Hỏi đáp Cách nuôi gà không bị bệnh

• Thread starter maikimanh93
  • Ngày gửi
Chào ae thật sự là chán quá đầu tư bao nhiêu tiền mua gà giống, chuồng trại mà nuôi 2 lần thất bại 2 lần.
Trước đây 1 thời gian em nuôi không thuốc men nên bị new caste chết.
Rút kn lần này em tiêm new caste đầy đủ hết rồi gà vẫn bị chết, lúc đầu thấy mặt gà hơi phù, mí mắt gà bị sưng, dần dần chuyển sang phân trắng xanh loãng, có con còn ỉa ra lẫn với máu nữa rồi chết dần hết. Nhìn bao nhiêu công sức đổ ra mà ứa nước mắt.
Chuồng trại em thì đảm bảo sạch sẽ, mật độ thưa, không bị gió lùa.
Cho em hỏi là nếu nuôi lần 3 em nên dùng vacxin gì và thuốc gì để sát trùng chuồng trại. Và có cách gì kiểm tra độ ẩm hay nồng độ amoniac và nhưng thư khác không ạ?
Em nuôi gà chọi thì dùng thuốc nhiều quá có ảnh hưởng tới sức chiến đấu của nó k ạ?
Mong được mọi người chỉ bảo thêm, em cảm ơn ạ

Hiện tại em đang nuôi ở đâu? em nuôi số lượng bao nhiêu? Giống Gà nào?

Trăn trở chung của ae thôi bạn ah. Mình nuôi thả vườn hết bệnh này sang bệnh khác đang định chuyển sang nuôi sàn lưới và nhốt, thấy nhiều ng nuôi bảo ok mình cũng đang tính thử. Mình làm vệ sinh 1ngày 1 lần, tuần phun sát khuẩn 2 lần cẩn thận hơn khâu chọn giống, làm vắc xin đầy đủ nếu ok mình báo cho nhé . He he

Gà bạn nuôi thất bại 2 lần là vào mùa đông hay mùa hè ? Để đảm bảo nhiệt độ tốt nhất nên treo cái nhiệt kế trong chuồng. Mùa đông lạnh thì che kín và thắp bóng hồng ngoại sưởi lúc buổi đêm vào những ngày lạnh, mùa hè thì chống nóng và cho gà uống thêm điện giải vào những ngày nắng nóng. Ngoài ra cần kiểm tra xem chất lượng vacxin có chuẩn không. Nuôi thả vườn trên diện tích rộng lớn, khó sát trùng toàn bộ cả khu vực cũng có thể bị mầm bệnh từ những nơi chưa được sát trùng.

con gái mà nuôi gà chọi cơ à ?

Bạn có nuôi 10 lứa nữa thì nó củng thế mà thôi - khi nào bạn trầm tính lại - suy nghĩ nhiều hơn hành động thì khi đó sẽ thành công

Sao bạn chắc ăn lứa đầu nó bị new - thấy gì nghĩ đó thì 10 lứa củng thế thôi

Con gà của bạn tôi nhìn hình thấy rõ trước tiên là bệnh phổi còn bạn thì cứ gặp gì trị đó thì biết nói gì

Đâu phải gà bị bệnh gì củng có thuốc phòng và chửa đâu

Bạn có nghĩ bệnh ghép là bệnh như thế nào hay chưa

Thuốc trị cho con gà của bạn có người nói rồi đó - Noflox - chỉ với 8 ngàn / chai - ngày 2 lần mổi lần 2 giọt

với thuốc này tôi trị được bạn trị ko được thì sao - bạn có bao giờ hỏi tại sao ko ? - bạn ko cải thiện môi trường phù hợp thì trị sao mà hết - bạn nghĩ rằng thông thoáng , gió lùa gì là đủ rồi hay sao ?

Nếu bạn trị bằng thuốc tôi ko cần dùng thuốc mà hết bệnh bạn tính sao ? - con gà của bạn đem nơi khác nuôi là khỏi bệnh - bạn có tin ko ?

Bạn phải hiểu wed là con dao 2 lưởi - ko biết dùng chỉ thêm đứt họng mình mà thôi

Nói cho bạn biết luôn là gà bạn khó mong mà dứt bệnh vì bị hen - và nó gặp bệnh gì thì ghép với bệnh đó - di truyền và lây lan ngang dọc - thuốc trên là thuốc trị hen đó, giảm hen thì con gà có sức mà chống đở với mấy bệnh kia - qua cơn rồi củng lại tiếp bệnh khác - ghép cái gì thì nó có triệu chứng của bệnh đó

Bạn tưởng bác sỷ thú y là biết hết hay sao - bạn tưởng người bán thuốc họ từng nuôi qua các loại gà và kinh qua các loại bệnh à - kha kha ...

Back