Cam Canh rẻ như bèo

• Thread starter Nhamquytbg
  • Ngày gửi
Cam canh năm nay được mùa mất giá, giá như bèo 5k , 10k ,15, 25k, 30k /1kg . haizzz. người ăn cứ đòi quả bé tí cơ. anh em ơi

Năm nay ra đường thấy bán nhiều cam canh nhưng tôi không dám mua về ăn vì không phân biệt được với cam TQ, vào các shop hoa quả giá vẫn cao

Đây là vấn đề đầu ra muôn thuở của hoa quả việt nam, cần có sự quản lý từ trên xuống

Cam canh loại 1 (cam canh chuẩn )giá vẫn 50 tại chợ đầu mối Long biên và chợ đầu mối Đông tảo đấy chứ

Cam canh loại 1 (cam canh chuẩn )giá vẫn 50 tại chợ đầu mối Long biên và chợ đầu mối Đông tảo đấy chứ
ko biết nay giá sao chứ 15/11 âm lịch chợ đầu mối long biên cũng chỉ dao động từ 20-35 ngàn /1kg mà thôi .mình chở thuê cho mấy nhà vườn xuống đó ,vì họ bảo gọi chẳng thấy lái buôn đến mua .

thưa các bác. e mang cam nhà e đi bán đây chứ ai nữa. cam Bi thì vẫn đc giá từ 40-50, nhưng mà cam loại 2 ,3 giá rẻ như bèo.... năm nay giá cam chán lắm các bác ơi. mà thưa các bác cam năm nay rẻ thế này thì trên hà nội toàn là cam Việt nam thôi chứ lấy đâu ra cam tàu nữa .........

Đó cái cam bi(cam găng đó)mới là loại quả không bao giờ rẻ cả Trước đây nguồn cung ít thì cam nào chả là cam Mình bàn luận học hỏi nhau để cùng sản xuất và đưa ra thị trường những quả cam ngon và chất lượng Còn chạy theo số lượng thì tôi thiết nghĩ sang năm hoặc sang năm nữa cam canh (cam dạt)chỉ có bỏ đi ấy chứ

Đó cái cam bi(cam găng đó)mới là loại quả không bao giờ rẻ cả Trước đây nguồn cung ít thì cam nào chả là cam Mình bàn luận học hỏi nhau để cùng sản xuất và đưa ra thị trường những quả cam ngon và chất lượng Còn chạy theo số lượng thì tôi thiết nghĩ sang năm hoặc sang năm nữa cam canh (cam dạt)chỉ có bỏ đi ấy chứ
đúng là cần phải có chất lượng. nhưng mà cam găng hay cam bi thì làm khó lắm. đâu phải dễ, bón phân thì toàn phân xịn, thuốc sâu hay phân bl cũng toàn loại ghi to quả , nhiều nước mã bóng. mà người ăn cứ đòi cam bi. haizz. khổ ghê cơ. ông bạn có cách nào làm cam nhỏ ko? chỉ giáo ae đi

đúng là cần phải có chất lượng. nhưng mà cam găng hay cam bi thì làm khó lắm. đâu phải dễ, bón phân thì toàn phân xịn, thuốc sâu hay phân bl cũng toàn loại ghi to quả , nhiều nước mã bóng. mà người ăn cứ đòi cam bi. haizz. khổ ghê cơ. ông bạn có cách nào làm cam nhỏ ko? chỉ giáo ae đi
cùng câu hỏi với bác có cách nào làm bưởi diễn quả nhỏ ruột to chứ quả to cùi dày em cũng không thích tí nào

cùng câu hỏi với bác có cách nào làm bưởi diễn quả nhỏ ruột to chứ quả to cùi dày em cũng không thích tí nào
bưởi diễn bạn nếu trồng được 3 năm hay 4 năm bác cứ đánh bầu nhấc nên cho em. sag năm quả bé , nhẵn và ngọt lắm.

Và cây bưởi đó sẽ giảmtuổi thọ
bạn nhầm to. cây bưởi nhà mình mình đã làm thế. chỉ mất 1 năm sau khi đánh cây k có quả. nhưng từ năm sau quả rất đẹp và sai. còn hiện đang rất khỏe. còn tuổi thọ thì bao h cây chết m sẽ thông báo. nhưng đến khi cây chết chắc cũng kiếm đc khá tiền :

Uh Xin lỗi và cám ơn Mình đã nhầm
Đối với cây có múi tôi có thể nhầm lẫn trong ngắn hạn (Vì sức trẻ đã cạn rùi) Chứ nhất cmn định là Tôi không thể nhầm lẫn trong dài hạn(Mặc dù mắt mờ chân chậm )đâu anh bạn trẻ à

Uh Xin lỗi và cám ơn Mình đã nhầm
Đối với cây có múi tôi có thể nhầm lẫn trong ngắn hạn (Vì sức trẻ đã cạn rùi) Chứ nhất cmn định là Tôi không thể nhầm lẫn trong dài hạn(Mặc dù mắt mờ chân chậm )đâu anh bạn trẻ à
Vâng thưa bác. nhưng đang trong tình trạng cây ăn quả giá rẻ, năm đc năm mất. tốt nhất làm được 5,6 năm có quả sai, có tiền nhiều. để rồi nay mai khi thời thế thay đổi thì ta đã có đủ tiền để bắt kịp và chuyển đổi cây mới. e nghĩ là như vậy. mong ae hiểu cho. bây giờ mọi thứ thay đổi nhanh lắm. có ngành nghề gì được bền vững lắm đâu

Vâng thưa bác. nhưng đang trong tình trạng cây ăn quả giá rẻ, năm đc năm mất. tốt nhất làm được 5,6 năm có quả sai, có tiền nhiều. để rồi nay mai khi thời thế thay đổi thì ta đã có đủ tiền để bắt kịp và chuyển đổi cây mới. e nghĩ là như vậy. mong ae hiểu cho. bây giờ mọi thứ thay đổi nhanh lắm. có ngành nghề gì được bền vững lắm đâu
bạn nói hay lắm!

Back