cách xua đuổi rắn.

• Thread starter nguoitramlang
  • Ngày gửi
tình hình là e mới phát rẫy hồi chiều và gặp phải rắn lục. e sợ nó bò vào nhà và cắn nên e đang nhớ mấy bác trên diễn đàn chỉ e với:
1. trồng cây j xung quanh nhà để xua rắn đi.( tất cả các loại rắn càng tốt)
2. có bài thuốc hay cây j trồng mà lỡ có rắn cắn thì trị được ko?
em cảm ơn trước nha. đang rất lo lắng.

Về phần thuốc thì mình chịu, vì mình chẳng biết gì về ngành y.
-Nhưng bác hỏi làm món rắn như thế nào mình sẻ giúp, cứ tìm bắt---->>> rồi thịt, vài lần như vậy thì vừa có rắn ăn, vừa có mùi thịt rắn thì rắn sẻ sợ ko dám lãng vãng, vừa giảm số lượng rắn.....( cái này đùa mà thật, thật mà đùa...) mình khoái ăn thịt rắn và bắt rắn.
Còn về cây trồng xua đuổi rắn từ ông cha ta lúc xưa giờ đó là cây xã, trồng xã quanh nhà sẻ giúp sua đuổi rắn rất tốt.( cái này nhiều người áp dụng và chỉ mình thế, nhưng chưa áp dụng bao giờ) Việt nên hỏi thêm về dụ này và áp dụng thử nhé!
Còn thực ra rắn nó sợ người hơn mình tưởng, chỉ có mình làm gì nó nó mới hại mình, chứ khơi khơi nó củng chẳng hại mình đâu.

cảm ơn hoàng nha. để mai mua xả về trồng mới dc. lo quá. do o trong núi có 1 minh ah

cảm ơn hoàng nha. để mai mua xả về trồng mới dc. lo quá. do o trong núi có 1 minh ah
Thường thì mấy loại rắn như: rắn hổ đất, ráo trâu( hổ trâu, hổ vện, long thừa), rắn lồng, rắn hổ mang...gặp trời mưa thì nó hay chui vào nhà, nằm ở dưới dường, dưới tủ, bếp hoặc vào chuồng gà....Nhưng nó chẳng hại mình đâu mà lo, còn rắn lục là nó ko vào trâu, vì lúc trước giờ ở chổ vùng Tây nguyên, nhất là chổ mình cách đây mười mấy năm là toàn rừng, nhưng thông thường chỉ có mấy rắn trên hay chui vào nhà thôi chứ rắn lục thì chưa thấy nó vào nhà bao giờ.

Xua đuổi rắn như hoangha nói trồng xã thì cũng nghe nói, theo mình nghĩ cây có tinh dầu phát ra thì rắn sẽ sợ và tránh thế thôi. Nhưng con rắn vẩn bò ngang bụi xã bình thường ( khi bị rượt đuổi). Trồng cây xã là tránh rắn nhưng có chuột vì chuột thường làm hang ngay bụi xã. Tôi mánh thêm bạn 1 tí nửa là bạn nuôi chó, và nhất là nuôi con Ngỗng, vì con ngỗng nó không sợ rắn, tuy nó ăn chay thật. Con ngỗng với tiếng kêu của nó, và tính bảo vệ bầy đàn lảnh thổ rất cao. Nó sẽ tấn mọi vật xâm phạm vùng ở của nó , kể cả con rắn.

mua lưu huỳnh về rắc xung quanh nhà nhe bạn, lưu huỳnh bạn mua ớ cửa hàng hóa chất khoảng mười mấy ngàn 1 kg thôi, rắc 1 lần hiệu quả tới vài năm lận.

Nhà em trồng xả nhiều lắm, nhưng mà vẫn có nhiều rắn, năm rồi còn đạp fải 1 con, may mà nó sợ nó chuồn luôn, chứ nó quay lại cắn chắc khóc ra tiếng Miên

Nhà em trồng xả nhiều lắm, nhưng mà vẫn có nhiều rắn, năm rồi còn đạp fải 1 con, may mà nó sợ nó chuồn luôn, chứ nó quay lại cắn chắc khóc ra tiếng Miên
Biết tiếng Campuchia à , sao mà khóc được tiếng Miên vạy . Rắn không thích ở gần xã, chứ xã không xua đuổi được rắn.

có cái gì dụ được rắn hok
ở nhà toàn đi bẫy rắn bằng lưới
cắm lưới trên đường đi của nó ,nó bò qua là mắc ngay cái bụng
nhưng hên xui quá

cách xua đuổi rắn tốt nhất là nuôi chó,mèo,cùng lắm thì nuôi bìm bịp

Rắn lục thì ko trồng cây leo giàn quanh nhà như mướp,nho,chanh leo ... đảm bảo chỉ cần có giàn mấy loại này là nó tự khắc chui lên đó nằm,nếu nhà mái hiên ngang giàn leo thì thể nào cũng có ngày nó rơi bộp từ trên xuống hoặc nghoe nguẩy cái đầu tạp cho vài cái

Sợ rắn đi rừng nên dắt chó theo ... chó tốt sẽ sủa khi ngửi thấy mùi tanh của rắn ... Nên trồng 1 vài cây đu đủ để phòng khi bị rắn cắn ... hút nọc bằng miệng rồi thấm nhựa đu đủ vào bông gòn ... áp vào vết rắn cắn ... nhựa đu đủ sẽ giải được độc ..( bài thuốc này do lương ý Đức .. giảng viên đại học y dược phổ biến)

Nếu nhiều rắn quá bạn nên đến tiệm thuốc Bắc hỏi mua bột hùng hoàng, tên hóa học là arsenic sulfide, là loại bột màu vàng cam hoặc lẫn lộn giữa bột màu vàng và màu đỏ. Đây là lọai thuốc kỵ ( đuổi) rắn rất công hiệu. Bạn rắc bột hùng hoàng những nơi thường xuyên có rắn ẩn nấp.Khi rắn đánh hơi được loại này thì tổ tiên các loại nhà rắn sẽ bỏ xứ đi vĩnh viễn.
Nhưng bạn cũng nên nhớ chất này khá độc với người,nên mang bao tay cao su dầy và khẩu trang khi vãi,vãi lúc lặng gió,chỉ vãi 1 đến 2 lần là đủ,không nên vãi nhiều vì lâu ngày ảnh hưởng tới nguồn nước.
Chỉ tiếc là trồng xả mà vãi thuốc này thì không có rắn để xào lăn với xả.

mấy bác cứ chọc e. e đang sợ đây. mai e se trong sả. mà chổ e muỗi lắm có cách j đuổi muỗi ko nhỉ?

mấy bác cứ chọc e. e đang sợ đây. mai e se trong sả. mà chổ e muỗi lắm có cách j đuổi muỗi ko nhỉ?
Muỗi thì củng như bài học muôn thuở rồi, và thông tin đại chúng củng rất mạnh về dụ này, phòng sốt xuất huyết....cái này củng là đề tài nghiêng cứu cho mấy nhà khoa học nữa.....nên bác cứ hỏi TIẾN SỸ GỒ cái là ra cả đống luôn...hihi

Đưng nghe ai xúi dại mà rải chất độc.
Chất độc cho rắn thì chưa thấy, mà mình bị trước.
Thử hỏi bạn đi qua những nơi đó nhiều hay rắn đi
qua đó nhiều thi biết ngay.

Nếu cần chất độc thì mua chất độc da cam của Mỹ
về mà xài.

Để xua rắn tôi thấy dân quê tôi dùng củ nén (cây gia vị như hành tỏi trồng nhiều ở miền trung) giã lấy nước phun. Đi rừng đi rẫy mang theo vài củ nến đập dập để phòng ngừa rắn

Em đi ở trọ khu vực Trung văn ở Hà Nội, hôm nay đang ngồi trên giường thì thấy con rắng màu đen to chừng bằng ngón chân trườn giữa nhà, rồi chui vào gầm tủ quần áo :((. Trên đời này em chẳng sợ ma quỷ gì hết, nhưng rắn thì là ác mộng đối với em :(( :((. Em hỏi bác Google mà ko ăn thua. có Bác nào giúp em với, làm thế nào để nó tự ra khỏi nhà em đc ạ. Huhu

Em đi ở trọ khu vực Trung văn ở Hà Nội, hôm nay đang ngồi trên giường thì thấy con rắng màu đen to chừng bằng ngón chân trườn giữa nhà, rồi chui vào gầm tủ quần áo :((. Trên đời này em chẳng sợ ma quỷ gì hết, nhưng rắn thì là ác mộng đối với em :(( :((. Em hỏi bác Google mà ko ăn thua. có Bác nào giúp em với, làm thế nào để nó tự ra khỏi nhà em đc ạ. Huhu
Nếu nó đã chui vào gầm tủ rồi thì lấy chai xịt muỗi hay gián kiến gì đó,xịt vào khu nó ẩn nấp là ít phút sau nó tự bò ra ngay.
Lâu lâu cũng nên dùng các loại chai xịt muỗi để xịt quanh nhà,vừa đỡ gián muỗi lại phòng được rắn,vì rắn đánh mùi từ vị trí rất xa.
Không nên để có nhiều chuột trong nhà,vì chuột là mồi hấp dẫn của răn,nên rắn đánh hơi được chuột mới bò vào nhà.

Back