Hỏi đáp các bác cho hỏi phương pháp úm gà 1 tháng tuổi

• Thread starter baongu12345
  • Ngày gửi
Em mới mua đc 10 gà con 1 tháng tuổi.hiện em đang nhốt trong chuồng có dt : cao 80,dài 1m5,sâu 50.em muốn nhờ các bác tư vấn
1: hiện em chỉ úm gà buổi đêm với 1 bóng đèn 25w treo ở chính giữa cửa chuồng với độ cao là 40.em muốn hỏi bóng 25w có tỏa đủ nhiệt để gà ấm ko và treo với độ cao 40 như thế có cao hay có thấp quá ko?
2 : gà 1 tháng nên cho ăn những gì?em nuôi lớn để lấy giống và để nhà ăn nên muốn chất lượng thịt thật ngon.hiện tại em đang cho ăn rau tươi,bột ngô mịn,tôm khô xay mịn,sâu tươi.ngô và tôm trộn chung cho ăn đi kèm thêm vitamin.
Liệu như thế đã hợp lý chưa?em mới chăn nuôi lần đầu mong được các bác chỉ giáo để có thêm kinh nghiệm.

về thức ăn em khuyên bác nên cho ăn cám công nghiêp vừa cung cấp đủ chất dd cho ga phát triển vừa đỡ tốn công sau khoảng 2 tháng thì tập cho gà ăn các loại thức ăn khác nuôi thả dài là ăn ngon ah, còn về khoảng úm thì tối nên che cho cẩn thận tránh gió lùa là ok ra cửa hàng ty mua thêm vaccin về các bệnh thường xảy ra trên gà như gum,new... Phòng bệnh hơn chữa bênh. Chúc bác thành công nuôi gà mau lớn.....

Em che chắn đầy đủ hết rồi.muốn hỏi các bác làm thế đã chuẩn chưa.cám công nghiệp thì loại nào tốt hả bác?giá thành ra sao?

Gà 1tháng thì không cần úm đèn nữa. Buổi tối tắt đèn hẳn lun kủng đc, 10c0n rảnh đâu mà cho ăn đêm.
Cho ăn như thế là nhà pạn là đại ka rồi.

bác ra tiệm thức ăn gia súc mua loại cám 28a của hãng con cò giá thì bác tham khảo thêm khoảng 2 thang thi nhung tap cho no ăn thóc ngô và phu phẩm thêm

Gà 1tháng thì không cần úm đèn nữa. Buổi tối tắt đèn hẳn lun kủng đc, 10c0n rảnh đâu mà cho ăn đêm.
Đêm em để đèn xong cho đầy khay thức ăn thôi.chứ có rảnh đâu mà canh cả đêm để cho ăn.

bác ra tiệm thức ăn gia súc mua loại cám 28a của hãng con cò giá thì bác tham khảo thêm khoảng 2 thang thi nhung tap cho no ăn thóc ngô và phu phẩm thêm
Cám này ăn 100% luôn hả anh?hay là trộn thêm gì nữa?

Back