Thảo luận Các giống Gà nuôi thả đang được ưa chuộng hiện nay ?

• Thread starter traibocauphap
  • Ngày gửi
Hiện nay tại Bắc Giang đang có những giống Gà với giá cả, chất lượng khác nhau : Gà Mía Lai sịn, Gà Lai chọi , Ga Dabaco, ga Chip Tàu, Gà Ta lai . Loại gà mà 90% ở Yên Thế đang nuôi là Mía Lai là đạt cân, màu sắc, chất lượng thịt ngon nhất . Hiện nay HTX chúng tôi đang cấp giống 2 loại là Gà Mía Lai sịn, Gà Lai chọi cho các tỉnh lân cận .

Mời các bạn cho ý kiến xem hiện nay nuôi giống nào là tốt nhất .

Hiện nay tại Bắc Giang đang có những giống Gà với giá cả, chất lượng khác nhau : Gà Mía Lai sịn, Gà Lai chọi , Ga Dabaco, ga Chip Tàu, Gà Ta lai . Loại gà mà 90% ở Yên Thế đang nuôi là Mía Lai là đạt cân, màu sắc, chất lượng thịt ngon nhất . Hiện nay HTX chúng tôi đang cấp giống 2 loại là Gà Mía Lai sịn, Gà Lai chọi cho các tỉnh lân cận .

Mời các bạn cho ý kiến xem hiện nay nuôi giống nào là tốt nhất .

Cho xin địa chỉ cụ thể đi ban .....đang muốn tham khảo giống gà lai mía...

Bà con nên cẩn thận vs ông này , nhiều. Người trên đây bị ông lừa rồi đó!
ông này làm ăn như thế nào mà bị cảnh báo lừa vậy bạn? nếu có bằng chứng thì bạn nên viết cảnh báo cho bà con và BQT biết đi.

ông này làm ăn như thế nào mà bị cảnh báo lừa vậy bạn? nếu có bằng chứng thì bạn nên viết cảnh báo cho bà con và BQT biết đi.
Mifnh thif chưa bị lừa nhưng mình thấy vài người bị lừa rồi, mình có viết 1 bài mà đang để dang dở chưa viết thêm dc. Khi nao rảnh sẻ làm 1 bài ra tro luôn. Mà tóm lại mấy bác nên cận thận vs bác này

Mifnh thif chưa bị lừa nhưng mình thấy vài người bị lừa rồi, mình có viết 1 bài mà đang để dang dở chưa viết thêm dc. Khi nao rảnh sẻ làm 1 bài ra tro luôn. Mà tóm lại mấy bác nên cận thận vs bác này
có vẽ như bài viết trên của traibocauphap chỉ với ý đồ rao bán gà giống thôi chẳng san sẽ được gì cho anh em mình.là dân nuôi gà tôi cảm nhận không ổn ngay từ đầu.
nếu bạn nhận thấy có vấn đề thì xin hảy nêu thật cụ thể.điều này rất tốt cho bà con mình,còn không thì thôi không nên lập lờ như thế không tốt cho cảm nhận chung của anh em.

Cho hỏi "Mía lai sịn" là như nào? Làm sao bạn khẳng định là chất lượng ngon nhất được? Các chỉ tiêu kỹ thuật, hàm lượng các chất của thịt gà đó như nào vậy?

Hiện nay gà Peru, gà Mỹ, gà Asil là các giống gà được ưa chuộng nhất. Kaka

Mua bán trên mạng để tránh bị lừa thì nếu người ta yêu cầu chuyển tiền anh hãy bắt phải chuyển qua tài khoản công ty ý, công ty có giá trị pháp lý nếu bị lừa mình có thể kiện và yêu cầu bồi thường được.
Cho hỏi "Mía lai sịn" là như nào? Làm sao bạn khẳng định là chất lượng ngon nhất được? Các chỉ tiêu kỹ thuật, hàm lượng các chất của thịt gà đó như nào vậy?
Bác chủ topic không biết gì về gà nên nói như vậy. Thật ra hiện nay có 2 giống được chuộng nhất trên Bắc Giang là Gà ta lai 3/4 ( bố mía mẹ phượng) và gà lai chọi ( bố chọi sịn mẹ phượng). Ở miên Trung thì có con gà Đông Dư và Minh Dư nhưng thấy mọi người đang dần chuyển sang con ta lai 3/4 vì đạt hiệu quả kinh tế cao hơn

Bác hỏi khó cho người buôn rồi :p. Chỉ biết có mía lai thui giờ mí nghe xịn :(. Làm trên BG 3 năm đi vô hok bik bao trại, gần như chỗ nào cũng có dấu chân mà giờ nghe câu mía lai xịn, giống như trên Thái Nguyên ghi chè sạch xịn :p

Mua bán trên mạng để tránh bị lừa thì nếu người ta yêu cầu chuyển tiền anh hãy bắt phải chuyển qua tài khoản công ty ý, công ty có giá trị pháp lý nếu bị lừa mình có thể kiện và yêu cầu bồi thường được.
Bác chủ topic không biết gì về gà nên nói như vậy. Thật ra hiện nay có 2 giống được chuộng nhất trên Bắc Giang là Gà ta lai 3/4 ( bố mía mẹ phượng) và gà lai chọi ( bố chọi sịn mẹ phượng). Ở miên Trung thì có con gà Đông Dư và Minh Dư nhưng thấy mọi người đang dần chuyển sang con ta lai 3/4 vì đạt hiệu quả kinh tế cao hơn
Gà ta lai 3/4 nôm na hiểu là 3 máu "ta" - 1 máu phượng. Nghĩa là bố trống "ta" thuần + mẹ là gà lai giữa trống ta thuần với mái phượng thuần. Gà này đắt hơn con lai 1/2 (tức bố ta thuần mẹ phượng thuần) vì con mẹ lai 1/2 đẻ kém hơn con mẹ phượng thuần.
Trống "ta" có thể là gà Mía hoặc gà ri. Mía thì to con hơn nhưng chất lượng thịt không bằng ri.

Sorry anh em nay moi trở lại chủ để, các bác phản ảnh và trao đổi sôi nổi quá, bác doanhatinh này đã mua của mình con gà nao chưa vậy, mà tôi cũng chưa có bán cho ai ở miền trong đó cả, bác nên cẩn thận lời nói không rút lại được đâu .Nói gì ;cũng phải có chứng cứ đúng không các bác .
Gà Mía xịn là gà bố Mía chuẩn+mẹ Phượng chuẩn(F1) gà Mía lai ra thì màu đẹp, ôm lông nhưng cân nặng khi suất chuồng không đạt như Mía lai thường(Mía Lai +mẹ phượng)

Sorry anh em nay moi trở lại chủ để, các bác phản ảnh và trao đổi sôi nổi quá, bác doanhatinh này đã mua của mình con gà nao chưa vậy, mà tôi cũng chưa có bán cho ai ở miền trong đó cả, bác nên cẩn thận lời nói không rút lại được đâu .Nói gì ;cũng phải có chứng cứ đúng không các bác .
Gà Mía xịn là gà bố Mía chuẩn+mẹ Phượng chuẩn(F1) gà Mía lai ra thì màu đẹp, ôm lông nhưng cân nặng khi suất chuồng không đạt như Mía lai thường(Mía Lai +mẹ phượng)
Bạn có thể Post hình gà F1 bố mẹ được ko?

Gà Mía xịn là gà bố Mía chuẩn+mẹ Phượng chuẩn(F1) gà Mía lai ra thì màu đẹp, ôm lông nhưng cân nặng khi suất chuồng không đạt như Mía lai thường(Mía Lai +mẹ phượng)[/QUOTE]
Gà Mía xịn là gà bố Mía chuẩn+mẹ Phượng chuẩn(F1)????????
mẹ Phượng chuẩn(F1)????? Đã chuẩn lại còn F1

File đính kèm

179.8 KB · Lượt xem: 27
    160.5 KB · Lượt xem: 28
    165.4 KB · Lượt xem: 28

Back