Các loại Cám thực phẩm cho bồ câu

Xin chào ACE !!
Hiện tại mình nuôi khoảng 50 cặp bồ câu ( 30 cặp đẻ và 20 cặp 3,4 tháng). Thức ăn cám con cò tổng hợp mình sử dụng chung cho cả đàn là C24 ( cám cho gà đẻ). Định tính mua thêm cám cho gà con C225 nhưng hạt cám nhỏ quá nên chim bố mẹ không ăn để mớm cho con nên đành sử dụng cám C62( cho vịt con) " 2 thứ trộn chung cho cả đàn". Mình xin mạo muội nhờ ACE tư vấn nên mua loại cám tổng hợp nào dùng chung cho cả chim bố mẹ, chim tơ và chim đang đẻ tốt nhất.

đúng rồi bác, cám con cò , loại dành cho vịt đẻ, em mua lẽ là 11k/kg.
bác cho mình làm phiền chút,mình có mua thử 1kg rùi nhưng thấy cám to quá bỏ vào cho ăn đại hả bác,mình sợ nó nuốt hok trôi hi

bác cho mình làm phiền chút,mình có mua thử 1kg rùi nhưng thấy cám to quá bỏ vào cho ăn đại hả bác,mình sợ nó nuốt hok trôi hi
Ăn tốt, bc nhà mình vẩn ăn bình thường, có điều là lúc đầu nó ăn chưa quen nên hơi bị vung vãi khắp nơi, sau 1 thời gian là ăn hết hoàn toàn....

Mh o ngã tư chơn thành tỉnh binh phuoc bạn nào biet đại lý bán cám con cò chỉ dùm mh voi

Các bác cho tui hỏi, tui ở Gò Vấp HCM thì mua cám Con Cò ở đâu? Cho tui địa chỉ để mua nhé.

Cám ơn các bác.

các bác mua c24 ở đâu mà đắt vậy tôi mua bao 40kg chỉ có 380k

Mình cho BC ăn : gạo lức .. lúa . đậu xanh vs cám con cò hằng ngày bổ sung vitamin vào nước uống vậy có được k các bác
Minh thấy cám heo của con cò có men biozim có thể cho BC ăn được k z ACE

Các bác cho tui hỏi, tui ở Gò Vấp HCM thì mua cám Con Cò ở đâu? Cho tui địa chỉ để mua nhé.

Cám ơn các bác.

gần ngã tư An nhơn ấy , nếu đi từ trong thành phố ra thì trước khi đến ngã tư An nhơn đại lý đó nằm bên tay phải , có bán đủ cả cám , bắp bể , đậu xanh ...

Cám ơn tất cả mọi người, tạm thời mình dùng C24 của gà đẻ vậy. Khi nào có Đk dùng Cargill luôn
Bạn dùng c24 cho gà đẻ với c235 cho gà thịt của proconco xem sao. Chứ c225 hạt nhỏ lắm bc ăn bỏ nhiều gây hao hụt

Chào các bác !! E mới nuôi 40đôi chim BC, hiện tại e đang cho ăn cám c24+ ngô. Nhưng e thấy chim ăn ngô vương vãi nhiều quá, bgiờ e cho ăn 100% cám công nghiệp. Nvậy có ổn không ạ

Cả nhà cho mình hỏi chút bồ câu sinh sản ăn cám gà thịt có tốt kg

Bài viết có nội dung tương tự
  • Nuôi thỏ không đơn giản
    • Thread starter Mai van Anh
    • Ngày gửi
  • [Bắc Giang-Bắc Ninh] Mua cám con cò
    • Thread starter Xuanthanh0973504317
    • Ngày gửi
  • Vitamin cho bồ câu
    • Thread starter Long key
    • Ngày gửi
  • cám cho chim bồ câu con