Các bác chẩn bệnh giúp gà nhà em với ạ

• Thread starter Bigball
  • Ngày gửi
Chào các bác,

Số là em có nuôi 28 con gà. Tính đến nay là 3 tháng thì còn "sót" lại 22 con. Gần đây em để ý là có 2 em gà lúc nào cũng xù lông, cứ hay ngủ. Đi ngoài thì phân màu trắng nghe "roẹt roẹt". Ăn rất nhiều uống nước cũng rất nhiều. Nhưng bắt lên soi xét thử thì thấy một số điểm như sau:

1. Ức gà nhô cao, phần ức nhọn như lưỡi dao, không có thịt.
2. Cứ lừ đừ, hậu môn dính màu trắng.
3. Phần bụng dưới đen đen giống như vết bầm (điều này em thấy trùng hợp với 1 trường hợp chết hôm trước).

Đây là vài tấm hình các bác xem giúp em ạ (đt cùi nên không rõ lắm các bác thông cảm)

Toàn cảnh

Đây là phần ức của nó

Đây là phần bụng dưới

Cảm ơn các bác đã đọc mà mong các bác cho em ý kiến ạ.

gà này bị viêm ruột hoại tử, bụng xanh, may con này chửa khó khỏi, do úm không đủ nhiệt độ, chăm sóc vệ sinh chuồng không tốt, dùng kháng sinh ampicoli+ điện giải+c

gà này bị viêm ruột hoại tử, bụng xanh, may con này chửa khó khỏi, do úm không đủ nhiệt độ, chăm sóc vệ sinh chuồng không tốt, dùng kháng sinh ampicoli+ điện giải+c

Bệnh này có lây không bác?
Gà em nay đã 3 tháng tuổi, hồi lúc úm thì để đèn dây tóc suốt. Gà nuôi thả vườn nên em cũng...không quan tâm chuồng lắm :downheart:.

VD nếu ra mua thuốc cho gà, chỉ cần nói "bán ampicoli, điện giải và C cho gà" là người ta biết phải ko bác:6^:

Bệnh này có lây không bác?
Gà em nay đã 3 tháng tuổi, hồi lúc úm thì để đèn dây tóc suốt. Gà nuôi thả vườn nên em cũng...không quan tâm chuồng lắm :downheart:.

VD nếu ra mua thuốc cho gà, chỉ cần nói "bán ampicoli, điện giải và C cho gà" là người ta biết phải ko bác:6^:

bệnh do vi khuẩn nên lây,đa số bệnh này do nhiều nguyên nhân, từ khâu gà giống đên cách vệ sinh và chăm sóc.
ra thú y nói là mua thuốc là người ta biết ah

Back