanh,củ quả tự kiếm được ... Nhà đứa em làm nhà hàng ... cùi dưa hấu nhiều ... lấy cái đó là khỏi rau cỏ,lại sạch nữa ... cùi về gọt hết phần đỏ,chỉ lấy phần xanh. Để ráo,cho tủ lạnh nếu không dùng hết ... sâu ăn thoải mái . Lúc cho ăn nếu để tủ lạnh . cần bỏ ra ngoài trời 1 tiếng cho ráo nước rồi cho ăn..

Cá khô thì quá rẻ rồi ... cá nào cũng được . Miễn là khô ... Nhà có thịt,thậm chí thức ăn thừa nhiều đạm cho ăn cũng tốt ... Nhưng nhớ là không cho sâu con ăn thức ăn mềm,nhiều nước quá vì nó ăn ít , thừa nhiều dễ mốc

Nếu nuôi Dế ... Đúng kỹ thuật . Lấy được lớp phân dế khô . Dùng cái đó làm chất nền nuôi sâu cũng kinh tế lắm ... Sau khi sâu đẻ,nở thành sâu non ... Cho vào khay phân dế dày 5 cm nuôi ... trong phân dế,có nhiều xác dế khô trong quá trình nuôi dế ... sâu tái chế lại phân dế ... phân dễ bé bằng que tăm . Sau tái chế phân sâu mịn,khô,bón cây rất tốt

Nuôi sâu bằng mùn cưa,cám,gạo,ngô ... nhiều người nuôi rồi ... Nhưng nuôi bằng phân dế thì tui có lẽ là người đầu tiên thì phải ... Người nuôi dế có thể tận dụng dế chết làm chất bổ sung cho sâu . Sâu lớn rất nhanh
xin bác nuoi de chỉ dẫn thêm chi tiết cho em cách nuôi sâu bằng phân dế,hôm trước bác có hứa với em ở topic cách nuôi sâu SW cua bác winwin79 rồi đó nha.em cảm ơn nhiều
nhân tiện em xin hỏi để sâu trong nhà kín gió nhiệt độ nóng quá co sao không các bác

Hở ơi miền tây tìm trấu thì dể trên này khó lắm.mình thử dùng bã mía phơi khô xé nhuyễn lót cách nhiệt .còn sâu bị đen chết nhủn ra thì mình hiểu rồi nhưng vẩn chưa trị đuợc chỉ phòng bệnh bầy sau thôi .
tại sao con sâu bị đen đầu chết nhủn vậy bác?

minh moi tap nuoi nen can ae giup them ve kinh nghiem

hien tai minh co gay giong 1 so em supeworm len thanh bọ va cung co thanh qua tot , nhung trong wa trinh minh nuoi con sau ko duoc map nhu cac con sau ngoai tiem mau sac cung ko dep lam vay gio minh phai lam sao bo sung nhung chat gi cho cac em no duoc nhu vay ...

cho minh hoi ty ve ca kho minh cho bon sau an ca kho la bo nguyen con vao roi no an tu tu hay sao 1 khay dien tich 50x75+15 thi bo khoang bao nhieu ca kho la du.. ?

khi bọ sau de ra trung roi tu trung no ra sau con trong khoang thoi gian bao lau thi sau con moi du truong thanh de dua vao ep thanh bọ sau..?

ae nao co kinh nghiem hay giup minh nhe . :5^:

minh oThị trấn Đức hoà , Long An nếu ae nào gần muốn trao đổi về cách nuôi sâu thì hẹn nhau ra uống cafe nhé số phone của mình là 0949197919 tên (tý chuột) :lol:

sâu từ trứng đến lớn khoảng 4-5 tháng là ép thành bọ tốt rồi nhưng để bọ có thể sống lâu đẻ nhiều thì 6 tháng ép là tốt nhất,thấy kết quả bọ sống lâu đẻ khoẻ,bọ già và mạnh.
Góp ý cho bạn:nên viết có dấu để anh em dễ đọc góp ý nhé bạn.

up

upppppppppppppppppppppppppppppp

Bạn sausupper không được up cho bài viết thảo luận nhé,chỉ được up bài viết mua bán thôi

siêu sâu bị chết

e nuôi thức ăn chính là cám gà con thỉnh thoảng có bổ sung rau.ngoài ra hàng ngày có phun nước (dạng sương)để giữ ẩm cho sâu.Nhưng sau khi sâu lớn khoảng 3cm thì lăn ra chết hàng loạt.mong các a chị e có kinh nghiệm chỉ giáo

cám gà ko phải là chất nền nuôi tốt ... Hầu hết các anh em nuôi sâu đều nói bị mốc,ẩm ... bản thân tôi cũng bị thế.Lúc đầu cám gà rất thơm,khô,hút ẩm mạnh ... chỉ được 1 tuần là oai ... sâu ăn ít . Đã thế còn xịt ẩm như nuôi dế nữa thì khỏi phải đỡ

Bạn đọc lại tất cả các bài về nuôi sâu trên diễn đàn này sẽ tìm ra cách chăm sóc thích hợp ...

e nuôi thức ăn chính là cám gà con thỉnh thoảng có bổ sung rau.ngoài ra hàng ngày có phun nước (dạng sương)để giữ ẩm cho sâu.Nhưng sau khi sâu lớn khoảng 3cm thì lăn ra chết hàng loạt.mong các a chị e có kinh nghiệm chỉ giáo

Bác cố kiếm trên mạng xem thế nào, chứ câu bác hỏi nhiều người cũng hỏi lắm mà không ai có thể trả lời được. Chắc đó cũng là mấu chốt của việc nuôi sâu thành công hay thất bại đó bác.

Em mỗi lần mua phân gà về bốn cây.Nhìn nó bò lung tung. quet hết cái xe cũng được vài kg

Em muốn nuôi sâu sw nhưng em ở ngoại thành hà nội không biết có nuôi được không ạ.em đã mua thử con giống về nuôi có trải cám gà và cắt hoa quả nuôi thử nhưng mỗi ngần cứ chết dần chết mòn và sâu rất yếu.liệu có phải thời tiết nóng quá không ạ?em mua quạt phun sương để cho phòng mát liệu có chết sâu ko?
thanks các bác góp ý rất nhiều
bạn có thể vào đây để tham khảo kỹ thuật nuôi, cách ép sâu thành bọ nè ở hà nội hơi khó nuôi đó http://www.traidecuchi.com/huong-dan-ky-thuat-ep-sau-superworm-thanh-con-bo-giong-de-sinh-san.html

Từ 4 tháng tuổi trở lên càng già càng tốt nhưng không quá 6 tháng tuổi
Ai có kinh nghiệm chỉ em chút. Sao sâu e mua về dưỡng thêm cho già thì thấy hay bị tình trạng lột xác ko hết. Phần da cũ xót lại trên người nó. Ai có cách khắc phục ko ah.
cám gà ko phải là chất nền nuôi tốt ... Hầu hết các anh em nuôi sâu đều nói bị mốc,ẩm ... bản thân tôi cũng bị thế.Lúc đầu cám gà rất thơm,khô,hút ẩm mạnh ... chỉ được 1 tuần là oai ... sâu ăn ít . Đã thế còn xịt ẩm như nuôi dế nữa thì khỏi phải đỡ

Bạn đọc lại tất cả các bài về nuôi sâu trên diễn đàn này sẽ tìm ra cách chăm sóc thích hợp ...
Anh "nuoide" hổ trợ em đi. Sâu của em mua về dưỡng thêm thì bị tình trạng lột ko sạch. Tức khi lột xong phần vỏ xác cũ còn dính trên thân nên ngày hôm sau là chết. A và mọi ng có cách khắc phục ko ah.
Mỗi ngày chết mấy con. Chắc cũng không lâu thì chết hết wa.

Last edited by a moderator:

Back