Cách phân biệt cây giống trắc đen và trắc đỏ

• Thread starter nguyenconghien
  • Ngày gửi
Theo như mình nghiên cứu và tìm hiểu về cây trắc thì chỉ thấy các tài liệu chỉ phân biệt được cây gỗ trắc khi đã khai thác thác và nhìn thấy thịt gỗ, nhưng mình chưa thấy diễn đàn nào phân biệt được trắc đen và trắc đỏ qua hình dáng bề ngoài như lá, cành, hoa...vì mình đang có một số giống cây trắc đen và trắc đỏ nhưng nhìn bên ngoài thì chưa biết phân biệt thế nào. Có bác nào có kinh nghiệm về lĩnh vực này chia sẻ cho anh em cùng học hỏi với nhé.

xem giup minh go ten gi nha moi nguoi.chi chup dc cay chet.cay song chua chup duoc

cay nay phan giac mau hoi vang nghe.trong loi co den co do co tim.van go dep.cay song o mien tay nam bo.lon nhanh.cay 8 nam tuoi hoanh tren 40cm va loi go tren 15cm.chi co dieu la cay nay chieu cao kem lam.chi cao duoi 10m
Tra Làm Chiếu đó anh ! Nhưng gỗ xẻ mỏng thì dễ nứt hoặc rạn . Gỗ làm xong : khá giống Cẩm Lai . Nhưng màu nhạt hơn , gỗ mau xuống màu ( xám sậm ) sau 4-5 năm sử dụng .
Cây Tra Làm Chiếu ở Miền Tây giờ cũng cạn nhiều rồi ! Cây Cui Biển ( gỗ tốt hơn Tra Làm Chiếu ) còn hiếm thấy hơn . Gần đây người ta còn lùng mua cả gỗ Mù U .

QUOTE="DQKhanh, post: 952494, member: 150237"]Tra Làm Chiếu đó anh ! Nhưng gỗ xẻ mỏng thì dễ nứt hoặc rạn . Gỗ làm xong : khá giống Cẩm Lai . Nhưng màu nhạt hơn , gỗ mau xuống màu ( xám sậm ) sau 4-5 năm sử dụng .
Cây Tra Làm Chiếu ở Miền Tây giờ cũng cạn nhiều rồi ! Cây Cui Biển ( gỗ tốt hơn Tra Làm Chiếu ) còn hiếm thấy hơn . Gần đây người ta còn lùng mua cả gỗ Mù U .[/QUOTE]
gỗ mù u dùng làm gì bạn, cho mình xin hình sản phẩm đi ạ

Back