cám cho dê

• Thread starter kinhkha79
  • Ngày gửi
các bác hỏi mình cho dê ăn bằng cám gì thì tốt
cách ủ chuối cây cho dê ăn thank

bác cho em hỏi nuối thỏ có ổn định không bác !! ngoài lề xíu mấy bác củng có tuổi rồi . cứ phân chia cao thấp mần chi . ai hiểu thì nc ko hiểu thì khỏi nc . là một diễn đần hay là nên phát triển chứ không vì thế mà làm mất lòng nhau .. ai thông minh người đó sẽ hiểu nhé . mà em ơ daklak bác nhé !!
Nuôi thỏ cũng ổn. Nhưng tỉ mỉ, cực công hơn dê. Chủ yếu vì thỏ tốn thời gian phối giống, dọn vệ sinh chuồng trại, phòng trị bệnh nhiều hơn dê.
Nghe đợt rồi heo xuống kéo luôn thỏ xuống, giờ ko biết lên lại chưa
Do mình chuyển công tác về huyện Ea Súp, xa nhà quá nên phải nghỉ nuôi rồi.
Mình cũng có phân chia cao thấp làm chi đâu, chỉ bực mấy đứa muốn ăn sẳn, sách vở không đọc lại cứ đòi công thức đưa tận mồm.
Không thèm chỉ nó lại bảo mình thế này thế nọ, giấu nghề ... nên chửi nhau chơi cho vui ấy mà. Ở Ea súp rãnh ko biết làm gì :Haha:

Nuôi thỏ cũng ổn. Nhưng tỉ mỉ, cực công hơn dê. Chủ yếu vì thỏ tốn thời gian phối giống, dọn vệ sinh chuồng trại, phòng trị bệnh nhiều hơn dê.
Nghe đợt rồi heo xuống kéo luôn thỏ xuống, giờ ko biết lên lại chưa
Do mình chuyển công tác về huyện Ea Súp, xa nhà quá nên phải nghỉ nuôi rồi.
Mình cũng có phân chia cao thấp làm chi đâu, chỉ bực mấy đứa muốn ăn sẳn, sách vở không đọc lại cứ đòi công thức đưa tận mồm.
Không thèm chỉ nó lại bảo mình thế này thế nọ, giấu nghề ... nên chửi nhau chơi cho vui ấy mà. Ở Ea súp rãnh ko biết làm gì :Haha:
theo thông tin em biết thì đầu ra của thỏ giờ chủ yếu xuất khẩu phải không bác .. không biết daklak mình có trang trại tầm cỡ nào không bác nhỉ . em lên học hỏi xí

theo thông tin em biết thì đầu ra của thỏ giờ chủ yếu xuất khẩu phải không bác .. không biết daklak mình có trang trại tầm cỡ nào không bác nhỉ . em lên học hỏi xí
Đầu ra phía bắc thì đúng là xuất khẩu thật.
Còn miền trung, tây nguyên, miền nam vẫn là tiêu thụ trong nước.
Ở đaklak ko có trại tầm cỡ đâu, lớn lớn thì ở eakar. Kĩ thuật bình thường
Trại tầm cỡ phải ra bắc, nuôi chuồng tối, lọc không khí, mấy ngàn thỏ mẹ luôn. Lợi nhuận tiền tỉ ấy. Họ có đầu ra, dân tây nguyên theo ko đc

Bác nói thế như là phân biệt dân tộc vậy. Em là dân tộc tày lạng sơn đây. Cũng đang loay hoay giải bài toán cỏ cho dê vào mùa khô mà chưa tìm ra cách.
Mấy bác kém quá mùa mưa cứ trồng chúi là dc mà phải là chúi hột nha mùa khô chặt cho dê ăn chộn thêm cám gạo lớn phà phà

Back