Các bác ơi giup em về Gà

• Thread starter vuangiang
  • Ngày gửi
Em có nuôi 5000 con gà thả vườn, vào khoãng 25 -30 ngày tuổi bị cắn nhau. em đã khắc phục được rồi. bây giờ gà được 50 ngày tuổi nhưng bị thiếu lông nhiều quá. Các bác có bài thuốc nào cho gà ra lông trở lại làm ơn giúp em.

giờ bạn có thể cung cấp các vitamin thiết yếu với khoáng vi lượngvà axitamin mình thường dùng là (Viarmasol) nó có đầy đủ hết đó. hoặc bạn tiềm những sản phẩm nào tương tự như vậy. hoặc nhớ bổ sung thêm TA xanh

Em có nuôi 5000 con gà thả vườn, vào khoãng 25 -30 ngày tuổi bị cắn nhau. em đã khắc phục được rồi. bây giờ gà được 50 ngày tuổi nhưng bị thiếu lông nhiều quá. Các bác có bài thuốc nào cho gà ra lông trở lại làm ơn giúp em.

Thiếu lông thì nhiều nguyên nhân:
1. Do điều kiện chăn nuôi: Điều này khó tránh khỏi do trước đây nếu là gà thả vườn thì thời gian xuất chuồng có thể lên 6 tháng nhưng đối với thức ăn công nghiệp thì khoảng 3.5-4 tháng nên sự phát triển về mặt sinh học sẽ không theo kịp sự phát triển cơ thể nên điều đó khó tránh khỏi.
2. Do tập tính gà: Tập tính thích đi tìm thức ăn nên việc nuôi nhốt mật độ cao dễ đưa đến tình trạng gà cắn mổ và ăn lông lẫn nhau.
3. Do dinh dưỡng: Những acidamin cần thiết cho sự tạo lông bao gồm Me-thi-onine, Lysin. Riêng đối với alpha-tocopherol (tiền vitamine E) thì kích thích sự trưởng thành về mặt sinh dục (điều này đồng nghĩa sinh nhiều lông).
Do đó, nếu xét theo nguyên nhân thì chúng ta khó mà làm việc này tốt hơn khi nuôi mật độ đông. Chú ý về diện tích nuôi nhốt và chăn thả, bổ sung thức ăn xơ cũng là một phần hạn chế sự phát triển hướng thịt để đạt tốt về việc thành thục. (giống như nuôi gà hậu bị vậy).
Chúc bác vui và nhanh chóng đạt được thành công bác nhá !^_^

Last edited:

Back