các bác cho em hỏi về cây sâm

• Thread starter nong dan tuong lai
  • Ngày gửi
Các bác cho em hỏi ở việt nam mình có loại sâm nào là tốt nhất ạ. Em muốn trồng một vài cây trong chậu để làm cảnh trong nhà. Em rất mong nhận được sự giúp đỡ từ các bác. Em xin cảm ơn.

Thiết Trúc nhân sâm !
( Xin đừng nhầm với sâm Tiết trúc)

Last edited by a moderator:
Cây sâm này em mới nge lần đầu bác à.nó có thực sự tốt ko bác. Công dung của nó như nào vậy bác

Cũng không tốt lắm nhưng chưa có loại thay thế được nên phải dùng thôi. Bản thân nó không trị được gì hết nhưng toa thuốc trị ung thư phổi bắt buột phải có nó.

Bác ngọc biết cây gì mà Tấn Thành có ấy .. Dùng để chữa viêm xoang ko ? Em bị lâu rồi ... sắp đến mùa đông ...căn bệnh này nó hành em nhừ tử luôn ... Tấn thành bảo bác xin hắn về chữa bệnh ...mà bảo tên thuốc lại ko biết nó là gì... có phải là vòi voi ko bác

Bác ngọc biết cây gì mà Tấn Thành có ấy .. Dùng để chữa viêm xoang ko ? Em bị lâu rồi ... sắp đến mùa đông ...căn bệnh này nó hành em nhừ tử luôn ... Tấn thành bảo bác xin hắn về chữa bệnh ...mà bảo tên thuốc lại ko biết nó là gì... có phải là vòi voi ko bác
Nó là cây đồng bào hay trồng, họ gọi là cây lá Pét ( nhưng không phải cây Pét trong khoa học). Nó rất giống bạch hoa xà mà cũng không phải bạch hoa xà. Nói Tấn Thành gởi ra cho dùng thử đi, thấy cũng hiệu quả lắm đó .

bác có hình ko ... cho em xin 5 trăm hình google

hôm nọ tấn thành bảo cây pet ... em ko hiểu:eek:

bác có hình ko ... cho em xin 5 trăm hình google

hôm nọ tấn thành bảo cây pet ... em ko hiểu:eek:
Máy anh bị Vi rút hư hình hết rồi em, Tấn Thành có hình mà, em nhắn cậu ấy gởi cho.

Các bác có ai có hạt giống của 2 loại sâm này ko ạ, nếu có thì cho em xin vài hạt hoặc bán em vài hạt về trồng thử, nếu may mắn có củ em xin biếu lại bác 1 củ, hihi

Sâm Tiết trúc thì trên diễn đàn này có người bán đó, bạn @nong dan tuong lai chịu khó tìm đi.
Còn Thiết trúc nhân sâm có giá khoản 70 triệu/kg. Nếu trồng bây giờ thì 70 năm sau bạn có thể thu được khoản một kg.
Muốn tận mắt thấy cây đó bạn bỏ ra 3 ngày tôi sẽ dẫn đi.Người ta có bán đó nhưng mua được hay không là do bạn. Tôi không mua bán cây này và không can thiệp vào chuyện mua bán của người khác.

Back