các sư phụ xem giúp cách ghép trứng bồ câu như e có ổn ko?

• Thread starter my kim
  • Ngày gửi
E mới nuôi 2 cặp bồ câu. Đã đẻ cùng lúc ạ. 1 cặp đẻ trứng ngày 9 và 11. Một cặp đẻ trứng ngày 11 và 13 . Vậy e lấy tất cả 4 trứg cho 1 cặp ấp. Để cặp còn lại 10 ngày sau đẻ nữa. Như thế có được ko ạ? Các cao nhân bay vào cho e vài ý kiến đi .tks nhìu nhìu

E mới nuôi 2 cặp bồ câu. Đã đẻ cùng lúc ạ. 1 cặp đẻ trứng ngày 9 và 11. Một cặp đẻ trứng ngày 11 và 13 . Vậy e lấy tất cả 4 trứg cho 1 cặp ấp. Để cặp còn lại 10 ngày sau đẻ nữa. Như thế có được ko ạ? Hay là cứ để cho 2 cặp ấp tự nhiên đến khi nở rồi ghép cả 4 con lại 1 cặp nuôi. Và 1 cặp đẻ tiếp.Cá cao nhân bay vào cho e vài ý kiến đi , e nó mới tập tành nuôi bồ câu ạ.tks nhìu nhìu

E mới nuôi 2 cặp bồ câu. Đã đẻ cùng lúc ạ. 1 cặp đẻ trứng ngày 9 và 11. Một cặp đẻ trứng ngày 11 và 13 . Vậy e lấy tất cả 4 trứg cho 1 cặp ấp. Để cặp còn lại 10 ngày sau đẻ nữa. Như thế có được ko ạ? Các cao nhân bay vào cho e vài ý kiến đi .tks nhìu nhìu

1 cặp chim bồ câu bố mẹ sẻ ko thể nuôi 4 con. có lý do khi chỉ đẻ 2 trứng ở bồ câu.

1 cặp chim bồ câu bố mẹ sẻ ko thể nuôi 4 con. có lý do khi chỉ đẻ 2 trứng ở bồ câu.
Dạ. E biết là như thế.nhưng sao xem trên Youtube thấy anh Tùng nuôi cả trang trại bồ câu cũng cho ghép trứng 3,4

Vậy h e sẽ để cho 2 cặp ấp riêng.nhưg nếu vì lý do nào đó mà 2 cặp ấp chỉ nở 3 con thì e có thể ghép 3 con vào để cho 1 cặp nuôi được ko ạ

Vậy h e sẽ để cho 2 cặp ấp riêng.nhưg nếu vì lý do nào đó mà 2 cặp ấp chỉ nở 3 con thì e có thể ghép 3 con vào để cho 1 cặp nuôi được ko ạ
Nếu bạn chỉ có 2 cặp muốn nó sinh sản nhanh thì mình nghĩ ấp 4 cái như thế cũng được , vấn đề là có con nó chịu ấp , có con nó chỉ muốn ấp 2 quả thôi và 4 quả đôi khi nở được 3 con thôi . Khi chim nở được 2 ngày bạn dùng ống tiêm pha bột sữa loại tốt cho nó ăn vài ngày - qua ngày thứ 10 mình nghĩ đã có thể thây thế dần với bột - bên cạnh đó bạn tăng lượng thức ăn cho chim bố mẹ , thấp đèn sưởi ấm và thêm chất bổ cho chim

Dạ. E biết là như thế.nhưng sao xem trên Youtube thấy anh Tùng nuôi cả trang trại bồ câu cũng cho ghép trứng 3,4

mình thì ko biết a tùng nào cả. mình chỉ biết mình và đã nuôi từ lúc năm 2003 đến tận bây giờ, hiện tại vẫn còn vài đôi chim nuôi cho vui.

chim ấp 3,4 trứng ko vấn đề, vẫn đc. nhưng nuôi con ko đc, ko đủ sữa và thức ăn cho chim con. nếu cứ kiên quyết cho thì có thể chim mẹ sẽ bỏ những con yếu ko đúc chim con ăn vì quá tải.

tốt nhất là cho 2 đôi chim ấp và chim nở đc cha mẹ đúc cho ăn đc 15 ngày thì có thể lấy 2 cặp chim con ra rồi bơm cho ăn, vậy thì chim cha mẹ sẽ mau đẻ tiếp.

mình thì ko biết a tùng nào cả. mình chỉ biết mình và đã nuôi từ lúc năm 2003 đến tận bây giờ, hiện tại vẫn còn vài đôi chim nuôi cho vui.

chim ấp 3,4 trứng ko vấn đề, vẫn đc. nhưng nuôi con ko đc, ko đủ sữa và thức ăn cho chim con. nếu cứ kiên quyết cho thì có thể chim mẹ sẽ bỏ những con yếu ko đúc chim con ăn vì quá tải.

tốt nhất là cho 2 đôi chim ấp và chim nở đc cha mẹ đúc cho ăn đc 15 ngày thì có thể lấy 2 cặp chim con ra rồi bơm cho ăn, vậy thì chim cha mẹ sẽ mau đẻ tiếp.
Dạ.m cảm ơn bạn. M còn 1 vấn đề nữa muốn hỏi?
Bạn nói chim nở và đc bố mẹ nuôi 15 ngày thì m đem ra cho ăn.vậy mình nhốt riêng chim con hay vẫn để cho ở chung với bố mẹ ạ

Dạ.m cảm ơn bạn. M còn 1 vấn đề nữa muốn hỏi?
Bạn nói chim nở và đc bố mẹ nuôi 15 ngày thì m đem ra cho ăn.vậy mình nhốt riêng chim con hay vẫn để cho ở chung với bố mẹ ạ

tách hẳn ra bơm cho ăn, để cặp chim mẹ mau đẻ lại.

Bài viết có nội dung tương tự
  • Chim bồ câu gà ấp hỏng
    • Thread starter vulh89
    • Ngày gửi
  • Có ai nuôi bồ câu cho mình hỏi
    • Thread starter my kim
    • Ngày gửi
  • Chim bồ câu không đẻ
    • Thread starter phanhiep
    • Ngày gửi
  • bồ câu không đẻ
    • Thread starter truong thoai