cần các ace giúp đỡ về đầu ra con gà

tình hình hiện tại giá gà ta giảm mạnh+thương lái ko thu mua.gà e chỉ còn khoang 15 ngày nữa là xuât chuồng nên đang lo về vấn đề lái ko vào mua.hiện tại e tính sẽ thuê xe lên sài gòn bán nhưng thấy nhiều vấn đề như sau
+khi mình lên sg bán về giấy tờ kiểm dịch sẽ ra sao khi đi mình nên đem theo giấy tờ gì lỡ có bị kiểm tra sẽ ko sao???em ko rành về mấy vụ này tại nuôi lần đầu mà............
+chỗ bán gà ở sg tập trung đông nhất ở quận nào????cái này e nhờ mấy bác đang sống và đã từng bán như e chỉ giúp tại em cũng ko biet rành về sg"2 lúa mà":lol:
+các bác nào đã từng bán như vạy cho e vài kinh nghiêm nhe............liệu có bị ép giá quá đáng ko???giá gà hiện tại ở sg là bao nhiêu 1k???
+bán như vậy có nên hay ko????
xin các bác chỉ giúp:5^:em cảm ơn rất nhiều :6^::6^::6^:

Chào Phát!
Định đem lên tp bán thì được nhưng chưa biết tới nơi chưa đã bị kiểm dịch bắt và tiêu huỷ rồi...hi hi...-_-
Nói chung em buôn bán gia cầm xuất tỉnh nhìn chung phải có những giấy tờ sau:
- Giấy xuất xứ nguồn gốc (do chủ lò ấp đưa khi giao gà).
- Giấy tiêm ngừa H5N1 (do thú y cấp sau khi tiêm).
- Nếu em bán gà đã làm sẳn có giấy kiểm dịch về nguồn gốc và nơi đến tại tp.Hcm. Gia cầm có đóng mọc của cơ quan thú y tại địa điểm giết mỗ.
Ngoài ra, còn thêm giấy tờ nào khác mọi người cho ý kiến nhé.
P/s: Nếu muốn bán được thì em phải đi trước tìm hiểu thị trường cái đã.
Lây hoanh với chuyện này cả tuần nhưng tìm hiểu kỷ lại thì một số lò mỗ thường mua gà tại Long An với giá rẻ hơn...:blink: Sao đây ta.

cảm ơn a.vấn đề đầu ra này e cũng hơi lo hic chắc bán ở đây quá lu bu quá :lol:còn chuyện bữa hôm e có gọi cho a khi nào gặp ae mình sẽ bàn kĩ hơn nhé e tin chắc là đc nhưng còn nhiều cái phải hỏi ý a lắm kekeke

Đúng là chán thiệt nuôi gà tốt vào sanh ra tử với bệnh dịch được sản phẩm cuối cùng còn đầu ra nữa ,ôi...............

đâu ra la cái chết hạ ma.nêu đâu ra ma dễ thi co le đên 80% la nuôi đc.vi cac bênh gio đều có thuôc.nhât la chug ta luon có giao su gôod bên canh thac mac gi la co cach

Hi
Tôi đang muốn mua giống gà sao ma ho bít giá ga con bao nhiêu nữa tôi mua hoang1000 con

Tầm 200 con chiu khó bỏ mối ở chowjbla ngon nhất . còn nhiu hơn thi bo tay

Back